ผู้เขียน หัวข้อ: จะซิ้อ scirocco ซื้อที่ไหนดี  (อ่าน 5184 ครั้ง)

ออฟไลน์ azteach

• Newbie
  • *
จะซิ้อ scirocco ซื้อที่ไหนดี
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 02:39:12 »
ดูไว้อยู่นาน ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วว่าจะซื้อคันนี้
1.ทุกคนว่า เรารอ มอเตอร์โชว์เลยดีไหม
2.ถ้าซื้อตอนนี้เลย ไปซื้อที่ไหนดี ที่เซอร์วิสครบ บริการดี คุยง่าย

สำหรับเราอยากเน้นเรื่องประกันอะไหร่และบริการหลังการขายมากกว่า
เราดูเป็นสีขาวนะ ไม่ทราบว่า รถรุ่นนี้รอนานไม๊

ยังไงก็บอกรายแทงด้วยนะ
ถ้าเกิดผิดกฏยังไง รบกวนช่วยแนะนำด้วยเพราะไม่รู้จริงๆ

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
Re: จะซิ้อ scirocco ซื้อที่ไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 02:49:28 »
รอ Bangkok Motor Show น่าจะดีกว่านะครับ

แต่ถ้าอดใจไม่ไหวจริงๆ ผมก็จำชื่อบริษัท ที่ไปเปิดบูทให้ VW ที่งาน Motor Expro ไม่ได้นะครับ แต่ผมว่าเจ้านั้นเค้าก็ดูเป็นกันเองดีนะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
Re: จะซิ้อ scirocco ซื้อที่ไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 08:23:04 »
ไม่ว่าจะชื่อ ไทยยานยนต์ เอบีที MTM หรืออะไรก็ตามมันก็คือยนตรกิจ
เพราะฉะนั้นจะหวังทางด้านบริการหลังการขายหรือหลังหมดประกัน
เลิกคิดไปได้เลยครับ

มันอาจจะดีกว่าเกรย์มาร์เกตแค่เล็กน้อยเท่านั้น

ดังนั้นผมแนะนำให้หาที่ที่เค้าเสนอราคาให้คุณ ออบชั่นเป็นที่น่าพอใจ รับรถได้ทันที
เพราะผมเห็นสีขาวมีสต้อกไว้เยอะเหมือนกัน

ตกลงเรื่องวันรับรถในใบจองให้เรียบร้อยเพื่อป้องกันการรอนานข้ามปี ต่อรองสักหลักแสน
อย่าไปเชื่อว่าขายดีจนผลิตไม่ทัน

ซื้อที่ไหนนั้นอาจต้องถามคุณ Sirisak_ac (ผมคิดว่าเค้าซื้อจากเกรย์) หรือคุณ Pholathee (น่าจะซื้อกับทางยนตรกิจ)

ปล. รถคันนี้ผมเคยเห็นขายมือสองเมื่อปีที่แล้ว ขับมาแล้ว 6000 กิโลเมตร ราคาเหลือ 2.2 ล้านบาทยังไม่ต่อรองครับ

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 09:06:09 »
ผมเป็นหนึ่งคนที่ไม่ขอยุ่งกะค่าย "ยนตระกละ"   

ออฟไลน์ Vonbin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 10:50:09 »
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ scirocco มากเลย เเต่พอเห็นตัวเเทนจำหน่ายถอดใจกันเลยที่เดียว ทุนผมหนาไม่พอเหอๆ

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 17:27:25 »
เคยเจอเจ้าของคันที่คุณ Sirisak_ac เอามา review เห็นบอกว่าซื้อจากศูนย์ที่โคราช

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 18:30:23 »
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ scirocco มากเลย เเต่พอเห็นตัวเเทนจำหน่ายถอดใจกันเลยที่เดียว ทุนผมหนาไม่พอเหอๆ

คิดเหมือนกันครับ ผมก็เล็ง PASSAT CC ชอบมากสวยมากๆๆๆๆๆ เเต่พอเห็นตัวเเทนจำหน่ายก็ถอดใจเช่นเดียวกันครับ
หวังไว้ว่าวันข้างหน้าบริษัทแม่จะมาทำการตลาดเองแล้วจะกลับไปสนใหม่

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 01:43:17 »
ซื้อที่ไหนก็ได้ครับ แล้วเอามาเข้าอู่ข้างนอกดีกว่า

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 14:48:45 »
ซื้อที่ราคาดีๆ ครับ... และลองไปดูหลายๆที่ ที่ไหนมีรถเลยยิ่งดีครับ

จะได้ไม่ต้องรอนาน และถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ

..

ออฟไลน์ uhucar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 15:02:51 »
ได้ยัง ครับ   ผมมีสีดำปี 2009 จะขาย วิ่งน้อย ถ้าซื่อตอนนี้ 1.75 ล้าน  0818285513