ผู้เขียน หัวข้อ: รถจำพวก Super car ไม่ทราบว่า ค่าดูแลมันราคาประมาณเท่าไรครับ  (อ่าน 16942 ครั้ง)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ส่วนใหญ่จะรู้ราคารถจำพวกนี้ซ่ะส่วนใหญ่
แต่ผมไม่เคยทราบราคาค่าดูแลมันเลยครับ พวก Ferrari, Lamborghini, Porsche, etc.
อยากทราบว่าเช็คระยะกิโล เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง,เกียร์,เฟืองท้าย  ผ้าเบรค ไส้กรอง ฯลฯ
หมดเงินประมาณเท่าไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 01:28:23 โดย osment »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ค่าบำรุงรักษาผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
 รู้แต่เพียงว่าเฟอร์รารี่แคลิฟอร์เนีย ประกันต่อปีประมาณสามแสนนิดๆ -*-

จาเปนลม
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ gatasila

รถระดับนี้พูดจริงๆนะ ให้ฟรีๆผมยังไม่อยากได้เลยครับให้ผมใช้ทุกวันและห้ามขายต่อ
เจอค่าน้ำมันค่าบำรุงรักษาและอื่นๆอีกเกินกำลังมากๆ

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
     มีแล้วเป็นทุกข์  สุขแป๊บเดียวตอนได้อวด

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
ถ้าฝั่ง ญี่ปุ่น

GTR R35 เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ประมาณ 3หมื่นบาท ใช้ประมาณ 10 ลิตร เปลี่ยนทุก 2หมื่นโล  ;D

ใครมาให้ฟรีๆผมเอานะเอ้า อิอิ

• *
R35 เฉพาะน้ำมันเกียร์ เฉียด 30000 โอ้กกกก ผ่อนรถผมได้สองเดือนเหลือๆเลย  :)

ออฟไลน์ Fly to dream

เน้นจอดไม่เน้นขับ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
2 หมื่นโล 30,000  1 ปี ก็ 180,000 สมมุติใช้แค่ 4 ปี อืมมมม 720,000

กรี๊ดดดดดดด นี่เฉพาะน้ำเกียร์นะเนี่ย

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ 2k

มันแล่นได้ถึง 300 กิดลเมตรต่อชั่วโมงซ฿งหมายถึงการทำงานในระบบเกียร์ที่หนักหน่วงมากๆๆๆๆกว่ารถบ้านๆ สองหมื่นกิโลผมก็ว่าเยอะอยู่นะไปกลับทั่วประเทศได้เลยเชียว โดยธรรมชาติแล้วมันเป็นรถที่ไม่ได้เอาไว้ใช้ทุกๆวัน ระยะทางเท่านี้ก็ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่......มั้ง  :P

แต่ถ้าหดเหลือห้าพันกิโลนี่สิรวยแค่ไหนก็คิดหนักแน่ๆ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 380Z

ถ้ากลัวเปลือง เอาเป็น 370 Z  ดีกว่ามั้งท่าน

ค่าบำรุงพอๆกะเทียน่า

ออฟไลน์ gorilla

ผมเคยดูรายการ Top Gear ตอนนึงเค้าเอา Ferrari กับ McLaren F1 มาเทียบ ผมจำไม่ได้แน่ชัดว่าเฟอรุ่นไหน

ให้เดาน่าจะประมาณ Fer 430 นี่แหละ   ค่าบำรุงรักษาตามระยะ 6000 กิโล หรือ 1 ปี ประมาณ 120000 บาท

ถ้าเป็น F1 ทางผู้ดำเนินรายการยังมีการแซว บอกให้ผู้ชมหาเก้าอี้มานั่งก่อนที่จะได้ยินค่าบำรุง

10000 โล หรือ 1 ปี  ประมาณ 1.5 ล้านบาทครับ

อันนี้เป็นราคาที่ต่างประเทศนะครับ ในไทยไม่ทราบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ earth_e60

ผมมี รุ่นพี่ที่รู้จัก ขับ Carrera 991 ปี 2003 ใช้จนถึงวันนี้ ไมล์ 23xxx maintanance ผมว่า ทำไปน้อยกว่า e46 ผมอีกนะ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
อย่าว่าแต่รถสปอร์ตเลยครับ เบนซ์เองเข้าเซอร์วิสทีก็ไม่ได้น้อยนะ มีไม่ต่ำกว่าหมื่นอัพครับ....

นับภาษาอะไรกับพวกซุปเปอร์คาร์หล่ะครับ และผมถามหน่อยเหอะว่า คนที่ขับรถพวกนี้อ่ะ
เขามีรายได้เหมือนพวกเราๆท่านๆหรือเปล่า?????

ถ้าเขากล้าขนาดถอยรถคันละ 20 ล้านมาขับเนี่ย ค่าบำรุงรักษาต่อปีเอาว่าปีละ 50,000 บาท ใครจะแคร์ครับ?
เดือนๆหนึ่งเขาก็หารายได้ ได้เป็นล้านแล้ว.....

ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่จะบำรุงรักษาแพงหรือถูกหรอกครับ พวกคุณเข้าใจกันผิดหมดเลย

ปัญหามันอยู่ที่ เขาสามารถหารายได้เข้ามาได้มากกว่ารายจ่ายเยอะขนาดไหนต่างหากเล่า.....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ simcity

^
^

เห็นด้วยกับความเห็นข้างบนครับ

รถพวกนี้ มันไม่ใช่รถยนต์ที่ใช้เป็นยานพาหนะ ในชีวิตประจำวัน   

แต่มันเป็นเหมือนของเล่นคนรวยมากกว่า

เดือนนึงเอามาขับกัน 3-4 วัน ที่เหลือจอด

• *
แล้วจำพวก Porsche cayenne ,panamera ที่พอจะขับไดัทุกวันได้ ไม่ทราบว่าราคาบำรุงเท่าไรได้ครับ
บอร์ดของเรามีพี่ๆสมาชิกขับอยู่บ้าง พอจะแชร์ค่าบำรุงรักษาพอเป็นข้อมูลได้มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 14:57:38 โดย osment »