ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อต้องเลือกระหว่าง LancerEX 1.8 กับ Chevy Cruze 1.8 LTZ !!!!!!  (อ่าน 21760 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
เพื่อนที่ทำงานผม ฝากมาถามครับว่า สองตัวนี้
LancerEX 1.8 GLS LTD 879,000
Chevy Cruze 1.8 LT 919,000

ตัวไหน เวิคกว่ากันกันการใช้งานโดยรวม ดังนี้

1. อัตราเร่ง ความยืดหยุ่นของกำลังเครื่อง ขณะขับในเมือง
2. ความสบายในการขับขี่แบบเดินทางไกล เครื่องตอบสนองที่ดี
3. ช่วงล่างตอบสนองได้ดี มั่นคง และ นุ่มนวลขณะความเร็วต่ำและความเร็วสูง
4. อัตราสิ้นเปลือง ทั้งในเมือง และ นอกเมือง
5. ความปลอดภัยของตัวรถ

เชิญเลยครับบบบบบบบ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ book350

• Full Member
Re: เมื่อต้องเลือกระหว่าง LancerEX 1.8 กับ Chevy Cruze 1.8 LTZ !!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 22:46:07 »
ผมไม่มีข้อมูลอะไรที่เป็นตัวเลขนะครับ แต่ความรู้สึกและประสบการณ์ของสองยี่ห้อนี้ที่เคยได้ผ่านมามันบอกว่า Cruze ดีกว่าอ่ะครับ  ;D
ต้องลองคร้บ อิอิ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: เมื่อต้องเลือกระหว่าง LancerEX 1.8 กับ Chevy Cruze 1.8 LTZ !!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 22:48:40 »
เอาโดยรวมเลยนะครับ Ex ที่สุดแล้วครับ ตอบโจทย์ได้หมดเลยครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 22:59:37 »
ไม่เคยขับทั้งสองคันครับ  แค่มาออกความเห็นว่า

ครูซสวยมาก  :P  ทั้งภายนอกภายในเลย  ดูภูมิฐานด้วย
(หรือเพราะไม่ค่อยเห็นบนท้องถนนก็ไม่รู้แฮะ)

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 23:00:16 »
EX เก็บเสียงไม่ดีนะครับ คิกดาวน์แล้วรอบพุ่งเสียงดังสนั่นด้วย ;D

เดี๋ยวจะหาว่าบอกแต่ข้อดี  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 23:03:16 »
เป็นแฟน ex แต่ผมเลือกครูซนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 23:07:30 »
1. อัตราเร่ง ใกล้เคียงกันครับ แต่ความที่ Lancer เป็น CVT เลยรู้สึกไม่มันส์บันเทิงใจ Cruze นั้นไม่ได้เร็ว แต่เกียร์มีจังหวะไล่รอบ
และเสียงเครื่องถือว่าแอบดุนิดๆ กำลังดีด้วย

2. ในการขับขี่ทางไกล ช่วงล่างผมชอบ Cruze มากกว่าตรงที่สามารถเลียนแบบนิสัยความนิ่งและหนึบพอดีของรถใหญ่
มาได้มาก ส่วน Lancer นั้นตามมาติดๆ มันมั่นคง สั่งได้ แต่ไม่ได้ให้ความรู้สึกเหมือนรถหนักเท่า Cruze (ที่จริง Cruze ก็ตัวหนักใช่เล่นนะ)
แต่ตัวเบาะ คนทวารใหญ่เท่าหมีอย่างผมชอบ Lancer มากกว่าในขณะที่ Cruze ผมนั่งนานๆแล้วปวดตรงนั้นมาก คนตัวเล็กอาจไม่มีปัญหานี้

3. อย่างที่ตอบในข้อสองครับ Cruze มีฟีลลิ่งเหมือนรถหนักมากกว่า แต่พอเล่นบทบู๊กลับกลายเป็นรถที่สนุกและมีชีวิตชีวามาก
นี่ถ้ามันได้เครื่องแรงๆเนี๊ยบๆล่ะก็จบเลย ส่วน Lancer นั้นมีลักษณะที่พยายามจะทำให้การขับขี่เซฟกว่า ถ้าโยนด้วยแรงเหวี่ยงมากๆ
Lancer จะพยายามใช้วิธีหยุดตัวรถให้เกาะนิ่งที่สุด ในขณะที่ Cruze จะค่อยๆถ่ายน้ำหนักด้านท้าย กวาดท้ายออกตามโค้งทีละนิดๆ
ไม่มากจนอันตรายและไม่น้อยจนขาดความมันส์

4. ในเมืองไม่รู้ แต่นอกเมือง วัดตามวิธีของ Headlightmag Cruze ชนะครับ
5. อันนี้ไม่ตอบดีกว่า เพราะไม่เคยเอาไปชน และไม่เคยได้วิเคราะห์ซากรถที่ชนมา (เอารถไทยนะ)

สิ่งหนึ่งที่ไม่ได้พูดถึงคือการตอบสนองของการคิกดาวน์ Cruze จะค่อนข้างลังเลและช้ากว่า ถึงแม้เล่นเกียร์เอง ก็ดูเหมือนจะรับคำสั่งช้าไป
ในขณะที่ Lancer เป็น CVT ตึ๋งหนืด แต่พยายามปรับการตอบสนองมาได้ค่อนข้างดี

สรุป..ถ้าผมได้เบาะและการตอบสนองคันเร่งของ Lancer มาอยู่ในสิ่งอื่นๆที่เป็นของ Cruze ก็คงเลือกง่ายแล้วล่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 23:09:12 »
1. ส่วนตัวเคยขับ Cruze 1.8 LTZ แต่ EXเคยลองแต่ 2.0 GT อัตราเร่งช่วงความเร็วต่ำของ cruze ก็ใช้ได้นะครับ ช่วงรอบเครื่องต่ำคล่องตัวดีไม่ต้องลากรอบเพราะรอบ ปลายไม่ค่อยมีแรง เหมาะกับคนที่ไม่ชอบเค้นกำลังรอบปลายบ่อยๆ ^^ ส่วนทาง EX 1.8 การตอบสนองน่าจะใกล้ๆกันรอผู้รู้ล่ะกัน
2. ความสบายในการนั่งโดยสาร ถ้าเบาะหน้าผมให้ Cruze ครับ เบาะนั่งโอบกระชับสบาย มีอุปกรณ์ที่ใช้งานได้สะดวกและเข้าออกง่ายกว่า EX ส่วนที่นั่งด้านหลัง EX นั่งสบายกว่าครับ (พื้นที่พอกัน)
3. ช่วงล่างผมว่าดีทั้งคู่ ครับ ให้ความมั่นใจสูงแล้วแต่ชอบ EX 1.8 น่าจะนุ่มกว่า 2.0GT เพราะยางแก้มหนากว่า (ส่วนตัวชอบพวงมาลับ และ เบรคของ Cruzeมากกว่า) แนะนำว่าไปลองขับ ครับจะรู้ว่าชอบแบบไหน
4.  --- รอผู้รู้ ล่ะ กัน ไม่มีข้อมูล ^^ ---
5. ส่วนนี้ดูแล้วคงต้องบอกว่า Cruze ได้เปรียบเพราะให้ อุปกรณ์ต่างๆมาเต็มกว่า โดยเฉพาะในเชิงป้องกัน ^^ (เทียบกันระหว่าง Cruze 1.8 LT กับ EX 1.8 GLS ltd)

ออฟไลน์ cococo1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 23:42:46 »
ความปลอดภัย ความสวยงาม ความสดใหม่ เทคโนโลยีใหม่ๆ ความเงียบ ผมให้ครูซ ชนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2011, 23:44:28 โดย cococo1 »

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 23:54:12 »
- ถ้าให้ฟีลลิ่งการขับ ความรู้สึกว่ารถหนักแน่น เท้าหนัก ผมเลือก cruze
เพราะถ้าเป็น lancer ex ส่วนตัวใช้ cedia อยู่แล้ว คงไม่กล้าเหยียบหนัก กลัว cvt กลับบ้านเก่าไว
- ศูนย์บริการไม่ดีเท่าไหร่นักทั้งสองเจ้านั่นแหล่ะ ศูนย์ดีมีแต่น้อยอยู่นะแถมมาตรฐานการบริการไม่เท่ากันทุกที่เหมือนกันอีก
- ความสบายในการนั่งผมให้ lancer ex ชนะ cruze เบาะแข็งไปหน่อย
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 00:16:38 »
LancerEX  ครับ

ไม่ชอบ design ของ cruze

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 00:53:40 »
ex ใช้อยู่ ขับสนุกใช้ได้ ถ้าให้เลือกอีกครั้งก็เลือกex เพราะในสายตาผมมันสวยกว่าcruze
ปล ผมไม่ชอบไฟท้ายcruzeอย่างแรงไม่รู้ทำไม

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 01:54:55 »
เลือก Cruze เพราะดีไซน์ล้วนๆเลยคับ 

EX ผมไม่ชอบเอาอย่างแรง  >:(

เคยนั่งครูซเพื่อน 1.8 LTZ มันก็โอเคเลยคับ เบาะนั่งโอกระชับตัวใช้ได้ เก็บเสียงพอใช้ เกียร์6จังหว่ะเหยียบได้ไม่ต้องแคร์สื่อ(CVT) แต่ผมว่าอืดไปนิดนึง ตอบสนองไม่เท่า FD 1.8 (ไม่เคยขับEXครับ) 

ปล...เรื่องอืดนี่ เทียบกับคันที่ผมขับประจำคือ 330i ดังนั้นไปลองเองคับ  ;)
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 04:15:29 »
ครูซดูมีลูกเล่นมากกว่า ทั้งความปลอดภัยด้วยครับ TRC ESP สำคัญหรือไม่ไปดูใน Euro NCAP ได้ครับ
สิ่งหนึ่งที่ไม่ได้พูดถึงคือการตอบสนองของการคิกดาวน์ Cruze จะค่อนข้างลังเลและช้ากว่า ถึงแม้เล่นเกียร์เอง ก็ดูเหมือนจะรับคำสั่งช้าไป
ในขณะที่ Lancer เป็น CVT ตึ๋งหนืด แต่พยายามปรับการตอบสนองมาได้ค่อนข้างดี
ขอสนับสนุนท่านผู้การในข้อนี้ครับ จากที่อยู่กับมันหลายชั่วโมงแต่ไม่ได้เขียนรีวิวก็ขอติตรงนี้ซะหน่อยว่าเล่นเกียร์ช้ามากกกกกกก ดันไป เกือบวินาทีมั้งที่มันจะเปลี่ยนให้ ไม่เหมือนแลนเซอร์ครับ ตอนที่ลอง กดปุ๊บมาปั๊บ

ปล...เรื่องอืดนี่ เทียบกับคันที่ผมขับประจำคือ 330i ดังนั้นไปลองเองคับ  ;)
โห ห่างกันเป็นเครื่องมาร์ชเลยนะท่าน เทียบกับ 318 ดีกว่ามั้งครับ แต่ครูซที่เคลมตัวเองว่าชนะ 320d ผมว่ามีไม่กี่เรื่องเท่านั้นล่ะที่แพ้

ออฟไลน์ SunSun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 12:42:28 »
ลองเลยคะ เนี่ยซันว่าจะไปลองขับครูซเหมือนกัน...
ความรู้สึกมันเป็นยังไง อยากรู้...

(เค้าว่าEXเหมาะกับคนแนววัยรุ่นๆ ครูซเหมาะกับคน38อัพ...)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 13:32:24 »
คุณซันขับแล้วลองมาเล่ากันฟังบ้างนะครับ
ความเห็นของคนขับ Lancer ที่ได้ลอง Cruze ผมว่าน่าสนใจมากในชั่วโมงนี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 14:06:55 »
เลือก EX ครับ  เพราะชอบ Feeling ในการขับมากกว่า
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 17:09:03 »
ผทขอบ  LancerEX  คับ เพราะว่าพอแต่งแล้วดูโหดมากมายเลย  ;D ;D ;D
แต่เสียดายเรื่องอัตราการบริโภคน้ำมัน  รับประทานมากเกินไปสักนิสๆๆ  :D :D :D

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 18:49:47 »
ผมว่า ex ครับ

ออฟไลน์ maverick

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:07:26 »
ชอบ ครูซ ครับ ส่วนตัวล้วนๆ
ภายในงามครับ ท้ายเหมือนซีวิคไปหน่อย

ซื้อรถตามใจตัวเองเลยครับ ไปลองดูก่อน ชอบตัวไหนจัดไป
เพราะต้องใช้ชีวิตกะเขาอีกหลายปีอยู่ นะครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:43:10 »
เคยลองขับอยู่กับเจ้า 2 คันนี้ คันละ 1 วันเต็มๆ

ขอบอกว่า ถ้าบอกว่าชอบคันไหน ภาพรวมชอบครูซมากกว่า แต่ถ้าชอบภายในคันไหน ผมชอบเรียบๆ ผมชอบ อีเอ็กซ์

ถ้าให้ซื้อ ซื้อครูซครับ ศูนย์ผมว่าดีกว่าแลนเซอร์ แต่ไม่มาก แต่ก็เรียกว่าดีกว่าครับ

ออฟไลน์ poundb

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 20:05:50 »
ผมว่า  สุดท้ายถ้าต้องเลือกคงกินกันทีี design หละคับ  แล้วแต่ว่าท่านเจ้าของเงินชอบทรงของ cruze หรือ EX

ความเห็นผม  เรื่อง design
ภายนอก
1. EX  เดิม  ๆ  ไม่ใส่ชุดแต่ง ไม่สวยครับ โล้น ๆ  ยังไงไม่รู้   ถ้ามีชุดแต่งรอบตัน  ดุดันขึ้นมาทันที  ออกแนวดุคับ  man มาก ๆ  แต่ ชุดแต่งแพงซะเหลือเกิน
2.  CRUZE   1.8 ET  เดิม ๆ  ก็ดูดีใช้ได้  ทรงมันใหญ่หลอกตาดี  ดูโอ่อ่า   ชุดแต่งรอบคัน  ก็มีของปลอมแล้ว  เปลี่ยนไฟท้ายเลียนแบบ E-class 

ภายใน
สรุปไปเลย  Cruze  สวยกว่า

ถ้าซื้อมาไม่แต่ง  Cruze  สวยกว่า  มุมมองผม  ด้านสมรรถนะ  ก็ตามนั้นแหละคับ  คนเสียตังต้องฟังเสียงตัวเอง

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 22:30:44 »
ภายนอกชอบ Lancer EX มากกว่าครับ
แต่ภายในชอบ Cruze มากกกกกว่าครับ อีกอย่างชอบเกียร์ Cruze ตรงแรงดึงของมัน แต่บางครั้งดันกระตุกนี่สิครับ

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 00:29:27 »
คุณซันขับแล้วลองมาเล่ากันฟังบ้างนะครับ
ความเห็นของคนขับ Lancer ที่ได้ลอง Cruze ผมว่าน่าสนใจมากในชั่วโมงนี้
ได้คะ ถ้ากระทู้นี้ตกไปแล้วซันจะpmบอกคะ ^^

ปล.  ซันออกรถเพราะหน้าตาล้วนๆ แล้วค่อยหาข้อมูลเกี่ยวกับรถประกอบเอาอีกที
ซันชอบEXเพราะมันเถื่อนดี มองก้นมันได้อารมณ์มากเวลาเจอบนถนน ใจยังอยากให้มันโหด ดุกว่านี้อีก
ส่วนครูซ ถ้าให้เชียร์จากที่ดูแต่ไม่ได้ลองขับเมื่อตอนปลายปี ซันว่าภายในครูซสวย ก็ภายในที่เป็นสีอิฐ
แต่ตัวเบาะดำ-น้ำเงิน ซันดูข้างหลัง จับดูเบาะ ดูช่องเก็บของหลังคนขับ ความรู้สึกไม่ประทับใจ เลิกดูทันที

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 09:37:58 »
ได้ครับ
ถ้ากระทู้นี้มันตกไปสักสองหน้าแล้วตอนที่คุณได้ลองขับมา ก็ตั้งกระทู้ใหม่ได้ครับ
คุณซันแปลกอย่างนึง (แปลกในทางที่ดีนะ) คือเท่าที่ฟังกระแสมา
สุภาพสตรีส่วนมากจะไม่ชอบ Lancer เพราะมันกร้าวไป แรงไป ขาดความอ่อนช้อยต่างๆนาๆ

ผมกลับมองว่ามันต้องมีคนที่ชอบรถที่ดูแมนๆแบบนี้บ้างนะ แล้วก็จริง ผมเคยไปเจอ
Lancer EX ที่บ้านเด็กพิการ มีผู้หญิงขับอยู่บ้างเหมือนกัน

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:42:55 »
ได้ครับ
ถ้ากระทู้นี้มันตกไปสักสองหน้าแล้วตอนที่คุณได้ลองขับมา ก็ตั้งกระทู้ใหม่ได้ครับ
คุณซันแปลกอย่างนึง (แปลกในทางที่ดีนะ) คือเท่าที่ฟังกระแสมา
สุภาพสตรีส่วนมากจะไม่ชอบ Lancer เพราะมันกร้าวไป แรงไป ขาดความอ่อนช้อยต่างๆนาๆ

ผมกลับมองว่ามันต้องมีคนที่ชอบรถที่ดูแมนๆแบบนี้บ้างนะ แล้วก็จริง ผมเคยไปเจอ
Lancer EX ที่บ้านเด็กพิการ มีผู้หญิงขับอยู่บ้างเหมือนกัน
ซันตรงๆ ดีกว่าก็บอกว่าดีกว่าแน่นอนคะ ^^

ซันเกิดวันอาทิตย์อ่ะคะ ทำให้ชอบความดุดัน ความแรงหรือเปล่าไม่รู้
ชอบรถที่ออกแนวเท่ห์ๆ ให้อารมณ์หวือหวา เร้าใจ ดูแล้วมันไม่น่าเบื่อดีคะ ถ้าเบื่อขึ้นมาจริงๆก็ค่อยแต่ง เอาให้โหดกว่าเดิม.......

ผู้หญิงในคลับตอนนี้ก็ค่อยๆเพิ่มขึ้นแล้วนะค่ะ บางคนแต่งรถโหดกว่าผู้ชายอีกคะ
เอาเท่าที่ซันเจอและรู้จัก ก็น้องที่่ทำงานเลยคะ อย่างกะนางแบบเลยอ่ะ ^^
ให้วิเคราะห์ผู้หญิงด้วยกันเอง ต้องเป็นผู้หญิงที่มั่นใจในตัวเองสูงนะค่ะ แล้วก็มีความเป็นตัวของตัวเอง
มีนิสัยห้าวๆหน่อย ผู้หญิงสมัยใหม่ สู้คนไรงี้อ่ะคะ อิอิ :p
คนที่ออกน้องหลามมา ก็ขับรถเร็วกันซะส่วนใหญ่นะค่ะ ต้นอืด เอาไปจูน ก็แฮปปี้กันถ้วนหน้าเลย

ที่จริงถ้ารถตลาดมันหน้าตาแนวนี้ ซันก็คงซื้อนะค่ะ มาวิเคราะห์ดู ที่ไม่ซื้อ ไม่ใช่เพราะมันโหล แต่เพราะมันไม่โดน....

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 21:50:52 »
ได้ครับ

ซันตรงๆ ดีกว่าก็บอกว่าดีกว่าแน่นอนคะ ^^

ซันเกิดวันอาทิตย์อ่ะคะ ทำให้ชอบความดุดัน ความแรงหรือเปล่าไม่รู้
ชอบรถที่ออกแนวเท่ห์ๆ ให้อารมณ์หวือหวา เร้าใจ ดูแล้วมันไม่น่าเบื่อดีคะ ถ้าเบื่อขึ้นมาจริงๆก็ค่อยแต่ง เอาให้โหดกว่าเดิม.......

ผู้หญิงในคลับตอนนี้ก็ค่อยๆเพิ่มขึ้นแล้วนะค่ะ บางคนแต่งรถโหดกว่าผู้ชายอีกคะ
เอาเท่าที่ซันเจอและรู้จัก ก็น้องที่่ทำงานเลยคะ อย่างกะนางแบบเลยอ่ะ ^^
ให้วิเคราะห์ผู้หญิงด้วยกันเอง ต้องเป็นผู้หญิงที่มั่นใจในตัวเองสูงนะค่ะ แล้วก็มีความเป็นตัวของตัวเอง
มีนิสัยห้าวๆหน่อย ผู้หญิงสมัยใหม่ สู้คนไรงี้อ่ะคะ อิอิ :p
คนที่ออกน้องหลามมา ก็ขับรถเร็วกันซะส่วนใหญ่นะค่ะ ต้นอืด เอาไปจูน ก็แฮปปี้กันถ้วนหน้าเลย

ที่จริงถ้ารถตลาดมันหน้าตาแนวนี้ ซันก็คงซื้อนะค่ะ มาวิเคราะห์ดู ที่ไม่ซื้อ ไม่ใช่เพราะมันโหล แต่เพราะมันไม่โดน....
ตามมาจากคลับเพื่อมากด like

ออฟไลน์ auto46

• **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 23:03:24 »
ได้ครับ

ตามมาจากคลับเพื่อมากด like

กดLIKE ด้วย

อิอิ