ผู้เขียน หัวข้อ: }>- User Review : SAAB 900 Turbo Convertible แมลงสาบที่มีคนรักมากที่สุดในโลก -<{  (อ่าน 5205 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
สาเหตุที่กระทู้รีวิวนี้อยู่ในห้อง Relax เพราะมันเป็น 1/18 ไงครับ อิอิ...

ขอโชว์รถโมเดลตัวเองบ้างครับ กับซาบ 900 ในเวอร์ชั่นมินิรีวิว 555+

ภาพเปิด

เป็นแมลงสาบที่มีคนรักมากที่สุดในโลก

ห้องสัมภาระท้ายขนาดใหญ่ แต่เราไม่มีฟิกเกอร์พี่จิมมี่ จึงไม่สามารถให้ลงไปนอนได้ 555+

ภายในคงคอนเซปต์คอกพิทเครื่องบิน สวิตช์สตาร์ทอยู่คอนโซลกลาง เพื่อความปลอดภัยขณะเกิดอุบัตเหตุ กุญแจจะได้ไม่ปักที่หัวเข่า..(เรื่องจริงนะ ซาบใส่ใจรายละเอียดดีจริงๆ)

เครื่องยนต์ 4 สูบ 16 วาล์ว เทอร์โบมิตซูบิชิ TE-05 หัวฉีด K-jet ระบบจานจ่ายธรรมดา ไม่มีฝา DI แต่บิวต์กำลังได้ถึง 145 แรงม้า

ช่วงทดลองขับครับ อืม..เข็นได้ลื่นดี 555+

ขอขอบคุณ บริษัท ออโต้เทคนิค (ประเทศไทย) จำกัด ที่นำซาบรุ่นนี้เข้ามาขายให้ผมได้กรี๊ดเล่นๆครับ

เชิญแสดงความเห็นต่อรีวิว Saab 900 turbo convertible..  :D
V
V

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
สวยงามมากๆครับ อันนี้งานของค่ายไหนหรอครับ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

Chariot

• บุคคลทั่วไป
งานของ anson ครับ บริษัทเขาปิกกิจการไปแล้ว ของเลยหายากหน่อย แต่ราคาไม่แพงครับ ผมได้มาหลักร้อยเอง จากตลาดกลางคืนคลองถม

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
งานของ anson ครับ บริษัทเขาปิกกิจการไปแล้ว ของเลยหายากหน่อย แต่ราคาไม่แพงครับ ผมได้มาหลักร้อยเอง จากตลาดกลางคืนคลองถม

ครับ ดูสวยมากๆเลยครับ คุณโชคดีมากๆเลย

น้องชายผมก็ชอบเก็บรถเหล็กเหมือนกันแต่มันเก็บแต่รถเล็ก ผมเองได้แต่นั่งมองมันในตู้ 5555 
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"