ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ audi  (อ่าน 3439 ครั้ง)

ออฟไลน์ pristolz

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ audi
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:00:23 »
คืออ่าน review ของคุณ jimmy audi ทีี่เป็นเกีย m/t นะครับ อยากรู้ว่า เกีย1 กับเกีย r มันอยู่ใกล้กัน มีเข้าผิดบ้างรึเปล่าครับ หรือ ว่ารถมันมีระบบป้องกัน การเข้าเกียถอยหลัง แล้วถ้ามี รถ audi กับ porsche ใช้ระบบเดียวกันรึเปล่าครับ เห็นอยู่ในเครือเดียวกัน ขอบคุณครับ
อีก1 คำถาม อยากรู้ว่า คลัช แข็งมากไหมครับ เทียบกับรถญี่ปุ่น ขับยากกว่ารึเปล่า ขอบคุณครับ

ถ้าผิดกฏยังไง ก็ขออภัย ด้วยนะครับ >,<

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเกี่ยวกับ audi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:28:20 »
ไม่เห็นผิดกฎเลยครับ คำถามพี่ไม่ได้ชวนเข้าข่ายผิดกฎซะหน่อย ;D

ออฟไลน์ euro

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:39:13 »
คืออ่าน review ของคุณ jimmy audi ทีี่เป็นเกีย m/t นะครับ อยากรู้ว่า เกีย1 กับเกีย r มันอยู่ใกล้กัน มีเข้าผิดบ้างรึเปล่าครับ หรือ ว่ารถมันมีระบบป้องกัน การเข้าเกียถอยหลัง แล้วถ้ามี รถ audi กับ porsche ใช้ระบบเดียวกันรึเปล่าครับ เห็นอยู่ในเครือเดียวกัน ขอบคุณครับ
อีก1 คำถาม อยากรู้ว่า คลัช แข็งมากไหมครับ เทียบกับรถญี่ปุ่น ขับยากกว่ารึเปล่า ขอบคุณครับ

ถ้าผิดกฏยังไง ก็ขออภัย ด้วยนะครับ >,<
เกร็งมากไปเปล่า เห็นสมัครมาใหม่ ไม่ผิดกฎหรอก ที่นี่สมาชิกใจดีทุกคน

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 22:17:42 »
ปกติรถหกเกียร์ที่เกียร์ R อยู่ใกล้เกียร์ 1 มักมีวิธีป้องกันการเข้าเกียร์อยู่อะครับ

เช่นต้องยกหัวเกียร์ขึ้นนิดนึงเหมือนเดิมเข้าวัดต้องก้าวสูงข้ามธรณีประตูถึงจะเข้าเกียร์ R ได้
H.

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 22:24:10 »
ลองไปดูโคโรลล่ากับครูซครับ มีที่ป้องกันอยู่

ออฟไลน์ ae_fer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 23:34:27 »
เหมือนของ NAVARA ครับ ตำแหน่ง6กับR ตำแหน่งเดียวกันแต่จะเข้าRได้ต้องกดหัวเกียร์ลงถึงจะเข้าได้ครับถ้าไม่กดจะเป็นเกียร์6

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 07:55:56 »
มันต้องยกถุงขึ้นก่อนครับถึงจะเข้าเกียร์ R
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ VIRICIDE

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 16:58:51 »
มันต้องยกถุงขึ้นก่อนครับถึงจะเข้าเกียร์ R

ตามนั้นเลยคับรู้สึกว่าจะพูดกันในรีวิวหรือคลิปผมเองก็จำไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 13:05:03 »
audi น่าจะใช้การกดหัวเกียร์นะครับ