ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้หน่อยครับรถผมเป็นไรไม่รู้ครับ  (อ่าน 2983 ครั้ง)

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
ช่วยดูให้หน่อยครับรถผมเป็นไรไม่รู้ครับ ไปแจ้ง ศูนยแล้วเค้าบอกว่าต้องปรึษอาจารน์ก่อนตอนนี้ผ่านไป 2-3 เดือนแล้วยังไม่มีใครติดต่อกลับมาเลยครับ

!

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
Re: ช่วยดูให้หน่อยครับรถผมเป็นไรไม่รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 13:57:56 »
รวน..ขนาดนั้นเป็นผม  ผมไม่กล้าใช้อะครับ....
ดูแล้วเป็นรถใหม่นี่ครับ....เอาไปไว้ที่ศูนย์ดีกว่าครับ...

ระบบไฟหรือกล่อง  รวนหรือเปล่า..ไม่มั่นใจให้ท่านมามาดูอีกทีนะครับ....

ออนไลน์ FyGI

• Hero Member
Re: ช่วยดูให้หน่อยครับรถผมเป็นไรไม่รู้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 19:41:16 »
ไม่กล้าเดาอะครับ

แต่ถ้าเป็นผม คิดถึงกล่อง

อันดับแรกเลย

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 01:08:08 »
กล่อง

ระบบไฟ

ระบบจ่ายน้ำมัน ???

เข้าศูนย์ด่วนครับ ฝืนใช้ไป เครื่องยนต์อาจช้ำได้นะครับ เสียดาย รถยังใหม่อยู่เลย

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 13:23:28 »
เข้าแล้ว0ไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 07:47:06 »
เปลี่ยนศูนย์ใหม่เลยครับ

เดาว่าอาจจะเป็นที่ระบบสายไฟ กล่อง หรือมีน้ำเข้าขั้วต่อตอนติดฟิล์ม หรือ ระบบกัยขโมย