ผู้เขียน หัวข้อ: ROLLS-ROYCE กับ Maybach ในประเทศไทยยังมีขายอยู่หรือไม่ครับ  (อ่าน 7341 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยมากครับ ว่ารถพวกนี้ขายโดยตัวแทนจำหน่ายหรือไม่
และ มันต่างจาก series 7 และ S-class ตรงไหนครับ
รถพวกนี้ดีกว่ายังไงครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ :D ;) :)

ปล. ชอบ  ROLLS-ROYCE Ghost ครับ สวยดี :D

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
RR ยังมีตัวแทนอย่างเป็นทางการในเมืองไทยอยู่ชัวร์ๆครับ ผมไม่แน่ใจว่าใช่ AAS รึเปล่า ส่วน Maybach น่าจะเป็น MBTH เป็นผู้ดูแล มันดีกว่า s-class หรือ series7 ตรงที่วัสดุมันดีกว่ามากๆเลย เคยมีบุญได้ไปลูบๆคลำๆ phantom มาหนังนุ่มมากๆ แถมกลิ่นดีสุดๆ ลายไม้ก็สวย พรมก็แบบว่าโคตรนุ่มเท้า สวรรค์ชัดเลยล่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ส่วนใหญ่คงเป็นเกรย์เจ้าใหญ่ๆล่ะครับที่เอามาขาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
RR ไม่ใช่ AAS ก็ ไทยยานยนต์ เพราะเคยโอนมาให้ไทยยานยนต์ขาย ตอนแยก RR กับ Bentley ตอนนั้น ทาง BMW สนิทกับยนตกิจ ตอนหลังไม่รู้อย่างไร เห็นเงียบไป ตอนนั้นเห็นว่าจะเป็นที่ stock อะไหล่ส่งให้ แถบอาเซียนด้วย
ส่วน maybach นี้คงต้องไปคุยกับ MBTH เพราะขายน้อย Made by order ไม่มี Showroom มีเงินซะอย่าง ดูอย่าง exelaro แค่มีเงินก็สั่งให้ทำได้

ตั้งคำถามเดวโดนเล่นอย่าง Humvee

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
RR ไม่ใช่ AAS ก็ ไทยยานยนต์ เพราะเคยโอนมาให้ไทยยานยนต์ขาย ตอนแยก RR กับ Bentley ตอนนั้น ทาง BMW สนิทกับยนตกิจ ตอนหลังไม่รู้อย่างไร เห็นเงียบไป ตอนนั้นเห็นว่าจะเป็นที่ stock อะไหล่ส่งให้ แถบอาเซียนด้วย
ส่วน maybach นี้คงต้องไปคุยกับ MBTH เพราะขายน้อย Made by order ไม่มี Showroom มีเงินซะอย่าง ดูอย่าง exelaro แค่มีเงินก็สั่งให้ทำได้

ตั้งคำถามเดวโดนเล่นอย่าง Humvee

RR ปัจจุบัน  ขายที่ AASครับ     แต่ที่ให้ไทยยานยนต์ขายนั้น  มันเกิดช่วง ประมาณ ปี 42หรือ43  (จำไม่ได้แล้ว)  ซึ่งในแต่ก่อน AASเป็นคนขายครับ  แล้วRRถูกขายกิจการ แล้วโฟลค์เยอรมัน ซื้อไป   ซึ่งทำให้สิทธิืการขายRR ในไทย ก็เลยเป็นของ ไทยยานยนต์ไปโดยปริยาย  ในตอนนั้น มีการสร้างศูนย์บริการที่ใหญ่ที่สุด ในเอเซียอาคาเนย์ (ซึ่งRRไม่เคยเปิดเชอร์วิช  นอกอังกฤษ )และนำช่าง จาก RR มาประจำด้วย    แต่มีสิทธิ์ในการขายและเชอร์วิช เพียง 2ปี   แล้วRR ก็โอน ไปให้BMW ในเยอรมัน  ซึ่งในไทย BMW ให้สิทธิ์แก่  AASเหมือนเดิมครับ     ผมเอาข้อมูล มาจาก นิตยสารผู้จัดการ ประมาณปี 42-43ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2011, 13:20:07 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Gamo

RR ปัจจุบัน  ขายที่ ASSครับ     แต่ที่ให้ไทยยานยนต์ขายนั้น  มันเกิดช่วง ประมาณ ปี 42หรือ43  (จำไม่ได้แล้ว)  ซึ่งในแต่ก่อน ASSเป็นคนขายครับ  แล้วRRถูกขายกิจการ แล้วโฟลค์เยอรมัน ซื้อไป   ซึ่งทำให้สิทธิืการขายRR ในไทย ก็เลยเป็นของ ไทยยานยนต์ไปโดยปริยาย  ในตอนนั้น มีการสร้างศูนย์บริการที่ใหญ่ที่สุด ในเอเซียอาคาเนย์ (ซึ่งRRไม่เคยเปิดเชอร์วิช  นอกอังกฤษ )และนำช่าง จาก RR มาประจำด้วย    แต่มีสิทธิ์ในการขายและเชอร์วิช เพียง 2ปี   แล้วRR ก็โอน ไปให้BMW ในเยอรมัน  ซึ่งในไทย BMW ให้สิทธิ์แก่  ASSเหมือนเดิมครับ     ผมเอาข้อมูล มาจาก นิตยสารผู้จัดการ ประมาณปี 42-43ครับ  

AAS มั้งครับ ASS ไม่อยากแปลเลย  ;D

ออฟไลน์ 2k

โชรูมของ V Speed ตรงข้ามตึกชินวัตร2ไงครับมีโรลส์รอยแฟนทอมมาอวดได้สามเดือนแล้ว เบนท์เลย์ก็มี  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

RR ปัจจุบัน  ขายที่ ASSครับ     แต่ที่ให้ไทยยานยนต์ขายนั้น  มันเกิดช่วง ประมาณ ปี 42หรือ43  (จำไม่ได้แล้ว)  ซึ่งในแต่ก่อน ASSเป็นคนขายครับ  แล้วRRถูกขายกิจการ แล้วโฟลค์เยอรมัน ซื้อไป   ซึ่งทำให้สิทธิืการขายRR ในไทย ก็เลยเป็นของ ไทยยานยนต์ไปโดยปริยาย  ในตอนนั้น มีการสร้างศูนย์บริการที่ใหญ่ที่สุด ในเอเซียอาคาเนย์ (ซึ่งRRไม่เคยเปิดเชอร์วิช  นอกอังกฤษ )และนำช่าง จาก RR มาประจำด้วย    แต่มีสิทธิ์ในการขายและเชอร์วิช เพียง 2ปี   แล้วRR ก็โอน ไปให้BMW ในเยอรมัน  ซึ่งในไทย BMW ให้สิทธิ์แก่  ASSเหมือนเดิมครับ     ผมเอาข้อมูล มาจาก นิตยสารผู้จัดการ ประมาณปี 42-43ครับ 

AAS มั้งครับ ASS ไม่อยากแปลเลย  ;D

ขอโทษด้วยครับ  พอดีไม่ได้ใส่แว่นแล้วพิมตามันลายๆครับ  แก้ไขแล้วนะครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง