ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างของFortuner BMC  (อ่าน 5706 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
ช่วงล่างของFortuner BMC
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 23:45:54 »
ผมอยากถามพี่ๆว่าFortuner Bmc ช่วงร่างเป็นยังไงครับ ยังแข็งเหมือนเดิมหรือเปล่า
ผมไปที่ศูนย์ว่าจะไปทดลองขับดู แต่เซลบอกว่าคันที่มีไว้ให้ทดลองขับ เซลขับไปชน ตอนนี้เคลมอยู่
ผมเลยไม่รู้ว่าช่วงล่างเป็นอย่างไง ขับดีหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 11:51:24 โดย NUTTY LFC »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วงล่างขแงFortuner BMC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 23:56:23 »
งง ครับ เขียนผิดเยอะเลย งง ครับ ;D
ตอบให้ครับ เห็นว่าช่วงล่างรุ่นใหม่นุ่มขึ้นครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: ช่วงล่างของFortuner BMC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 00:40:27 »
ผมอยากถามพี่ๆว่าFortuner Bmc ช่วงร่างเป็นยังไงครับ ยังแข็งเหมือนเดิมหรือเปล่า
ผมไปที่ศูนย์ว่าจะไปทดลองขับดู แต่เซลบอกว่าคันที่มีไว้ให้ทดลองขับ เซลขับไปชน ตอนนี้เคลมอยู่
ผมเลยไม่รู้ว่าช่วงล่างเป็นอย่างไง ขับดีหรือเปล่าแต่ถึงกะนั้นผมก็จองรถไว้แล้วทั้งๆที่ไม่ได้ลองขับเลย...

ไปศูนย์อื่นสิครับ รถล้านกว่าบาท ลองขับหน่อยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Rung

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:11:56 »
ช่วงล่างของ Fortuner BMC ที่ผมขับนะครับ ถ้าใช้งานปกติใน กทม. มีอาการโดดเวลาขึ้นลงสะพานบ้าง แต่ยอมรับได้ครับ ผมว่านิ่มพอๆ กันหรือน่าจะดีกว่า Pajaro(ของพี่สาวแต่เคยขับบ่อยครับ) เพราะช่วงล่างเซ็ตมานิ่มพอสมควรครับ แถมอาศัยเบาะหนังที่ค่อนข้างนิ่ม เลยช่วยเสริมให้มันรู้สึกนิ่มขึ้นไปอีกครับ ส่วนการใช้ความเร็วสูงนั้น ปกติถ้าผมใช้เส้นบูรพาวิถี ถนนเป็นร่องเตากับมีลมแรง วิ่งสัก 120-140 มันออกอาการวูบเหมือนกันครับ ไม่ใช่เป็นแต่รถ Toyota นะครับ เพราะ Pajaro ผมใช้มันก็วูบเหมือนกัน แต่ถ้าวิ่ง Moterway หละก็สบายมากครับ 140 ก็ยังไหลได้สบายครับ แต่ผมไม่ได้ขับเร็วกว่านี้นะครับ แต่อันนี้ผมแนะนำนะครับ ถ้าจะให้มันเกาะถนนมากกว่านี้อาจต้องเปลี่ยนช่วงล่างและเปลี่ยนยางใหม่ครับ เพราะยางติดรถมันเป็นยี่ห้อ Bridgestone ครับ ยังไงลองหาศูนย์ที่มีถนนให้ทดสอบวิ่งทางไกลได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 12:25:33 โดย Rung »

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:56:33 »
ไปลองมาแล้วครับ นุ่มขึ้นเยอะ (คือครึ่งรอบแรกให้เซลล์ขับแล้วผมไปนั่งหลังสุด จับความรู้สึกเอา)

แต่ที่เคยลอง ยังให้ปาเจโรเฉือนๆ ชนะครับ เจ้านั้นนุ่มยังกว่า

แต่สำคัญคือ พวงมาลัยไวมากเหมือนเดิม ระยะฟรีไม่มี คมกริบ แบบนี้ไป ตจว. เหนื่อยครับ

ตอนลองขับ ผมแค่เอื้อมมือไปกดจอเครื่องเสียงก็เฉแล้วครับ ผมเห็นความสำคัญของปุ่มเครื่องเสียงบนพวงมาลัยขึ้นมาในบัดดล

เบาะหน้ากับแถวสอง ส่วนตัวผมว่าฟอร์จูนใหม่เบาะแข็งกว่าครับ แต่เมื่อยรึเปล่า อันนี้ตอนลองยังนั่งไม่นานพอจะรู้สึก

แต่ ผมคอนเฟิร์มให้ว่า ฟอร์จูนใหม่ ลายไม้บนพวงมาลัยไม่ลื่นมือครับ และเบาะหลังเวลาจอดเฉยๆ จะนั่งสบายสุดในกลุ่ม PPV ครับ