ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการจดทะเบียนรถใหม่คับ  (อ่าน 2664 ครั้ง)

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
ถามเรื่องการจดทะเบียนรถใหม่คับ
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 19:52:15 »
คือว่าผมออกfiesta จ่ายสด เมื่อ13สิงหาที่ผ่านมา ยังเป็นป้ายแดงไม่จดทะเบียนป้ายดำ

โดยตอนออกเป็นชื่อผมซื้อทั้งหมด อยากจะทราบว่าตอนนี้ผมจะเปลี่ยนชื่อจดทะเบียนเป็นชื่อแม่ตั้งแต่แรกเลยได้รึป่าว

กะจะเอาชื่อผมไปใช้สิทธิรถคันแรกอีกคันนึง(กะว่าalmera)

คือว่าใบเสร็จรับเงินเป็นชื่อผมแล้วขนส่งต้องเอาใบเสร็จไปจดทะเบียนเหรอคับ จะมีทางใหนที่จะเปลี่ยนแปลงได้บ้างรึป่าวคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ gunzaa2004

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่องการจดทะเบียนรถใหม่คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 00:27:32 »
ถ้าจ่ายสด ไม่มีปัญหาครับ โอนเป็นชื่อใคร ก็คนนั้น