ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่ ร้านแอร์ร้านไหน เก่ง ดี ราคายุติธรรมบ้างครับ  (อ่าน 9559 ครั้ง)

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
ตอนนี้รถต้องเติมน้ำยาแอร์บ่อย คาดว่าคงจะต้องมีจุดรั่วที่ไหนซักที่ครับ ซึ่งถ้าเจอช่างที่จ้องจะฟัน คงหัวแบะ ^^

เลยอยากหาร้านที่พอจะไว้ใจได้บ้างนะครับ

เอาจริงๆ อยากทราบด้วยว่าชาว Headlightmag ในเชียงใหม่

-ซ่อมแอร์
-เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
-ล้างรถ
-ซ่อมเบาะ หุ้มเบาะ

กันที่ไหนบ้างครับ แล้วในเชียงใหม่พอจะหาอะไหล่พัดลมไฟฟ้ามือสองได้ที่ไหนบ้างด้วยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ

There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ 1212312121

• Full Member
..เคยพาเพื่อนไป ร้าน ตรงข้ามกับริมปิงซูปเปอร์สโตร์ แก้วนวรัฐ คือใกล้ๆ ขั้วเหล็กนะครับ บริการดี แต่ตอนนี้ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า
..ส่วนเรื่องน้ำมันเครื่อง ก็ซื้อข้างนอกพร้อมกรองแล้วเอาไปให้ร้านหรืออู็ใกล้บ้านเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ ไม่ยุ่งยาก
..ส่วนเบาะนี่ไม่แน่ใจ ลองถามน้องกู ดูนะครับ
..ส่วนเรื่องล้างรถนี่ ต้องถามก่อนว่า อยากได้ราคาไหน เพราะมีหลายเกรดมาก

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
..เคยพาเพื่อนไป ร้าน ตรงข้ามกับริมปิงซูปเปอร์สโตร์ แก้วนวรัฐ คือใกล้ๆ ขั้วเหล็กนะครับ บริการดี แต่ตอนนี้ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า
..ส่วนเรื่องน้ำมันเครื่อง ก็ซื้อข้างนอกพร้อมกรองแล้วเอาไปให้ร้านหรืออู็ใกล้บ้านเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ ไม่ยุ่งยาก
..ส่วนเบาะนี่ไม่แน่ใจ ลองถามน้องกู ดูนะครับ
..ส่วนเรื่องล้างรถนี่ ต้องถามก่อนว่า อยากได้ราคาไหน เพราะมีหลายเกรดมาก

ขอบคุณมากๆครับ

เดี่ยวจะลองไปร้านที่แนะนำดูนะครับ ^^

ล้างรถอย่างได้ที่ราคาถูกๆ หน่อยครับ ไม่จำเป็นต้องสะอาดสุดๆ ขอแค่ไม่ทำรถเราเป็นรอยก็พอครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Pomy

ขอรวดถามด้วยเลยครับ
อยากได้ร้านตั้งศูนย์ล้อที่ช่างเก่งเก๋า ตั้งแล้วจบทันที
พอจะมีใครรู้จักบ้างไหมครับในเชียงใหม่

Biggie

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ร้านตั้งศูนย์ล้อที่ช่างเก่งเก๋า ตั้งแล้วจบทันที
พอจะมีใครรู้จักบ้างไหมครับในเชียงใหม่
ผมเคยไปทำที่ร้าน ป.เฮงสวัสวิ์(ชื่อร้านประมาณนี้ครับ จำไม่ค่อยได้ไม่ได้แวะนานและ)อยู่แถวๆทางไปหางดง ร้านอยู่ติดถนนเส้นที่มาจากหางดงเข้าเมืองก่อนถึงปั้มเจ็ทครับ ช่างบริการดีครับ ยางราคาไม่แพง มีรับซ่อมช่วงล่าง ตั้งศูนย์ ครบ

ออฟไลน์ 1212312121

..เรื่องตั้ง 0 รถคันเก่าผมไปทำที่ เฮงสวัสดิ์หนองประทีบครับ ช่างยอมรับว่าเก่งพอตัว คนรับรถที่หนุ่มๆหน่อยก้อแนะนำดีครับ ลองไปดู

ออฟไลน์ Pomy

เฮง หนองประทีปเคยไปใช้บริการครั้งนึงครับ
พวงมาลัยเบี้ยวซ้ายมาเลย คิดว่าช่างเก่งๆคงจะไม่อยู่แล้วมั้งครับ
ซึ่งครั้งนี้ผมจะให้ลบแคมเบอร์ให้ด้วย
คงจะไม่เข้า เฮง หนองประทีปแล้วหละครับ ขนาดตั้งธรรมดายังเบี้ยว
มีลบแคมเบอร์มาด้วยคงไม่เหลือหละฮะ - -"