ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Toyota Innova ถึงหาดูและทดลองขับยากจังเลยครับ  (อ่าน 5141 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากคุณแม่ต้องการเปลี่ยนรถ แบบผมเดาใจไม่ถูกเลย แล้วให้ผมใช้รถ Altis แทน
ผมจึงไปดู tilda มาแล้วแต่ไม่ชอบเพราะรถคันเล็ก Freed ก็เตี้ย ไม่ชอบอีก เลยจะไปดู Toyota Innova(ตั้งใจไปจองรถเลยครับ)

แต่ศูนย์แถวบ้าน(เกษตร) ไม่มีรถ show ทดลองขับ แม้กระทั่งเอกสารยังไม่มีเลย

อยากทราบว่าที่ไหนมีรถให้ดูบ้าง เข้าใจว่ารถใกล้จะเปลี่ยนโฉมแล้วแต่ก็อยากได้เพราะหวังในส่วนลด ของแถมตัวปัจจุบันที่น่าจะมากกว่าตัวเปลี่ยนโฉม รวมทั้ง option ตัวปัจจุบัน 2.0G ที่บ้านผมรับได้เมื่อเทียบกับ Altis 1.8G ก็ไม่ได้มากกว่าแบบมีนัยยะสำคัญอะไร

ขอข้อมูลด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
Re: ทำไม Toyota Innova ถึงหาดูและทดลองขับยากจังเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 20:58:45 »
พี่ GreenG ครับผมจองที่นครธนตอนนี้รอรถอยู่คาดว่าไม่เกินกลางเดือนนี้
อินโนว่า 2.0G เหมือนกัน ผมว่าคุ้มค่ามากเลยนะครับ คาดว่าพี่คงมีการใช้งานใกล้เคียงกับผม
ส่วนผมไม่ได้ลองรถใหม่เหมือนกัน แต่ได้ลองขับ+ลองนั่งรถมือสองที่เต๊นท์
แต่ราคาสูงเกินเลยไปจองป้ายแดง ตอนนี้ผมยังลังเลอยู่เลยว่าจะรอ MC ดีมั๊ย
แต่ได้ข่าวแว่วๆว่าเลื่อนนะครับ MC อะ เดี๋ยวรอชัวร์อีกทีแล้วจะบอกนะครับ
อีกใจก็กลัวโปรหายหมด+option ลด ราคาเพิ่มตามสไตล์ของพี่โต ตอนนี้ผมเลย
เหลือแต่รอรถแล้วหละครับ ยังไงก็ลองดูใน Innova Club นะครับข้อมูลเพียบ
มีอะไรสงสัย pm มาได้นะครับ...

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
Re: ทำไม Toyota Innova ถึงหาดูและทดลองขับยากจังเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 10:38:32 »
ญาติผมจองไปรอ 11 เดือนครับ...รถดีแต่กินน้ำมันมากกกกกเลยอะ....น่าติดแก็ส  มากมาย

GreenG

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 10:55:55 »
ตกลงว่าที่ศูนย์ นครธน เทพารักษ์ มีรถทดลองขับครับ อาจจะต้องไปดูที่นั่นครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 15:35:20 »
ถ้าอยากทดลองขับ แล้วหารถไม่ได้ รถผมก็ได้นะครับ ติดต่อมาทาง PM ก็ได้
 จะได้รู้ว่าน้องอ้วนดำมันออกตัวช้า แต่นั่งสบายเหลือเกิน
'19 Honda Civic EL

GreenG

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 16:49:26 »
ขอบคุณครับ