ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสังเกตเห็นว่ามาตรวัดความเร็วกับรอบของ Colorado กับ D-Max อยู่คนละฝั่งกัน  (อ่าน 9757 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ของ Isuzu มาตรความเร็วจะอยู่ฝั่งขวา ส่วนมาตรวัดรอบจะอยู่ฝั่งซ้าย

แต่ของ Colorado กลับอยู่คนละฝั่งแหะ

มาตรความเร็ว + รอบของรถรุ่นอื่นๆของ Chevrolet ก็อยู่ฝั่งขวา กับฝั่งซ้าย

ผมว่าเวลาขับคงแปลกๆแน่เลย

คนส่วนใหญ่จะชินกับฝั่งขวามากกว่า   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 22:39:13 โดย integra »

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เอ่อ.... รบกวนช่วยอัพรูปใหม่ด้วยนะครับ  เสมือนว่าไฟล์จะเสีย :-\

ออฟไลน์ porasit33

เกียร์ + - ก็คนละฝั่ง

แถม ภาพจากเว็บเพื่อนบ้าน ฟร้อน ก็คนละตัวกัน
งง แล้วเค้าไม่ให้ถ่ายภาพคันจริงภายในหรอครับ 55

ปล.แปลกน่ะ ไม่เห็นเหมือนตอนเปิดตัวดรแมคเลย ภาพเพียบ งง...นิดนึง หุหุ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Chevy สวยไม่มีที่ติ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Nut_K

Chevy สวยไม่มีที่ติ

ใช่ครับ

ตอนนี้ขอรอดูราคาตัว 2.8 LTZ Z71 MT กับ Ranger 2.2 / 3.2 XLT HR MT ละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นมีข่าวบอกอยากให้ดูเหมือนคามาโร่ - มองยากครับ

methus zaa

ผมกลับชอบหน้าปัดของดีแม็กซ์มากกว่า  ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อันล่างสวยมากๆ เลย

มาอยู่ในรถ Sedan ได้เลยนะเนี้ย  สวยกว่า Sedan หลายรุ่นเลย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
EX ก่อน MC ก็อยู่ฝั่งซ้ายครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ srattha

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ไปเจอรูปนี้มา เรียงตัวเลขตามแนวนอนอ่ะครับ

แล้วก็ไปเจอมารูปนี้อ่ะครับ

เรียงตามขอบมาตรวัด แล้วดูเหมือนจะเป็นเครื่องเบนซินด้วยแฮะ มีถึง7000รอบเลย

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
d max อ่านง่ายกว่า มากกกกกกกก

ออฟไลน์ Chris Evn

ชอบ Isuzu ดูอ่านง่าย สบายตากว่าเยอะ

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
หน้าปัดโคโรราโด้มองยากไปหน่อยนะครับ แถมเป็นสีฟ้าด้วยตอนกลางคืนยิ่งทำให้ง่วงครับ

แต่เหมือน เชพโรเรท คามาโร่ดีครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

GreenG

ชอบของ Isuzu ครับ สวยดี  ;)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ชอบของอิซูซุอ่ะครับ

อ่านง่าย สบายตา แล้วก็ไม่แยกส่วนด้วย...
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ gotodo

• Jr. Member
  • **
  • hiace hiace hiace
ผมดูเหมือนว่าชุดมาตรวัดมันเป็นคนละตัวกันเลยน่ะครับ ของเชฟเหมือนรถยุโรป และก็จอตรงกลางของอีซูซุ ผมพึ่งเคยเห็นรถที่มีจอนี้แล้วใช้ภาษาไทยอ่ะครับ แปลกดี :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 11:05:47 โดย GoToGo »
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab

ออฟไลน์ TTL

Isuzu ดูเรียบง่ายครับอ่านง่ายมากๆ

CHEVสวยดูมีมิติ แต่ดูแล้วการจัดเรียงFontsน่าจะอ่านยากกว่าISUZUนะครับ

แต่ยังไงก็คงต้องรอดูของริง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ชอบ D-Max ครับ

แต่ว่า Chev นั้นเชื่อไม่ทิ้งแถวจริงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ tpc

• Jr. Member
  • **
รถยุคใหม่วัดรอบเห็นอยู่ฝั่งซ้ายเสียเป็นส่วนใหญ่