ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้รถ 5 ประตูระดับ D ในตลาดมีกี่รุ่นแล้วครับ  (อ่าน 7000 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ขอรบกวนถามนิดนึงครับ

ตอนนี้รถ 5 ประตูระดับ D ในตลาดมีกี่รุ่นแล้วครับ
เอาเฉพาะแบรนด์หลักๆในไทยนะ

ขอแบบทำนายอีก 2 ปีข้างหน้าด้วยว่าอาจจะมีรุ่นไหนเข้ามาบ้าง

ท้ายลาดแบบพรีอุสก็นับด้วยนะครับ
H.

ออฟไลน์ Ruksadindan

E Estate นะครับเท่าที่เห็น

แล้วก็ Accord เก่า

ออฟไลน์ tawirup

• Jr. Member
  • **
ในตลาดเมืองไทยที่มีขายรุ่นปัจจุบันแทบไม่เห็นเลยครับ  แต่ถ้าตลาดเมืองนอกเยอะมากนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ทำนายว่า อีกหนึ่งถึงสองปี จะมี mazda6 mondeo ครับ โตโยต้าคงไม่เอามาทำหรอกครับ อิอิ ;)

Mr.art_ty

คาดว่าhyundai คงนำ sonata sport wagon เขามาบ้าง

Chariot

Skoda Superb จะนับว่าเป็น 5 ประตูมั้ยครับ

ออฟไลน์ H.

แล้ว 3 กับ Focus นี้อยู่ D หรือเปล่าครับ ?
H.

alzeto

แล้ว 3 กับ Focus นี้อยู่ D หรือเปล่าครับ ?

ก็อยู่ดี ขายได้เรื่อยๆนะคะ ริงโกะว่า เย้ยยยยยยยย

3 กับ โฟกัส มันระดับ C ค่ะ

สรุป ระดับD ไม่มี รุ่นไหนเลยค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
3 กับ Focus อยู่ในกลุ่ม C-Segment ครับ

อ่านดูที่นี่ ผมเตรียมไว้ให้แล้ว

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=category&id=64&Itemid=76

D-Segment 5 ประตูในบ้านเรา ณ วันนี้ ถือว่าไม่มีครับ

E-Class ซีรีส์ 5 Audi A6 Volvo S80 ไม่ถือเป็นรถยนต์ในกลุ่ม D-Segment แท้ๆหนะครับ
เป็นรถที่ควรอยู่ในกลุ่ม Premium Mid-size ครับ

ออฟไลน์ H.

ถ้าแบบพอหวังได้ก็คือ Sonata ตัว Wagon ใช่มั้ยครับ ?
H.

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
Re: ตอนนี้รถ 5 ประตูระดับ D ในตลาดมีกี่รุ่นแล้วครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:36:09 »
หวังว่าอีก 1ปี-2ปี จะมีรถกลุ่มนี้ที่เป็นรถญี่ปุ่นราคาซัก 1-1.5 ล้านเข้ามาบ้างนะครับ รอจนเหลือกแห้งแล้ว จะไป E-Estate ก็ไม่มีปัญญา ซื้อไปต้องกินมาม่าไปอีกเป็นปีเลยมั๊ง 555
จริงๆอยากให้ accord เอาตัว wagon เข้ามาประกอบไทยจริงๆ เพราะเคยเห็นตัวจริงคันนึง สวยมากกกกก แต่ถ้าให้ดี toyota จะเอาเป็นพวก new wish มาก็ได้นะ ที่นั่งเกิน5ด้วยยิ่งดีเลย  แต่ถ้าไม่มีต้องโดดข้ามไปรถตู้อย่าง H1 จริงๆล่ะครับผม ตอนนี้ต้องทนใช้ estate เก่าๆไปก่อน

ออฟไลน์ FyGI

Re: ตอนนี้รถ 5 ประตูระดับ D ในตลาดมีกี่รุ่นแล้วครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:36:32 »
Legacy Wagon

Chariot

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 13:22:38 »
^
^
^
จริงด้วย ลืมยี่ห้อนี้ไปสนิทเลย ทั้งๆ ที่มีแบนเนอร์อยู่ด้านบนแท้ๆ  ::) :P

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 14:13:48 »
Legacy Wagon
ตัวนี้เล็งไว้นานแล้วครับ ถึงขึ้นปรินท์แปะฝาบ้านเป็นตัวเลือกตั้งแต่ปีที่แล้ว  ;D
H.