ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกำลังจะจอง Nissan Teana แต่ยังติดบางเรื่อง รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ,,  (อ่าน 6256 ครั้ง)

Romeo-Kubpom

• บุคคลทั่วไป
คือ พ่อผมกำลังจะไปจอง Nissan Teana แต่ทางแม่ของผม ค่อนข้างจะชอบ Brand Toyota มากกว่า แล้วทีนี้ก็มีประเด็นที่ประกอบการตัดสินใจดังนี้ครับ

1.ถ้าจะคอย Camry ตัวใหม่ที่กำลังจะออก มันจะมาประมาณเมื่อไรครับ

2.ถ้าจะซื้อ Teana ตัวปัจจุบัน มันจะอยู่ในตลาดไปประมาณกี่ปี ก่อนที่จะเปลี่ยน Modelchange ครับ

(คือถ้า Teana ยังอยู่ในตลาดได้สัก 3-4 ปี ก็คงจะตัดสินใจซื้อ Teana ไปเลย เพราะ ไม่อยากคอย Camry ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 22:45:31 โดย Romeo-Kubpom »

Zardus

Re: รบกวนช่วยผมในการตัดสินใจหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 18:49:31 »
Camry ใกล้แล้วล่ะครับ น่าจะต้นปีหน้า แต่คงคอนเฟิมไม่ได้ว่าเมื่อไหร่ รอติดตามจาก HLMดีกว่าครับ

Teana ไม่อยู่นานขนาดนั้นหรอกครับ Spy Shot ตัวใหม่ก็ออกมาแล้ว อย่างมากก็น่าจะอีกปีเดียวครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: รบกวนช่วยผมในการตัดสินใจหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 19:40:49 »
Teana All new ตามที่พี่จิมมี่ เคยบอกไว้ ปี 2013 ครับ
แต่ส่วนตัวคิดว่า เกินแน่นอนครับ น่าจะราวๆปี 2014 ครับ
นิสสัน จะช้ากว่าชาวบ้านนิดนึงครับ ดูอย่า นาวาร่า สิครับ
ไม่เห็นจะ ไมเนอร์ ซักที

ส่วน Camry ตัวใหม่นั้น ปีหน้าครับ 2012 ไม่เกินนี้ แน่นอน

ส่วนตัวนะครับ ถ้าเทียบกันโฉมนี้นะครับ
Teana ยังน่าใช้ที่สุดครับ
และเป็นคุณพ่อ ขับจะดูเหมาะสมกับตัวรถมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2011, 19:44:02 โดย koruru »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 19:57:29 »
Teana All new ตามที่พี่จิมมี่ เคยบอกไว้ ปี 2013 ครับ
แต่ส่วนตัวคิดว่า เกินแน่นอนครับ น่าจะราวๆปี 2014 ครับ
นิสสัน จะช้ากว่าชาวบ้านนิดนึงครับ ดูอย่า นาวาร่า สิครับ
ไม่เห็นจะ ไมเนอร์ ซักที

ส่วน Camry ตัวใหม่นั้น ปีหน้าครับ 2012 ไม่เกินนี้ แน่นอน

ส่วนตัวนะครับ ถ้าเทียบกันโฉมนี้นะครับ
Teana ยังน่าใช้ที่สุดครับ
และเป็นคุณพ่อ ขับจะดูเหมาะสมกับตัวรถมากครับ

ขอบคุณมากครับผม !!

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 19:59:44 »
Camry ใกล้แล้วล่ะครับ น่าจะต้นปีหน้า แต่คงคอนเฟิมไม่ได้ว่าเมื่อไหร่ รอติดตามจาก HLMดีกว่าครับ

Teana ไม่อยู่นานขนาดนั้นหรอกครับ Spy Shot ตัวใหม่ก็ออกมาแล้ว อย่างมากก็น่าจะอีกปีเดียวครับ

เรียกว่า2ปีดีกว่าครับ ตอนนี้ปี2011 ออกกันก็คงเลยกลางปี2013ไปแล้ว
ฟัง1ปีแล้วผมตกใจเลย ;D

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 20:24:26 »
Teana ถ้าเป้นALL-NEWจากราบงานรถใหม่ของHLMน่าจะราวปี2013ครับ(แต่จริงๆครับนิสสันชอบ ออกมาเลท)
ส่วนถ้าเป้นMINOR เห้นในHLMเขียนว่าจะมาปี 2011 แต่ก็ยังไม่ได้มีข่าวอะไรออกมาเลย ณ ตอนนี้นะครับ
ส่วนCamry น่าจะประมาณต้นปีหน้าครับ

ถ้าเทียบจริงๆ เรื่องสมรรถนะรถเนี่ยครับ เอาตัวบัจจุบันนะ ผมถือว่าในรถตระกูลD-SEGทั้งหลาย CAMRYสู้ พวกACCกับTeanaไม่ได้เลยครับ
ส่วนACCกับTEANAเนี่ย ผมคิดว่าน่าเล่นครับแต่ว่า มันคนหละนแนวแค่นั้นหละ ถ้าTeanaเนี่ย นั่งสบายสุด เครื่องแรงแต่สไตล์ออกตัวนิ่มๆเรียบๆครับไฮโซดีครับ
ถ้าเทียบกัน2ตัวนี้ยังไงTeanaเหนือกว่าแน่นอนครับ :)

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:05:51 »
ผมเคยขับ Camry 3.5 สรุป คือไม่ประทับใจครับ

เครื่อง + เกียร์ดีครับ  แต่ช่วงล่างไม่ไหวจริงๆครับ

ภายในผมให้ Teana สวยสุดๆครับ ลายไม้ดูดี ไฮโซ ออกแบบลงตัว ไม่เหมือนลายไม้ชาวบ้านที่ออกแนวเหมือนจะหรูมากกว่าหรูหราจริงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 22:39:03 »
แบนโตโยต้า เอาเทียน่าก็ถูกแล้วสิครับ?
เทียน่า V6 ก็ค่อนข้างคุ้มครบครันดีอยู่

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:30:57 »
บอกคุณพ่อ ให้พาคุณแม่ไปลองนั่ง ทั้งคัมรี่เทียบกับเทียน่าดูครับ ผมว่าคุณแม่ของ จขกท คงจะเปลี่ยนใจจากเทียน่าได้
สำหรับผม รถที่น่าซื้อคือรถที่ออกมาขายแล้วสัก 6 เดือนขึ้นไป เพราะรถใหม่ๆนั้นยังมีบางจุดที่ต้องแก้ไขกันอยู่ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 09:43:00 »
บอกคุณพ่อ ให้พาคุณแม่ไปลองนั่ง ทั้งคัมรี่เทียบกับเทียน่าดูครับ ผมว่าคุณแม่ของ จขกท คงจะเปลี่ยนใจจากเทียน่าได้
สำหรับผม รถที่น่าซื้อคือรถที่ออกมาขายแล้วสัก 6 เดือนขึ้นไป เพราะรถใหม่ๆนั้นยังมีบางจุดที่ต้องแก้ไขกันอยู่ครับ

ลองพาแม่ไปนั่งดูทั้ง 2 คันแล้วครับ แม่บอกว่า Teana นั่งสบายกว่า แต่ ชอบ Brand Toyota ผมละไปไม่ถูกเลยทีนี้

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 13:23:57 »

ลองพาแม่ไปนั่งดูทั้ง 2 คันแล้วครับ แม่บอกว่า Teana นั่งสบายกว่า แต่ ชอบ Brand Toyota ผมละไปไม่ถูกเลยทีนี้
แสดงว่าแม่ จขกท นี่ยึดติดในแบรนด์พี่ต้ามากๆเลยแฮะ
แฟนผมเมื่อก่อนก็ชอบโตโยต้ามากครับ เพราะบ้านเค้าใช้พี่ต้ามาหลายคันแล้ว
ผมเลยพาไปลองนั่งคัมรี่ แล้วก็ไปนั่งเทียน่า เทียบกัน(ในงานมอเตอร์โชว์) หลังจากนั้นเค้าเปลี่ยนความคิดมองเทียน่าดีขึ้นเยอะ ผมยังมองเอาไว้เลยว่า ถ้าผมจะเลือกรถขนาดกลาง ผมคงมองเทียน่าเป็นคันแรก

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 17:37:58 »
ผมแนะนำว่าถ้ารอได้ก็รอครับ ตัวใหม่ดีกว่าครับผม

ตอนตั้งกระทู้สรุปกระทู้ให้ด้วยนะคร้าบ เพื่อน ๆ สมาชิกจะได้เข้ามาช่วยตอบถูกครับ

คำอธิบายตามประกาศนี้ของพี่ Jimmy ครับ เพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิก
จะได้รับคำตอบอย่างรวดเร็วและถูกจุดครับ สมาชิกท่านอื่น ๆ จะได้ช่วยเหลือได้มากขึ้นครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,2301.0.html

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 22:48:40 »
ผมแนะนำว่าถ้ารอได้ก็รอครับ ตัวใหม่ดีกว่าครับผม

ตอนตั้งกระทู้สรุปกระทู้ให้ด้วยนะคร้าบ เพื่อน ๆ สมาชิกจะได้เข้ามาช่วยตอบถูกครับ

คำอธิบายตามประกาศนี้ของพี่ Jimmy ครับ เพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิก
จะได้รับคำตอบอย่างรวดเร็วและถูกจุดครับ สมาชิกท่านอื่น ๆ จะได้ช่วยเหลือได้มากขึ้นครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,2301.0.html

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ เรื่องคำอธิบายตอนตั้งกระทู้ครับผม