ผู้เขียน หัวข้อ: +++เดือนที่แล้ว Yaris เบอร์ 1 แต่เดือนมกรา 2011 Mazda 2 HB เบอร์ + แก้ข่าว+++  (อ่าน 4264 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ตลาดรถ HB เครื่อง 1.4-1.5 ลิตรไม่ค่อยมีอะไรให้ตื่นเต้นเท่าไรนัก
เพราะมันผลัดกันแพ้ชนะกันถี่มาก แถมจะเวียนเทียบทุกยี่ห้อ ยกเว้น ford กับ suzuki

เดือนธันวา 2010  yaris ขึ้นเบอร์ 1 ในตลาดรถท้ายตัดขนาด 1.5 ลิตร

เดือนมกราคม 2011 Mazda 2 HB ก็กลับมาขึ้นอีกครั้งนึงในกลุ่มรถท้ายตัด 1.5 ลิตร
แม้ว่าตัวซีดานจะโดดเด่นด้านยอดขายมากกว่า

แต่ไม่ได้หมายความว่า Mazda 2 จะเป็นรถท้ายตัดที่ขายดีที่สุดในประเทศนะ เพราะ March ยังครองอันดับอยู่

อ้อ ผมขอแ้ก้ข่าวยอดขาย mazda 2 ทั้ง 2 ตัวถังประจำเดือนธันวาคม 2010 ฮะ

มันมียอดขาย 2 พันนิด ๆ ไม่ใช่ 3 พันกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 18:17:15 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ที่จริง Ford จะแจ้งรายงานยอดขาย Fiesta แบบแยกตัวถังไว้นะ เราจะได้รู้ว่าตัวไหนขายดีกว่ากัน

ออฟไลน์ MoLee

มารอตดตามของ Ford ครับ  ;D

แต่ยังประหลาดใจอยู่นิดๆว่า ทำไม yaris ขายดีจัง :-\

ออฟไลน์ 2k

เจ๋งครับ ผลักดันมาสด้าให้เป็นรถตลาดให้ได้  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

NgoH

• บุคคลทั่วไป
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2314:mazda-2-hatchback--1--15-&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

มาสด้า2  ยาริส และแจ๊สติดลบ แสดงว่า เฟียสต้ามากินส่วนแบ่งไปเยอะซิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 19:48:23 โดย NgoH »

ออฟไลน์ JC vihicle

• Jr. Member
  • **
yaris  ก็ขับดีนะ สำหรับผม แต่น่าเสียดาย ตัวไหม่สวยกว่า กีกว่า ไม่มาแล้ว เศร้าใจ :(