ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ การจองรถและการผ่อนรถ  (อ่าน 3582 ครั้ง)

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
ถามเกี่ยวกับ การจองรถและการผ่อนรถ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 21:08:31 »
1.ผมสงสัยว่า ถ้าหากเราจองรถแล้ว พนักงานบอกว่า ต้องรอรถ 5 - 6 เดือน เราก็ตกลง
แต่ในระหว่างที่ผมรอรถอยู่ สมมติประมาณ เดือนที่ 4 ปรากฏว่า รถรุ่นที่จองมีการ โมเดลเช้น หรือ ไมเนอร์เช้น เป็นต้น
ผมสามารถถอนจองรถคันเดิมหรือขอเปลี่ยนเป็นรุ่น โมเดลเช้น หรือ ไมเนอร์เช้น ได้หรือไม่ครับ
2.ผมอยากทราบว่า การเริ่มผ่อนรถนั่น เริ่มตอนไหนครับ เริ่มตอนเราตกลงที่จะจองรถ เริ่มตอนที่เราตกลงว่าจะซื้อแล้ว เริ่มตอนที่เราได้รับรถครับ หรือว่าอยู่ที่เราจะตกลงกับทางโชว์รูมครับ

ออฟไลน์ digda

• Newbie
  • *
Re: ถามเกี่ยวกับ การจองรถและการผ่อนรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 21:24:07 »
ข้อหนึ่ง ต้องคุยกับเซลล์ดูครับผมว่าน่าจะได้แต่เรื่องของแถมอาจต้องลดลงครับเพราะส่วนมากรถใหม่ไม่มีของแถม
ข้อสอง หลังจากทำการ รับรถแล้วครับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Re: ถามเกี่ยวกับ การจองรถและการผ่อนรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 21:52:34 »
เป็นผม 5-6 เดือน ไม่รอแล้วครับ (ไม่เกี่ยว 555)

เปลี่ยนได้ครับ ถ้ารถที่เราสั่งยังไม่มา ขอเปลี่ยนเซลล์ให้แน่นอน เพราะมันก็รุ่นเดิม ไม่น่าจะถือว่าถอนจองด้วย

แต่ถ้าหมายถึงว่า อยากถอนจองอยู่แล้ว จ้องหาโอกาสอยู่ แล้วบังเอิญรถมันจะ MC พอดี เลยยกมาอ้าง
ถ้าแบบนี้ล่ะก็ ถอนจองได้ แต่ไม่ได้เงินคืนครับ

ถ้าจะถอนจอง แล้วเอาเงินที่จองคืน ต้องอยู่ในกรณีที่อีกฝ่ายทำผิดสัญญาในใบจองรถครับ