ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณจิมมี่กับเพื่อนๆเกี่ยวกับBenz e200cgi กับ e250cdi ที่เป็นรุ่น Elegance หน่อยครับ  (อ่าน 3687 ครั้ง)

ออฟไลน์ top

• Jr. Member
  • **
อ่านที่คุณจิมมี่ทดสอบบอกว่าช่วงล่างของทั้ง2รุ่นมันนุ่มไปและไม่ค่อยเกาะถนนเวลาวิ่งด้วยความเร็วสูง ถ้าผมซื้อมาแล้วเปลี่ยนช่วงล่างเป็นของดีๆ เช่นของ kw coilover ที่ปรับสูงตำ่ และความนุ่มนวลได้ จะทำให้การขับขี่ที่่ความเร็วสูงจะเกาะถนนและจะมีความมั่นใจดีขึ้นได้มากน้อยแค่ไหนครับ เช่นถ้าเทียบกับรุ่น Avantgarde การขับขี่จะแตกต่างกันมากไหมครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
ทั้ง2รุ่นนี้ที่พี่พูดมาช่วงล่าง el  เหมาะสำหรับขับเรื่อยๆมีให้เสียวๆมั้งที่ความเร็วสูงแต่ไม่มากครับยังพอคุมรถได้ครับ
ส่วนช่วงล่างที่พี่จะเปลี่ยน ผมว่าพี่ไม่ซื้อe200 av ไปเลยละครับจะได้ไม่ต้องมาเสียเงินเปลี่ยนช่วงล่าง 
แต่ช่วงล่างที่พี่บอกมา kw coilover  กับ avantgarde   และ elegance  ผมไม่เคยได้ลองนั่งทั้ง3รุ่นเลยครับ  พูดง่ายๆยังไม่มีตังค์ซื้อครับวันไหนมีตังค์จะมาเล่ารายละเอียดให้ฟังครับ 
เดี๋ยวพวกพี่ๆที่มีความรู้เขาคงมาตอบให้ครับ
คำตอบผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วยครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ซื้อ AVG ไปเลย จบกว่าครับ

แต่แหม พูดถึงรุ่น ELG แล้ว ก็ถือว่าเกาะถนนแล้วนะครับ
ฟิลลิ่งความชอบของคนเราไม่เหมือนกัน บางที คุณน่าจะไปลองขับดูนะครับ

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ช่วงล่าง elg เอา cdi ที่ความเร็วสูงไม่อยู่ มีให้เสียวอยู่บ่อยครั้ง ยิ่งเวลาออกตัวเร็วๆ ช่วงล่างนิ่มมากจนหน้าเชิดมีให้เห็นบ่อยๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016