ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าให้ฟังปนบ่น ->ดูรถ Mazda กลางห้างดังเชียงใหม่  (อ่าน 5686 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
จริงๆผมอยากเอาไปโพสในห้อง Discussion ให้คนเห็นกันมากๆ แต่่ด้วยความร้อนแรงในห้องนั้น ผมจึงขอแอบมาไว้ในนี้ดีกว่า ;D
เย็นเมื่อวานผมกะแฟนไปเดินเล่นในห้างดังใน ชม. และเห็น Mazda นำรถมาจัดแสดงที่ชั้น G ด้วยความชอบรถจึงเดินลงไปดู
 มีรถแสดงอยู่3คัน Mz3 hatch back สีขาว
                          Mz3 sedan สีเงิน
                          Mz2 sport สีแดง
ก่อนดูคันที่อยู่ใกล้ที่สุด Mz 3 สีขาว ผมได้ถ่ายรูปไว้ก่อน เนื่องจากหลงใหลในความงามของมัน ก่อนจะเดินเข้าไปดูใกล้ๆ
(รูปมาเย็นๆวันนี้ครับ--->ใส่รูปแล้วครับพี่น้อง) พอเดินเข้าไปใกล้ๆ อนิจจา มีคนนั่งคุยโทรศัพท์อยู่ในรถ ดูจะไม่ใช่พนักงาน ผมเลยเดินรอบๆรถ ลองเปิดฝาท้าย แต่พี่แกก็คุยต่อไป
ไม่ทราบว่าพี่แกโทรไปขอตังแม่มาจองรถคันนี้ หรือกำลังทะเลาะกับแฟน แต่พี่แกไม่เกรงใจคนอื่นที่อยากมาดูรถคันนี้(นอกจากผมก็มีอีกท่านนึงที่เมียงมองอยู่)
ผมถอดใจ ไปดูคันสีเงินที่อยู่ห่างออกไป5ก้าว อนิจจา! รถล็อก เดินมาทางด้านหน้ารถ เจอกระดาษa4 เขียนด้วยปากกาน้ำเงินพร้อมลายมือสั่วๆ ว่า
"จองแล้ว"  ผมเลยถอดใจรอบ2 เดินไปยังน้อง2สีแดงสด ที่อยู่นอกความสนใจของผม (แต่ยังไงก็ขอดูหน่อยเหอะ!!)
พอเดินไปใกล้จะถึง อนิจจา!!!!! มีคนเดินผ่านหน้าผมไปที่น้อง2ก่อน เปิดประตูขึ้นนั่งและคุยโทรศัพท์ คนๆนั้นคือเซลล์ขายรถครับพี่น้อง

ดูดีๆจะเห็นเงาคนนั่งคุยโทรศัพท์อยู่ในรถ ตอนถ่ายรูปผมไม่รู้หรอกว่ามีคนอยู่ในนั้น

เล่าผสมบ่นให้ฟังเฉยๆนะครับ เซ็งเป็ดมากเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2011, 19:03:33 โดย Nont5510 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Lertvarit

Re: เล่าให้ฟังปนบ่น ->ดูรถ Mazda กลางห้างดังเชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 06:42:47 »
คล้ายกรณีที่ คุณ J!MMY ไปที่โตเกียวมอเตอร์โชว์เลยครับ

ที่บูธ ฮอนด้า มีสตรีีท่านหนึ่งนั่งอยู่ใน CR-V โฉมใหม่อยู่นานสองนาน โดยไม่สนใจผู้อื่นที่สนใจชมตัวรถ   ;D
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: เล่าให้ฟังปนบ่น ->ดูรถ Mazda กลางห้างดังเชียงใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 08:18:36 »
555 มันก็น่าเซ็งจริงๆด้วย ดีนะผมไม่เคยเจอแบบนี้ ส่วนมากก็รอคิวกันเข้าไปนั่งดูในรถ ยังไม่เคยเห็นใครนั่งแช่หรือโทรศัพท์ในรถนานๆเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 09:11:08 »
ถ้าไม่ใช่ที่นั่งคนขับ คุณก็น่าจะเข้าไปลองจับพวงมาลัยได้อยู่ดีครับ เพราะมันไม่ใช่ที่ส่วนตัวของใครคนใดคนหนึ่ง

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 14:35:26 »
........ออกแนวคล้ายๆ พี่ จิมมี่ ไปเจอที่ญี่ปุ่น เลย แต่ต่าง กัน ของพี่ จิมมี่ ฝรั่ง ของคุณ คนไทย...สรุปนิสัยแย่ พอกัน..เหอๆๆ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 18:58:06 »
ถ้าไม่ใช่ที่นั่งคนขับ คุณก็น่าจะเข้าไปลองจับพวงมาลัยได้อยู่ดีครับ เพราะมันไม่ใช่ที่ส่วนตัวของใครคนใดคนหนึ่ง
คันแรกที่นั่งคนขับเลยครับ ฮ่าๆ นั่งน้านนาน แถมไม่ได้ดูรถด้วยนะ คุยโทรศัพท์
คันสุดท้ายเข้านั่งเบาะหลัง แต่เป็นเซลล์ซะเอง ดันไปคุยโทรศัพท์เหมือนกันซะอีก

ละก็ผมเดินไปเดินมาแถวๆรถ ไม่มีเซลล์มาสนใจผมซักกะคน ฮ่าๆ สงสัยจะโหงวเฮ้งไม่ดี แต่ก็ไม่เป็นไร....      ยังไม่คิดจะซื้อรถมหม่ตอนนี้หรอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2011, 19:01:37 โดย Nont5510 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 18:59:32 »

คล้ายกรณีที่ คุณ J!MMY ไปที่โตเกียวมอเตอร์โชว์เลยครับ

ที่บูธ ฮอนด้า มีสตรีีท่านหนึ่งนั่งอยู่ใน CR-V โฉมใหม่อยู่นานสองนาน โดยไม่สนใจผู้อื่นที่สนใจชมตัวรถ   ;D
........ออกแนวคล้ายๆ พี่ จิมมี่ ไปเจอที่ญี่ปุ่น เลย แต่ต่าง กัน ของพี่ จิมมี่ ฝรั่ง ของคุณ คนไทย...สรุปนิสัยแย่ พอกัน..เหอๆๆ
ก็เห็นคุณจิมเจอแล้วมาเล่าให้ฟัง  ผมก็ไปเจอมั่ง เอ๊ะ!!! เจอคล้ายกันเลย

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 19:51:05 »
"เอออีกเรื่องถ้าจะคุยโทรศัพยกรุณาไปคุยนอกรถที่ขาย (นอกบูธที่จัดเลยยิ่งดี) เรื่องนี้มีจริงๆครับกับค่ายรถF ในรถfi (แล้วใครมันจะกล้าเข้าไปดูรถล่ะเนี้ย?)"
^^
^
ผมพิมพ์

-----------------
พี่จิมอธิบายมายังงี้ครับ ::)

น้องโมเอ้ย

ถ้าพี่เป็นเซลส์ พี่จะเข้าไปนั่งคุยในนั้น เหตุผลเดียวคือ เงียบดี และการเจรจาปิดการขายต่อรองต่างๆทางโทรศัพท์
Environment รอบตัวในระหว่างคุยนี่สำคัญมากๆนะ จะหาที่เงียบๆ ก็คงยาก ถ้าอยู่นอกพื้นที่บูธ ผู้จัดการโชว์รูม
ที่จ้องหาเรื่องเล่นงานอยู่แล้ว ก็อัดหนักเลยทีนี้ ก็มีมาแล้วเยอะนะน้องโม

------------------------------------------------------------------------------------------
มอง+ๆ// (ถึงแม้จะแอบค้านเล็กๆในใจ แต่ก็ฟัังไว้เป็นอีกมุมของเซลล์ครับ)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 20:04:04 »
"เอออีกเรื่องถ้าจะคุยโทรศัพยกรุณาไปคุยนอกรถที่ขาย (นอกบูธที่จัดเลยยิ่งดี) เรื่องนี้มีจริงๆครับกับค่ายรถF ในรถfi (แล้วใครมันจะกล้าเข้าไปดูรถล่ะเนี้ย?)"
^^
^
ผมพิมพ์

-----------------
พี่จิมอธิบายมายังงี้ครับ ::)

น้องโมเอ้ย

ถ้าพี่เป็นเซลส์ พี่จะเข้าไปนั่งคุยในนั้น เหตุผลเดียวคือ เงียบดี และการเจรจาปิดการขายต่อรองต่างๆทางโทรศัพท์
Environment รอบตัวในระหว่างคุยนี่สำคัญมากๆนะ จะหาที่เงียบๆ ก็คงยาก ถ้าอยู่นอกพื้นที่บูธ ผู้จัดการโชว์รูม
ที่จ้องหาเรื่องเล่นงานอยู่แล้ว ก็อัดหนักเลยทีนี้ ก็มีมาแล้วเยอะนะน้องโม

------------------------------------------------------------------------------------------
มอง+ๆ// (ถึงแม้จะแอบค้านเล็กๆในใจ แต่ก็ฟัังไว้เป็นอีกมุมของเซลล์ครับ)
ก็จริงนะครับ ขอบคุณครับ แต่มันก็ค้านความรู้สึกเราเล็กๆ นั่นก็จริงอีก

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 20:06:49 »
เหอๆ ถ้ามาชมรถนานก็จะไม่ว่าเลยเนอะ นี่มาคุยโทรศัพท์ ถ้าเป็นผม เค้าไม่เกรงใจ ผมก็ไม่เกรงใจนะ มีการเรียกให้ออกมาแน่ >:(

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 11:26:41 »
ก็คนในรถคันนี้โทรไปหาเซลล์ที่อยู่บนรถอีกคันแล้วทะเลาะกันละมั้งครับ  :D
H.