ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนผมฝันแบบ Final Destination มากๆ ฝากให้ระวังกันด้วย  (อ่าน 5274 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เขาว่ากันว่า ฝันตอนเช้ามืด เรื่องจะกลายเป็นจริง..

ผมสะดุ้งตื่นตอน 7 โมง หลังจากที่เพิ่งฝันว่าตัวเองกำลังไปกินอาหารตามสั่งในร้านแห่งนึง

ตอนนั้นผมนั่งอยุ่ในร้าน เห็นคนเดินมาสั่งข้าวอยู่หน้าร้าน เป็นผู้ชายวัยทำงาน (จำรายละเอียดไม่ได้นัก)

แล้วเหมือนภาพจะซูมไปที่ท่อแก๊สที่ถูกเข็มขัดรัดแน่นจนปริแตก

(ภาพสโลว์ในฝัน) แก๊สพุ่งออกจากท่อ โดนเปลวไฟในกระทะแล้ววิ่งออกไปนอกร้าน.. ตรงจุดที่ผู้ชายคนนั้นยืนอยู่ !!

ชายคนนั้นโดนไฟลามเลียไปครึ่งตัว ก่อนจะล้มลงแล้วนอนดิ้นพร้อมร้องครวญคราง

หลายคนในร้านลุกขึ้นวิ่งหนี รวมถึงเจ้าของร้านด้วย เพราะกลัวแก๊สระเบิด

ขณะที่ผมลุกขึ้นวิ่งผ่านชายคนนั้น ผมเห็นไฟมอดลงแล้ว ซีกขวาบนของเขาตั้งแต่ไหล่จรดเอวไม่มีเนื้อเหลืออยู่เลย เห็นแต่โครงกระดูกสีดำๆ

ส่วนอีกซีกเห็นเป็นชิ้นเนื้อดำๆที่แฉะไปด้วยน้ำเหลืองปนเลือดสีแดงซึมออกมา (ในฝันผมเห็นเป็นภาพสีน่ะครับ)

ในฝันนี้อาจจะมีทางเป็นจริงได้ หากกำลังผัดผักไฟแดงอยู่ดีๆ แล้วท่อแก๊สหลุด แก๊สก็จะถูกพ่นออกมาวาบนึงก่อนที่ตัวคุมแรงดันจะทำงาน ปิดแก๊สไม่ให้ไหล

แม้ไฟจะไม่ลุกลามแบบในฝัน แต่ผมว่าแค่ไฟลามแว่บเดียว อาจจะทำให้หลายคนบาดเจ็บก็ได้

จึงอยากเตือนหลายคนที่กินในร้านอาหารที่ใช้แก๊สตั้งอยู่ใกล้เตาไฟ

ไม่ควรยืนอยู่ในทิศทางเดียวกับปากถังแก๊สนะครับ เพราะถ้าเกิดรั่วขึ้นมา มันจะโดนเราพอดี

ทางที่ดี ควรอยู่ทิศทางตรงข้ามปากถัง หรืออยู่เหนือกระแสลมก็ยังดีครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ฝันได้น่ากลัวมาก เหวอเลยนะเนี่ย

ว่าแต่ได้ดูหนังอะไรก่อนนอน หรือดูข่าวมั้ยครับ บางทีเขาว่า ถ้าเราเจอเหตุการณ์อะไรบางอย่างมา อาจเอาเก็บไปฝันได้ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ udis

ฝันเป็นขาวดำหรือสีครับ
 ;D ;D ;D

Chariot

เมื่อวันจันทร์ได้ดูหนังเรื่อง Human Centipad ครับ เนื้อหาสยอง แต่ภาพไม่น่ากลัวเท่าไหร่นะ

ในฝันผมเห็นเป็นสีครับ ไม่เคยเห็นเป็นขาวดำเลยนะ

ออฟไลน์ SP

ก็เหมือนกับร้านแอร์ที่เป็นข่าวกันนั่นแหละครับ จะเชื่อมคอมเพรสเซอร์ แล้วปล่อยน้ำยาไม่หมด

ก็ระเบิดตู้มต้าม เป็นข่าวหน้าหนึ่งกัน ทุกวันนี้ เวลาจะซ่อมรั่วหรือทำอะไรที่เกี่ยวกับระบบแอร์ที่ต้องปล่อยน้ำยาออก

ก็ออกอาการเสียวๆเหมือนกันครับ ก็ได้แต่ระวังเอา ไม่ให้มันเกิด

ออฟไลน์ PAN

เมื่อคืนผมฝันว่ามีคนปล้นบ้านแล้วจับมัด แต่ผมแก้มัดได้แล้วก็เอาปืนจ่อหัว แล้วก็แก้มัดให้คนอื่นแล้วจับโจรมัด แล้วแล่เนื้อมันเป็นชิ้นๆ จนเหลือแต่กระดูกจนตาย = =" แอบโรคจิตนิดๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

น่ากลัว ขอบคุณที่ตรัสรู้มาเตือนครับ

กลายเป็นทูเฟซเลยสิตาคนนั้น

Blue 229

เคยได้ยินเหมือนกันครับ ว่าฝันในเวลาเช้ามืด ส่วนใหญ่จะเป็นจริง
เป็นความเชื่อน่ะครับ แต่ผมเองก็เชื่อนะ
เพราะเคยฝันถึงเพื่อนสนิทตอนประถม ที่ไม่ได้เจอกันมาเกือบสิบปีได้
พอถัดมาอีกสองวัน ผมก็เจอกับมันจริงๆที่สนามฟุตซอลแถวบ้านครับ
ผมงงมากๆ เพราะอะไรมันจะบังเอิญขนาดนั้น  :D
หน้าตามันเหมือนเดิม แต่อ้วนขึ้นและทรงผมเหมือนที่เห็นในฝันเป๊ะ ผมงงจริงๆครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่มาบอกมาเตือนกัน
ปล. ดื่มนมร้อนๆก่อนนอน ช่วยให้หลับสนิทไม่ฝันร้ายได้ครับ