ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเรื่อง คนเช่าบ้าน..หนีน้ำท่วมไปแล้ว....ไม่เก็บของให้เลย...  (อ่าน 5663 ครั้ง)

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ตามนั้นเลยครับ..เค้ามาเช่าบ้านผมอยู่2ปีกว่าแล้ว...บางพลัดนะครับ..เพิ่งโดนน้ำเข้าวันก่อน....ตอนนี้น้ำน่าจะเอวแล้ว...เพราะบ้านผมต่ำกว่าถนนจรัญสนิทวงศ์ 1 เมตร...
คนเช่าเค้าขนของหนีน้ำท่วมไปแล้ว..โดยขนแต่ของเค้าไป..ส่วนของผมทุกอย่างในบ้านอยู่ที่เดิม.....ตู้เย็น ทีวี หม้อหุงข้าว เครื่องซักผ้า พัดลม วิทยุ 9ล9. อีกมากมาย ..
เค้าไม่เก็บยกไว้ที่สูงให้เลย....  พังหมดแล้ว.........
และผมคิดว่าเค้าทำแบบนี้คงไม่กลับมาแล้วเช่าอีกแล้ว.....
ตัวผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับ..เลยไม่ได้ไปดู..เพิ่งให้ญาติๆกันเข้าไปดูวันนี้เอง..

ปล...นี่คือที่จะถาม  ถ้าพวกท่านเป็นผม..จะทำยังไงกับเค้าครับ......
บ้านไม้2ชั้นอายุ40ปี เข้าซอยจรัญฯ79ไปแค่100เมตร มีบริเวณบ้านมีที่จอดรถ1คัน...ผมคิดแค่ 5XXX ต่อเดือนยังทำผมได้.....
แค่เก็บให้หน่อย...ไม่มีน้ำใจเลยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 14:38:11 โดย poonshop »

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
น้ำใจคน เขาดูกันตรงนี้แหล่ะครับ

ผ่านไปแล้วครับ บ่นได้แต่อย่าคิดมาก

ออฟไลน์ NOOM22

อย่าคิดมากครับ บางที่เค้าอาจจะต้องรีบขนของก็ได้ เลยไม่ได้เก็บให้ แต่เอาของที่จำเป็นสำหรับตัวเองไป
มองในอีกแง่ครับ ดีกว่าเค้าขนของเราไปแล้วไม่กลับมาเลยนี้สิ เจ็บนักกว่าเดิม :) :)
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ poonshop

อย่าคิดมากครับ บางที่เค้าอาจจะต้องรีบขนของก็ได้ เลยไม่ได้เก็บให้ แต่เอาของที่จำเป็นสำหรับตัวเองไป
มองในอีกแง่ครับ ดีกว่าเค้าขนของเราไปแล้วไม่กลับมาเลยนี้สิ เจ็บนักกว่าเดิม :) :)
+100  ครับ...ผมก็พยายามคิดแบบนี้อยู่...เห้อๆๆๆ

ออฟไลน์ comet1123

ความเป็นไปได้ที่จะรีบไปมีอยู่สูงเหมือนกันคับในกรณีนี้ คือผมเดาเอานะคับว่าตรงจรัญ79นั้นก้คงอยุ่ใน
ข่ายที่ตรงช่วงที่คันกั้นที่แม่น้ำเจ้าพระยาแตกตรง ซ.จรัญ80,74/1 ตรงนั้นอ่ะคับ ดังนั้นถ้าเป็นลักษณะนี้
บ้านคนที่อยู่ตรงฝั่งติดแม่น้ำยังเตรียมอะไรไม่ทันเลยและซอยของคุณอยู่ฝั่งตรงข้ามที่น้ำต้องข้ามถนนมาด้วย
คงไม่มีใครคาดหรอกคับว่ามันจะทะลักเดือดข้าถนนมาไวปานนี้ มองในมุมบวกดีกว่าคับ ไงๆบ้านก็ยังอยู่
แค่ของเท่านั้นเองที่เสียหาย ส่วนคนที่เช่าบ้านคุณเขาเป็นผู้ประสพภัยแย่กว่าคุณอีก ต้องย้ายจากที่อยู่
ไปอยู่ศูนย์พักพิงไม่ได้สะดวกสะบายอะไร คุณอยู่ต่างจังหวัดดูแล้วคงไม่โดนผลกระทบจากน้ำท่วมครั้งนี้
คิดซะว่าดีกว่าคนอื่นๆเยอะคับ จิงป่ะคับ คิด+++++++++++ให้มากจะได้ไม่เครียสคับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ดูจากข่าวแล้วตรงนั้นน้ำท่วมเร็วมากเพราะเป็นน้ำทะลัก

เห็นที่นักข่าวไปสัมภาษณ์ชาวบ้านเขาก็บอกว่าเก็บของไม่ทันกันนะครับ

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
เขาอาจจะรีบก็ได้นะครับ ผมว่าถ้าผมเป็นอย่างนี้ผมก็คงต้องเห็นใจคนขนของอะครับ

เราอาจจะเห็นว่าเป็นสมบัติของเราเดี๋ยวเขาอาจจะมาเก็บเองก็ได้
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ถ้าน้ำทะลักเพราะคันกั้นน้ำแตก หรือเพราะเอาไม่อยู่นี้ 5 นาทีก็ถึงเอวแล้วครับ ไวมากๆ
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กระทู้นี้ ควรอยู่ในหมวด Relax & Photoshop นะครับ

เพราะไม่ได้เป็นกระทู้แจ้งอัพเดทเรื่องน้ำท่วม ไม่ได้แจ้งเรื่องการจราจร หรือแจ้งขอความช่วยเหลือเพื่อผ้ประสบภัย

ขอย้ายไปให้นะครับครับ

ออฟไลน์ Nioka

คิดให้ตัวเองสบายใจดีกว่าครับ

อย่างที่ข้างบนว่า แถวจรัญ น้ำมาเพราะเขื่อนแตก มันมาเร็วมากครับ ยิ่งแถวนั้นต่ำอยู่ด้วย

ก็ทำใจให้สบายครับ แล้วสู้กันใหม่

ออฟไลน์ Ruksadindan

คงไม่อาจรู้ได้ว่าเขาคิดยังไง ก็เสียใจด้วยนะครับ