ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านทำสีสปอยเลอร์ Jazz MC สีขาว หน่อยครับ  (อ่าน 6933 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
เนื่องจากไปติดสปอยเลอร์มาแบบ Fit US ซึ่งที่ญี่ปุ่นตัว Fit RS ใช้ตัวเดียวกันนี้ กะว่าจะทำเป็น Fit RS ซะเลย
ปรากฎว่าสีงานมันเพี้ยนไม่เหมือนตัวรถ ซึ่งตอนสั่งบอกเราว่าทำสีที่ศูนย์ ไหงมันเพี้ยนขนาดนี้ก็ไม่รู้... :P
อยากถามเพื่อนๆ ครับว่ามีที่ไหนทำสีสปอยเลอร์เนียนๆ ให้สีไม่เพี้ยนมั่งครับ เน้นของ Honda นิดหนึ่ง
และอาจจะต้องขัดชิ้นงานเพิ่มเติมเพราะผิวมันไม่เรียบร้อยเลย.........เซ็งมากๆ หาร้านทำสีเองสบายใจกว่า
ผมพักอยู่สะพานควายนะครับ...... ;D

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
(รูปแทนนะครับ)

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
Re: ช่วยแนะนำร้านทำสีสปอยเลอร์ Jazz MC สีขาว หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:01:27 »
อู่ 2K ทำสีดีมาก แต่อยู่ระยองครับ อิอิ  :D

ปล.ไหนว่าเค้าเป็นเจ้าเดียวเท่านั้นที่ทำดี ไหงกลับมาเสียในเรื่องทำสีซะล่ะ
      เพื่อนโนช เตรียมเงินไว้ไม่ตำกว่า 1000 นึงนะ ค่าทำสี

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

Re: ช่วยแนะนำร้านทำสีสปอยเลอร์ Jazz MC สีขาว หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:54:43 »
อู่ 2K ทำสีดีมาก แต่อยู่ระยองครับ อิอิ  :D

ปล.ไหนว่าเค้าเป็นเจ้าเดียวเท่านั้นที่ทำดี ไหงกลับมาเสียในเรื่องทำสีซะล่ะ
      เพื่อนโนช เตรียมเงินไว้ไม่ตำกว่า 1000 นึงนะ ค่าทำสี
สปอยเลอร์แบบนี้มันมีเจ้าเดียวน่ะสิ สีมันเพี้ยนเลยต้องมาทำสีใหม่
เซ็งจิตร ติดมาแล้วด้วย ต้องมาแกะออกอีก....

หากมีใครพอรู้จักอู่สีดีๆ แนะนำด้วยครับ  :D

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 13:51:20 »
แนะนำให้ลองเข้าไปตามเว็บคลับดูครับ  อู่สีดีๆผมก็พอรู้จัก แต่งานแบบนี้ ไม่ชัวร์แฮะ - -

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:49:36 »
ผมเกือบซื้อกับเจ้านี้เหมือนกัน แต่เคยมีประสบการณ์กับงานไฟเบอร์แล้ว เลยไม่เอาดีกว่า

นี่ก็เล็งๆ หางหลัง Sport Neo เอาไว้ เจอแต่งานไฟเบอร์เลยพักเอาไว้ก่อน ของแท้ราคาเว่อร์มาก

ส่วนเรื่องสี พอเข้าใจได้ว่ารถเมื่อใช้ไปสักระยะสีมันจะปลี่ยนไปไม่เหมือนตอนออกใหม่

ซึ่งคราวนี้เมื่อทำสีที่ศูนย์หรือที่ไหนก็ตาม จะอ้างอิงจากสีใหม่ครับ เลยอาจะเกิดการเพี้ยนของสีได้

คราวนี้ ลองคุยกับผู้ขายดูครับว่า เคสแบบนี้ทำสีให้ใหม่ได้หรือเปล่า เพราะคาดน่าจะมีเพื่อนร่วมชะตากรรมแบบ จขกท. อีกหลายคน

หรือถ้าไม่อยากเสียเวลา โทรถามประกันภัยรถที่ทำอยู่ดูครับ เค้าสามารถแนะนำอู่ให้ได้ เรื่องราคาแล้วแต่อู่

แต่ จขกท. ต้องทิ้งรถไว้เทียบสีด้วยนะครับ ไม่งั้นมีสิทธิ์ที่จะเพี้ยนอีก