ผู้เขียน หัวข้อ: (เซ็งนอกเรื่อง) ไมร่า มณีภัสสร The Winer TGT 2011  (อ่าน 8925 ครั้ง)

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
จากความรู้สึกผมเลยคือ มันไม่ช่ายยย... ไม่ใช่... เหอ ๆ
ผมไม่ทราบได้ว่า Work point เล่นมายากลอะไรหรือเปล่า
หรืออาจจะเพราะน้องเค้าได้เป็นพรีเซนเตอร์ ซัลซิล ด้วยมั้ย กลัวน้องเค้าตกรอบสินค้าจะไม่เด่นหรือเปล่า แหะ ๆ
แต่น้องเค้าก็แจ่มครับน่ารัก เสียงปานแก้วเจียระไน ไม่ปาน แต่......ว่า.....

ทีมที่ผมเชียร์ตั้งแต่รอบ 12 ทีม คิดบวกสิปป์ และ สมศักดิ์ กลับเข้า 3 ทีมสุดท้ายได้ แต่.. แห้วคู่  - -"

จนกระทั่ง 3 กรรมการเองก็ดูไม่ได้ชื่นชมน้องเค้าเป็นพิเศษ อย่างคุณภิญโญก็เชียร์ คิดบวกสิปป์ แบบออกนอกหน้า (เหมือนผมเลย ว๊ากกก)

ก็เซ็งนิดหน่อยครับ ท่านๆ คิดกันอย่างไรบ้าง...

ออฟไลน์ PAN

Re: (เซ็งนอกเรื่อง) ไมร่า มณีภัสสร The Winer TGT 2011
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:05:16 »
เด็กเส้น พ่อแม่โวตเต็มที่ เห็นรวยอยู่แล้วหนิ ผมว่านะ เบล นันทิดาอะ สมควรได้รางวัลนี้นะครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: (เซ็งนอกเรื่อง) ไมร่า มณีภัสสร The Winer TGT 2011
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:10:54 »

ดูสีหน้าริงโกะสิคะ

คิดเหมือนกันค่ะ... คิดบวกศิลป์ น่ะสุดยอดแล้วค่ะ การันตี แต่คิดว่า อีเสี่ย อายด์ คงต้องเอาไมร่า ไปหากินแน่ๆ คงไม่ยอมปล่อย คอนโด กับมาสด้าสามไปดื้อค่ะ.....
ถ้าคิดกลับกัน  ถ้าคิดบวกศิลป์ได้  รางวัลจะต้องมีการแบ่งอยู่ดี แล้ว จะเอาของรางวัลโปรโมตยังไง ??
แล้วถ้าคนพิการได้ คงโปรโมตได้แต่คอนดอม เอ้ย คอนโดค่ะ แต่รถยนต์ก็ไม่เข้าอิมเมจอีก (ไม่ได้ดูถูกนะคะ แต่ว่ามองในแง่ภาพลักษณ์)

เอาเป็นว่าริงโกะ ไม่อยากดู ตั้งแต่ รายการ โปรยหัวด้วยยาสระผม กับ สเปรย์ระงับกลินกายแล้วค่ะ....

ฮ่วย

ปล. เบล นันทิดา ไม่จำเป็นต้องได้หรอก เพราะยังไง เสี่ย อายด์ ได้ประโยชน์จากเขาไปเต็มๆ จากกระแส เพราะ ส่วนนึงไม่รู้ว่า เบล์ เคยเป็น อดีด (เกือบ) สามชิควง  วีนัส ฟลายแต๊บ รุ่นที่สองค่ะ

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:33:40 »
ชอบคิดบวกศิลป์ครับ นอกนั้นก็เฉยๆ

ออฟไลน์ euro

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:44:10 »
คิดว่า คิดบวกสิปป์ น่าจะได้ แต่อย่างว่าครับ เวอร์พอยท์ มักทำให้เกิดข้อครหาตลอด

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:59:21 »
สำหรับผม ผมยอมรับได้นะครับ ผมว่า น้องเค้าก็มีความสามารถจิงๆ

แต่จิงๆแล้ว ผมชอบคิดบวกศิลป์มากครับ โหวตไป หลายเลย 555+

ดูการแสดงของพวกเค้าแล้ว น้ำตาไหล ตอนสุดท้ายที่ทำเป็นรูป พระเจ้าอยู่หัวอ่ะครับ ซึ้งมากๆ

methus zaa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:05:54 »
ผมว่าไมร่าสุดยอดนะ แต่ผมว่าเค้าน่าจะได้ที่สองมากว่า
คิดบวกสิปป์เนี่ย ที่บ้านผมเชียร์กันใหญ่เลย
ผมเชื่อว่าอันดับ2-6 ต้องมีรางวัลแน่ๆ ไม่งั้นเหนื่อยฟรีเลย

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:09:32 »
น่าจะอยู่อีกห้องนะครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:16:07 »
ไม่รู้เรื่องครับ เพราะเลิกดูมาได้ 3 อาทิตย์ละ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:36:32 »
ผมว่าน้องเขาก็มีความสามารถนะ
เขาน่าจะมีรางวัลที่ 2 กับ 3
สงสารคนไม่ได้จัง
ผมอยากให้คนเป่า.. นั้นได้มากกว่า แถมเอาไปรักษาแม่อีก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:46:30 »
ถ้าทุกคนคิดเหมือนกัน ระบบโหวต SMS หรือระบบอื่นๆที่ให้ทุกคนแสดงความเห็นคงตายจากโลกนี้ไปนานแล้วครับ

บางคนที่เราชอบ หลายสิ่งก็จะใช่ น้อยนักที่ไม่ถูกใจ
คนที่เราไม่ได้ชอบ หลายสิ่งก็ไม่ถูกใจ น้อยนักที่จะใช่

เรายังไม่รู้เบื้องหน้าเบื้องหลังอะไรอีกหลายอย่างในโชว์ประเภทนี้ ส่วนตัวผมเองนั้นโบกมือลาตั้งแต่เจอกติกา
แปลกๆสมัยแข่งแฟนพันธุ์แท้แล้ว ยังไม่ได้ตอบอะไรผิดเลยสักนิด ดันแพ้ได้..เก่ง

ผมดู Got Talent โดยไม่สนเลยว่าผู้ชนะจะเป็นใคร เพราะมันไม่จำเป็นจะต้องใช้คนที่ผมชอบ
และคนอื่นอาจจะมองไม่เหมือนผมก็ได้ ผมดูความสามารถที่ปัจจัยที่ผู้เข้าแข่งขันมีกับความสามารถที่เขาทำได้

ถามว่าเสียงของไมร่าแย่กว่าคุณสมศักดิ์หรือเปล่า ก็ไม่ แต่คุณสมศักดิ์ได้ใจผมตรงที่ใช้มือเดียวเล่นกีตาร์
บางคนอาจจะดราม่าหนักหน่อย ก็เอาเรื่องชีวิตส่วนตัวเข้ามาเีกี่ยวพัน ซึ่งตรงนี้บางคนแยกไม่ออกระหว่าง
ความสามารถบนเวที กับความสู้ชีวิต Talent คือพรสวรรค์ อะไรสักอย่างที่บ่งบอกว่าคุณเกิดมาเพื่อสิ่งนั้น
ของคุณสมศักดิ์ Talent ของเขา ไม่ใช่เคราะห์กรรมที่เขาประสบ แต่มันคือเสียงที่..เกือบได้และมือเดียวที่ขับกล่อม
กีตาร์ให้เราอินไปกับเขาได้

ส่วนเบลล์ ที่หลายคนชอบ ผมกลับเฉยๆ ลองนึกภาพว่าถ้าเบลล์หน้าตาเหมือนผู้ชายคนนึง 100%
ขึ้นไปร้องเสียงผู้หญิงก่อนแล้วค่อยดัดมาเป็นเสียงผู้ชาย ความตื่นเต้นจะยังคงอยู่หรือเปล่า อาจจะใช่ Ability
แต่ผมมองว่ามันไม่ใช่ Talent ยกเว้นว่าคุณสามารถร้องเสียงผู้หญิงได้แบบ Messo Soprano แล้วกลับเป็น
เสียงผู้ชายในแบบ Tenor ได้ แต่นี่มันไม่ใช่

ดังนั้นผมแสดงความเห็นแบบนี้ บางคนเห็นด้วย บางคนไม่เห็นด้วย ก็ช่างมันสิ ข้าวที่กินยังไม่เหมือนกัน
แล้วทำไมต้องชอบคนเดียวกัน

แล้วโลกจะเป็นอย่างไรต่อไปสำหรับคนที่ไม่ได้ที่หนึ่ง...อันนี้แหละเป็นคำตอบที่ผมอยากรู้มากกว่า
ผมคิดว่าถ้าเราอยากเห็นคนที่เรารักเจริญก้าวหน้า ก็ต้อง Support เขาต่อไป เป็นแฟนคลับและ
ติดตามเขาต่อไป ดีไม่ดีอาจจะเข้าข่ายแบบเดอะสตาร์ก็ได้ คือคนที่ได้อันดับรองๆ มักจะโด่งดังเสมอ

หรือ..มีใครเห็นคุณวิทย์ AF1 บ้างไหมตอนนี้?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 22:21:40 »
เบล นันทิตาได้ที่เท่าไหร่ครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 22:24:40 »
ผมอยากให้คนเป่า.. นั้นได้มากกว่า แถมเอาไปรักษาแม่อีก
พี่ว่ามีแน่นอน ชัวร์ๆแต่เค้าไม่บอกเราหรอก

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 06:33:53 »
ดูเพื่อความบันเทิง ใครได้นี่ไม่ค่อยหวังมานานแล้ว กับระบบSMSไม่จำกัดโหวต

ถ้าได้คนละโหวต อันนี้น่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 11:59:08 »

ถ้าให้เทียบกัน ผมว่าเอาน้องไมร่าจะดีกว่ามาก ๆ