ผู้เขียน หัวข้อ: ++++อยากได้ภาพ HONDA ทำลายรถครับ+++  (อ่าน 8746 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
++++อยากได้ภาพ HONDA ทำลายรถครับ+++
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 19:04:55 »
ตอนนี้น้ำก็แห้งแล้ว อยากทราบว่า HONDA จะเริ่มกระบวนการทำลายรถที่จมน้ำเมื่อไร่ครับ แล้วจะเอารูปมาโพสต์ออกสื่อต่างๆ ไหมครับ อยากเห็นครับ ผมว่าควรจะนำรูปมาเปิดเผยนะครับ เพื่อความสบายใจของ ลูกค้าด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ++++อยากได้ภาพ HONDA ทำลายรถครับ+++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 19:08:04 »
ผมคิดว่าเค้าคงไม่ทำลายทั้งคันหรอกครับ เคยฟังข่าวช่อง3 เค้าบอกว่าอะไรที่รีไซเคิลได้ ก็จะนำไปรีไซเคิล
แต่ผมแอบคิดต่อไปเองว่า รีไซเคิลของเค้าน่าจะมีการ reuse ด้วย เพราะชิ้นส่วนบางอย่างแช่น้ำไปมันก็เท่านั้น ไม่ได้เสียหายอะไร เอามาใช้ใหม่ได้เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
Re: ++++อยากได้ภาพ HONDA ทำลายรถครับ+++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 19:21:20 »
เห็นด้วยครับ อะไรที่มันจมน้ำแล้วไม่เสียหายเลยก็น่าจะเอามาใช้ใหม่ได้นะครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 19:34:59 »
ทางฮอนด้าก็ประกาศแล้วว่าจะทำลายทั้งรถ และชิ้นส่วนที่ยังไม่ได้ทำการผลิตหนิครับ

ได้ยินมาว่าตอนทำลายก็จะทำการเชิญสื่อมาด้วยครับ

ส่วนรีไซเคิลนั้น  ต้องมีการผ่านกระบวนการครับ เช่นพลาสติกก็จะต้องผ่านการหลอมใหม่ครับ

การนำชิ้นส่วนบางอย่างถึงจะจมน้ำแล้วไม่เป็นไร มาผลิตใหม่ก็ไม่ควรทำอย่างยิ่งครับ   และผมก็เชื่อว่าทางฮอนด้าไม่ทำครับ

ส่วนข้างล่างนี่คือตัวอย่างของมาสด้าจากกรณีเรื่อบรรทุกคว่ำครับ ครับ  ปล. สภาพรถเสียหายน้อยกว่าฮอนด้าเยอะ  บางคันแทบไม่เป็นอะไรเลย  ส่วนใหญ่ยังขับได้

阿蘇山

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 20:20:07 »
น่าจะเอาไปเป็นเป้าซ้อมให้ ทอ. แสดงแสนยานุภาพ JAS-39 นะครับ

ออฟไลน์ alove

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 20:59:57 »
จอโลกเศรษฐกิจ-เด่น-รายงานสด..ฮอนด้ายันทำลายรถจมน้ำทุกคัน
http://www.krobkruakao.com/video.php?type=videoDetail&video=39&path=8420&year=2011&month=12

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 22:13:29 »
คิดว่าฮอนด้าต้องทำลายรถทิ้งทุกคัน เนื่องจากเป็นสัญญาของบริษัทประกัน

หากฮอนด้าเอาเงินประกันแล้ว ห้ามเอารถที่เสียหาย ไปหารายได้เข้าตัว

ไม่งั้นบริษัทประกันก็ขาดทุนตายเลยสิ ฮอนด้าก็ได้ทั้งเงินประกัน และเงินจากการเอาของเก่ามาตากแห้งขาย

อันนี้วิเคราะห์จากเคสของเรือขนรถวอลโว่ล่มครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 22:29:33 »
ที่เจ็บหนักสุดคงเป็นบริษัทประกันครับไม่ใช่Honda
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 22:46:04 »
จอโลกเศรษฐกิจ-เด่น-รายงานสด..ฮอนด้ายันทำลายรถจมน้ำทุกคัน
http://www.krobkruakao.com/video.php?type=videoDetail&video=39&path=8420&year=2011&month=12

ผมทราบครับว่า เค้าออกข่าวว่าจะทำลายทุกคัน แต่ผมอยากรู้ครับว่า จะมีการเผยแพร่ภาพการทำลายไหมครับ หรือแค่พูดลอยๆ ไม่มีอะไรมาให้ประชาชนได้เห็น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 22:59:36 »
คงต้องมีให้เห็นอย่างแน่นอน เพียงแต่จะยังไม่ใช่ตอนนี้ครับ
ทุกฝ่าย หลายส่วนงาน กำลังทะยอยแก้ปัยหา และทำงานที่ต้องทำไปตามสเต็ปๆอยู่ครับ

ใจเย็นๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 23:22:39 »
คงต้องมีให้เห็นอย่างแน่นอน เพียงแต่จะยังไม่ใช่ตอนนี้ครับ
ทุกฝ่าย หลายส่วนงาน กำลังทะยอยแก้ปัยหา และทำงานที่ต้องทำไปตามสเต็ปๆอยู่ครับ

ใจเย็นๆ

ขอบคุณครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 00:04:08 »

ใจเย็นๆ

รอรับชมครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 12:23:36 »
ตอนนี้อันดับแรกเขาต้องเร่งกู้โรงงานให้เร็วที่สุดก่อน

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 17:15:05 »
ไม่ต้องห่วงครับ เดี๋ยว สรยุทธก็ไปทำข่าวแน่นอน ทีนี้มาแบบสดๆเลย ไม่ต้องดูรูป  ;D

ออฟไลน์ limbotbb01

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 17:21:55 »

lead singer have relaxless.i listen this music not have relax in music, that have only pressure of feeling
becuz volume level see to serious. This music? should be relax of sound.

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 17:43:25 »
ขนาดรถที่ขนย้าย หนีน้ำมาจอดที่ดอนเมืองทัน (น่าจะหลายคันอยู่) ยังไม่นำมาขายเลยครับ เค้าจะเก็บไว้ใช้ในกิจการภายในของทางHondaเอง เพื่อความมั่นใจกับผู้บริโภค เพราะว่า รถที่ขนหนีน้ำออกมาทัน กับที่นำออกมาไำม่ทัน เลขตัวถังต้องใกล้เคียงกันมากแน่ๆ เดี๋ยวก็ไม่สบายใจกันอีก

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 17:57:07 »
ผมว่าไม่ต้องห่วงครับเพราะยังไงเค้าก็ต้องเชค quarantine และ reject แล้วทำการแจ้งยอดให้ boi อยู่แล้วแต่มันต้องใช้เวลาครับไม่ใช่วันสองวันก็เสร็จ

ถ้าแจ้งกับ boi ว่า reject ก็ต้องทำลายก็ต้องส่งไปทำลายครับ