ผู้เขียน หัวข้อ: สููบน้ำเสร็จแล้ว..นิคมฯโรจนะเร่งฟื้นฟูโรงงานเต็มระบบ  (อ่าน 4218 ครั้ง)

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
พอดีอ่านข่าวเจอเลยเอามาฝากจาก ไทยรัฐ ครับ
http://www.thairath.co.th/content/eco/218446

แต่รูปน้ำยังเต็มอยู่เลย หรือว่ารูปน้ำท่วมแรก

Honda กลับมาผลิตไวๆ เถอะแอบสน CITY+ใช้สิทธิรถคันแรก

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
คนอยู่ก็สู้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ Toey

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
เมื่อคืนวาน ผมดูข่าว 3 มิติ เห็นบอกว่ายังสูบไม่หมดนะครับ น้ำยังสูงประมาณ 20 - 70 เซนติเมตร แต่ทางนิคมคาดว่าหากปริมาณการสูบน้ำเป็นอย่างที่สูบได้​​ ณ ปัจจุบันนี้ อีกทั้งได้ความช่วยเหลือจาก ไจก้า ก็คาดว่าจะแล้วเสร็จไม่เกินสิ้นเดือนนี้ครับ ... เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่อยู่ในนั้น รวมทั้งโรงงานต่างๆด้วยครับ

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
ขอให้ทั้ง Honda และ โรงงานอื่นๆตามนิคมต่างๆ  กลับมาเหมือนเดิม และเติบโตขึ้นไวๆครับ

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
สรุปแล้ว แห้งบางพื้นที่ เห็นข้าวนึกว่าทั้งนิคมแห้งหมดแล้ว กางเต็นรอต่อไปครับ