ผู้เขียน หัวข้อ: vigo champ ตอนเดียว เครื่องเสียงเดิมๆ แปลงไส่ช่องusb aux ได้ไหมครับ  (อ่าน 6046 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
vigo champ ตอนเดียว เครื่องเสียงเดิมๆ แปลงไส่ช่องusb aux ได้ไหมครับ  พอดีอยากได้มากๆอะ ไม่มีusbแล้วขาดใจ :)

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
ผมไม่แน่ใจว่าChampให้เครื่องเสียงตัวไหนมา แต่ในVigoตัวแรกที่ผมเคยนั่งไม่สามารถแปลงได้ครับ แนะนำให้ซื้อฟร้อน 1din ของ Zulex ใส่ราคาประมาณ 2-3พันบาท เล่นได้ตั้งแต่ USB - Aux - DVD เลยครับ

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
เคยผ่าน ๆ ตา ใน google มันจะมีตัวแปลงครับ

แต่ถ้าแบบง่าย ๆ พื้น ๆ ก็จะเป็นตัวเสียบ USB แล้วที่ทำตัวเองเหมือนสถานีวิทยุ
แล้วจะส่งคลื่นความถี่เข้าเครื่องเล่น โดยตรง อันละประมาณไม่เกิน 300 บาท

ออนไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
เคยผ่าน ๆ ตา ใน google มันจะมีตัวแปลงครับ

แต่ถ้าแบบง่าย ๆ พื้น ๆ ก็จะเป็นตัวเสียบ USB แล้วที่ทำตัวเองเหมือนสถานีวิทยุ
แล้วจะส่งคลื่นความถี่เข้าเครื่องเล่น โดยตรง อันละประมาณไม่เกิน 300 บาท

ตัวแปลงก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้าอยู่ในพื้นที่ ที่มีการส่งวิทยุเยอะๆ

เดี้ยงสนิทครับ โดนบี้หายหมด ขนาดGPS ติดรถ แล้วLink เสียงFM เข้าวิทยุรถ กดเลือกคลื่นแบบกะว่าหนีพ้น ก็ยังไม่พ้น

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ผมว่าไอตัวแปลง usb>fm 300กว่าบาทอย่าไปใช้เลย เสียงไม่ชัดโดนคลื่นแทรกอีกตังหาก
แรกๆก็เห่อใช้เห็นเขามีเลยซื้อมาเล่นบ้าง พักหลังๆไรท์ลงcdเหมือนเดิมเอาแน่นอนกว่า

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ
07 mazda 3