ผู้เขียน หัวข้อ: Design เบรคมือของรถกระบะสมัยนี้  (อ่าน 5658 ครั้ง)

ออฟไลน์ parwitch

• Jr. Member
  • **
Design เบรคมือของรถกระบะสมัยนี้
« เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:03:17 »
ทำไมเบรคมือของรถกระบะสมัยนี้ต้องวางให้ตำแหน่งเดียวกับรถเก๋งด้วยครับ
มันดีกว่าวางไว้ใต้พวงมาลัยยังไงมั่งครับ เพราะรู้สึกว่ามันกินที่มากกว่าเดิม
เท่าที่นึกได้ก็แค่ ดึงเบรคตอนรถติดไฟแดงสะดวกกว่าแค่นั้น
แต่ที่เก็บของ ที่วางแขน ที่วางแก้วตรงกลางโดนลดขนาดลงหมด

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: Design เบรคมือของรถกระบะสมัยนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:16:21 »
รุ่น J ตอนเดียว ยังอยู่ใต้พวงมาลัยครับ

ที่ดีกว่าคือ มันสวยกว่า

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: Design เบรคมือของรถกระบะสมัยนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:31:31 »
ใช้งานสะดวกครับ เหตุผลหลักๆเลย ผมก็ชอบแบบคันโยกมากกว่าแบบใต้พวงมาลัยเพราะแบบใต้พวงมาลัยใช้งานจริงๆมันเกะกะไม่สะดวกยังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:39:53 »
จริงๆผมเจอเบรกมือแบบนี้ในรถกระบะมาสิบกว่าปีแล้ว(สตาด้า) 
ตอนนั้นเค้าก็บอกว่าเบรกมือเหมือนรถเก๋งก็ว่าไปต่างๆนาๆตามแต่อยากโฆษณา  สุดท้ายก็คือกระบะพยายามทำทุกอย่างในห้องโดยสารให้เป็นรถเก๋งครับ

อย่าว่าแต่รถกระบะเลยครับ hino ก็พยายามทำเหมือนกันหากว่ามันไม่ขัดจากการใช้งานรถประเภทนั้นๆครับ

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 10:37:07 »
ผมว่า มันก็สะดวกนี้นะครับ ถ้ามาวางไว้ตรงนี้

ออฟไลน์ niamo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 12:52:20 »
เวลา Drift จะดึงง่ายกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 14:14:48 »
เวลา Drift จะดึงง่ายกว่าครับ  ;D

ขา Drift มาเอง

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 14:24:02 »

ใช่ครับ ดึงง่ายกว่า คุมการล๊อคได้ง่ายกว่าเบรคมือเดิมๆ จริงๆ ;D

อีกอย่างคือ ถ้าเป็นคนขับที่ขายาว ถ้าขับรถกระบะที่เป็นเบรคมือแบบเดิมๆ เข่าซ้ายจะชน+ฟาด กับเบรคมือพอดีครับ

แต่รถส่งของยังต้องใช้แบบเดิม เพราะไม่งั้นจะไม่มีที่นั่งตรงกลาง