ผู้เขียน หัวข้อ: // วันนี้ งดหัวขอ April 's fool's day //  (อ่าน 8652 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// วันนี้ งดหัวขอ April 's fool's day //
« เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:24:14 »
เพราะวันนี้ ไม่มีหัวข้อจะเล่นจริงๆ

จบข่าว

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
Re: // วันนี้ งดหัวขอ April 's fool's day //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:28:09 »
งั้นเอาเรื่องอดีต  ที่ตลกไม่ออก ณ ปัจจุบันมาให้อ่านกัน

ECO CAR รายที่สองของไทยก็เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วสำหรับฮอนด้า บริโอ้ ซึ่งทางออนด้าก็ยังตั้งความหวังว่าจะเกิดปรากฎการณ์เช่นเดียวกับฮอนด้า ซีวิค 3 ประตู ที่ฮอนด้าเคยสร้างความฮือฮาไว้เมื่อในอดีต

ผู้จัดการส่วนงานการตลาด บริษัทฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด อรนุช พฤกษ์วัฒนานนท์ บอกว่า การเปิดตัวฮอนด้าบริโอ้ ก็ตั้งความหวังไว้ว่าจะสร้างความคึกคักให้กับฮอนด้าเหมือนที่ฮอนด้า ซีวิค 3 ประตูเคยทำไว้ในอดีต

“เราตั้งยอดขายปีแรกไว้ที่ 40,000 คัน ซึ่งจะทำให้ยอดขายรถโดยรวมของฮอนด้าปีนี้ขึ้นมาที่ 140,000 คัน และภายใน 5 ปียอดขายบริโอ้ตั้งเป้าไว้ที่ 100,000 คัน”

หากแยกแยะยอดขายออกมาก้เท่ากับว่าฮอนด้า บริโฮ้จะมีสัดส่วนในการขายประมาณ 30% -40% ของยอดขายรถฮอนด้า ซึ่งเป็นงานที่ท้ายไม่น้อย เพราะการเปิดตัวรถรุ่นนี้ มีคู่แข่งที่เปิดมาก่อนนั่นคือนิสสัน มาร์ช และเก็บลูกค้าอีโคคาร์ไปก่อนหน้านี้แล้ว และในช่วง 1 ปีที่เปิดขายยอดขายนิสสัน มาร์ชอยู่ที่ประมาณ 30,000 คัน

เธอบอกว่า กลุ่มเป้าหมายของรถบริโอ้ มองไปที่กลุ่มลูกค้าต่างจังหวัดเป็นหลัก เพราะเป็นกลึ่มที่ฮอนด้ายังเข้าไปถึง ซึ่งมีรถรุ่นเกียร์ธรรมดาออกมาให้เลือกถึง 2 รุ่น และมีเกียร์อัตโนมัติเพียง 1 รุ่น และราคาเริ่มต้นที่ 399,000 บาท เพราะการใช้รถของลุกค้าในต่างจังหวัดต้องการใช้เกียร์ธรรมดามากกว่า

นอกจากนี้ฮอนด้ายังใช้แบรนด์ แอมบาสเดอร์ถึง 2 คนคือ ญาญ่า อุรัสยา เสปอร์บันด์  และหมาก ปริญ สุภารัตน์ โดยจะสื่อสารกับลูกค้าภายใต้แนวคิดความสุขที่ลงตัว และจะมีกิจกรรมเสริมสำหรับลูกค้าต่างจังหวักคือการเข้าร่วมเป็นผู้สนับสนุนคอนเสิรตคาราบาว 30 ปี ที่เดินสายทัวร์คอนเสิร์ตทั่วประเทศ 77 จังหวัด โดยจะมีรถฮอนด้า บริโอ้ไปเปิดตัวในทุกเวทีคอนเสิร์ตด้วย

ฮอนด้า บริโอ้ ใช้เครื่องยนต์ i-VTEC 4 สูบ ความจุ 1.2 ลิตร 90 แรงม้า สามารถใช้น้ำมันเชื้อเพลิง E20 และประหยัดเชื้อเพลิงได้ถึง 20 กิโลเมตรต่อลิตร มีทั้งแบบธรรมดาและ อัตโนมัติทั้งในรุ่น S และ รุ่น V ขณะที่เกียร์อัตโนมัติแบบ CVT จะมีเฉพาะในรุ่น V เท่ามีให้เเลือก 5 สี คือ เขียวเฟรชไลม์ เมทัลลิก, ขาวทาฟเฟต้า, ฟ้าเซรูเลียน(เมทัลลิก), เงินอลาบาสเตอร์(เมทัลลิก) และดำคริสตัล เพิร์ล โดยมีราคาดังนี้ รุ่น S เกียร์ธรรมดา 399,900 บาท รุ่น V เกียร์ธรรมดา 469,500 บาท รุ่น V เกียร์อัตโนมัติ CVT 508,500 บาท

ที่มาของข่าว สมเกียรติ บุญศิริ Positioning Magazine 21 มีนาคม 2554
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: // วันนี้ งดหัวขอ April 's fool's day //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:31:44 »
พี่จิมไม่มีไรเล่นแล้ว เพราะโดนเอาไปหมด 55555

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:38:45 »
โดนดักทางหมดแล้ว 555
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:40:43 »
อ้าวเซ็งเลย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 11:06:31 »
เจ้าเว็บหมดมุข  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 11:23:01 »
ชีวิตอย่าสิ้นหวัง
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ FACPL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 11:56:44 »
ก็ยังมีพวกควายๆเล่นดักกันสนุกสนานดักควายกันเองอยู่ดี 

ฝรั่งดีเนอะ

T-l2-O-Y ! !

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 11:58:51 »
ก็ยังมีพวกควายๆเล่นดักกันสนุกสนานดักควายกันเองอยู่ดี  

ฝรั่งดีเนอะ

ด่าใครครับ พูดไม่ค่อยเคลียร์ ?"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2011, 12:11:55 โดย T-l2-O-Y ! ! »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 12:10:16 »

ฝรั่งดีเนอะ
ระมัดระวังคำพูดด้วยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 12:32:07 »

ฝรั่งดีเนอะ

หมายความว่าไงครับ ระวังคำพูดด้วย
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 13:21:04 »
เด๋วเฮียจิมเค้าก็ออกมาเล่นมุขอยู่ดี (คิดว่านะ)
ที่ตั้งว่า"งด"น่ะ ก็เพราะหลอกพวกเรา (มั้ง)  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ heropopeye

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 13:45:37 »
ผมว่ามันเปลืองกระทู้ และ ตัวเนื้อหาก็ไม่ได้สำคัญอะไร  :) ผมว่าถ้าอยากอำก็เปิดกระทู้นึง อำกันไปเลย จะเอาฮาแค่ไหนก็เชิญยิ้ม มกจ๊ก กันเต็มที่ ขำขำ กันไป หนุกๆ ตั้งใหม่เรื่อยๆมันดูแบบว่า พูดไม่ถูกอะครับ 100 คนอำ 100 เรื่อง ก็ 100 กระทู้  ความเห็นผมนะ ใจเขาใจเรา ^^

methus zaa

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 16:18:01 »

ฝรั่งดีเนอะ
กรุณาทำสันดานอย่างนี้ ที่เวปอื่นครับ ที่นี่พี่น้องเยอะนะครับ กรุณาให้เกียรติเวปสถานที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Tin

• Newbie
  • *
  • i Love Knomjean, KamiKaze
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 16:48:19 »
อ้างถึง

ฝรั่งดีเนอะ

นี่คุณครับ ผมถามหน่อยนะครับ"ชาวบ้าน" เค้าตอบกันดีๆ ระวังคำพูด ใตร่ตรองก่อนจะโพสกัน เค้าเรียกว่า ผู้มีความคิด หรือ มนุษย์ นะครับ

แต่ทำไมผมไม่เข้าใจว่า คุณถึงโพสข้อความที่ทำร้ายจิตใจผู้อื่น ทำไมครับไม่ทราบ แล้วคำพูดที่คุณพิมพ์มา ควาย เออ ทำไมครับ ควายที่คุณกล่าวถึง เค้ายังมีประโยชน

และความคิดดีกว่าคนที่คิดได้แค่นี้อย่างคุณมากๆ คุณไม่ควรใช้คำพูดแบบนี้ มันไม่ดีต่อตัวคุณเอง และยิ่งทำให้คุณแย่ไปมากกว่าเดิมซะอีก
คือผมไม่เข้าใจจริงๆว่า ไอคำว่า ควาย ดักควาย ที่คุณโพสมานี้คุณต้องการอะไร

แล้วรู้หรือไม่ ในภาษาไทยมีคำเป็นสิบเป็นร้อยคำแทนได้ ไม่เห็นจำเป็นต้องใช้คำว่า ควาย เลยนะครับ

ทำไมพวกนี้ชอบทำประสาทผมเสีย รู้มั้ย รำคาญ  ต้องฟังกลอนนี้

เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง

เหมือนหนึ่งยูงมีดีที่แววขน

ถ้าใจต่ำเป็นได้แต่เพียงคน

ย่อมเสียที่ที่ตนได้เกิดมา

ใจสะอาดใจสว่างใจสงบ

ถ้ามีครบควรเรียกมนุษา

เพราะทำถูกพูดถูกทุกเวลา

เปรมปรีดิ์ดาคืนวันสุขสันต์จริง

ใจสกปรกมืดมัวและร้อนเร้า

ใครมีเข้าความเรียกว่า "ผีสิง"

เพราะพูดผิดทำผิดจิตรประวิง

แต่ในสิ่งนำตัวกลั้วอบาย

ผมว่าผมพอแค่นี้นะครับ คนเดียรัจฉานอย่างคุณน่าจะคิดเองได้ หรือ ไม่ได้ ผมไม่รู้ ที่รู้ๆนะครับ I'M NOT YOUR TOY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2011, 17:03:57 โดย Spruc€ Tin ◕‿◕ »
เมื่อไม่มีเธอ ก็ยังมีฉัน แม้ว่าความฝันมันพังสลาย
- Knomjean's Update Knomjean Cycle Album
Silence      ความเจ็บไม่มีเสียง
Over you  ไม่มีเธอก็ยังมีฉัน

ออฟไลน์ VIRICIDE

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 16:53:40 »
 ;D ;D ;D ;D พี่จิมมี่โดนดักทางไว้แล้วอะสิ

ออฟไลน์ watanachai19

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 17:33:46 »
คุณ FACPL คุณเป็นคนผิดนะ

กล่าวขอโทษและทำตัวใหม่ซะนะครับ ยังไม่สาย

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 17:47:16 »

ฝรั่งดีเนอะ

ถ้าคุณไม่พอใจก้ออกไปสิครับ ไม่ได้เรียกให้เข้ามาดูซะหน่อย  ???
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 18:15:34 »

ฝรั่งดีเนอะ

คิดเป็นเรื่องสนุก
อย่าคิดเป็นเรื่องดราม่า
ถ้ามาดราม่าในเว็บนี้ คนอื่นเค้าเกลียด!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 21:34:28 »

ฝรั่งดีเนอะ
กรุณาทำสันดานอย่างนี้ ที่เวปอื่นครับ ที่นี่พี่น้องเยอะนะครับ กรุณาให้เกียรติเวปสถานที่นี้ด้วยครับ

+1 ครับพี่แทน เอ๊ะไม่สิ ต้องคุณแทนครับ อ่านเจอข้างบน อายุเท่ากันเลยครับ  ;D ;D ;D

methus zaa

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 21:38:49 »
อ้าว ว่าไงเพื่อน 555

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 23:53:45 »
ถ้าคุณ FACPL คิดว่าสังคมที่นี่มีแต่ควายอยู่
ผมก็คิดว่าคุณก็คงเป็นสิ่งมีชีวิตประเภทเดียวกัน
เพราะก็เข้ามาแสดงตัวอยู่ที่นี่ระยะหนึ่งแล้ว และก็พูดคุยได้ความรู้จากที่นี่ไปก็มาก
อยู่ดีดี นึกจะลุกขึ้นมาพูดจาหยาบคาย ก็ด่ากันเอาเสียอย่างนั้นน่ะเหรอ

ไม่ชอบอะไร ก็ใช้คำสุภาพพูดก็ได้ครับ
ผมเชื่อว่าแม้สมาชิกที่นี่หลายคนจะยังอายุน้อย แต่ก็พูดจาดีดีด้วยรู้เรื่อง
กรุณาอย่ามาผรุสวาท ใช้วาจาสุนัขแบบนี้ที่นี่ครับ

แต่ถ้าคุณรับไม่ได้ ก็เชิญกลับไปออกอยู่สังคมประเภทอื่น
ที่อาจจะเหมือนคุณ หรือเป็นสิ่งมีชีวิตประเภทเดียวกันกับคุณอาศัยรวมกันอยู่มากก็ได้
ผมจะไม่เสียใจเลยสักนิดเดียว

และที่ผมพูดมาทั้งหมด ผมไม่ได้โกหกตามประเพณีวันโกหกโลกครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 02:22:43 »
ขำกันนะครับ เครียดมาก ปวดหัวเปล่าๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 07:58:21 »
ขำกันนะครับ เครียดมาก ปวดหัวเปล่าๆ
ขำไม่ออกเลยครับ เล่นด่ากันแบบนี้เลย

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 13:30:54 »
เซงกันหมดเลย  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:08:55 »
ก็คิดซะว่าเป็นเพื่อนๆกันไป แค่นี้ธรรมดาน่าครับ

ปกติเพื่อนกัน บางคน มี ไอ่ -ัด  ,   ไอ่เ-ี้ย    เป็นหางเสียงตามทุกประโยคกันก็เยอะครับ เพียงแต่ว่า ตอนพูดมันดูขำๆ
แต่พอมาพิมพ์ นี่สิ  คนละเรื่องเลยแฮะ *-*

ออฟไลน์ Shrimp cm

• **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 14:49:38 »
ก็คิดซะว่าเป็นเพื่อนๆกันไป แค่นี้ธรรมดาน่าครับ

ปกติเพื่อนกัน บางคน มี ไอ่ -ัด  ,   ไอ่เ-ี้ย    เป็นหางเสียงตามทุกประโยคกันก็เยอะครับ เพียงแต่ว่า ตอนพูดมันดูขำๆ
แต่พอมาพิมพ์ นี่สิ  คนละเรื่องเลยแฮะ *-*

แก้นิดนะครับ เพราะที่กล่าวมาสำหรับผมต่อให้เพื่อนมันพุดไม่ขำแต่ มันก็เพื่อนเรา

เป้นคนที่เราสนิทรู้จักเเรกกว่านี้ก้รับได้เเต่

นี้ใคร ญาติ ก็ไม่ใช่น้องก็ไม่เกี่ยว พี่ก็ไม่มี อะไรนิ ต่ำ มันคนละประเภทกันอะครับอย่าเอาตัวคุณไปเทียบกะคนพวกนี้เลย
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน