ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ colorado ใหม่มันมี rain sensor ด้วยเหรอ  (อ่าน 4017 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
พี่จิมมี่ colorado ใหม่มันมี rain sensor ด้วยเหรอ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 18:46:44 »
พอดีไปดูรถโชว์มาแล้วสงสัยครับ ตัวที่ดูเป็นรุ่น LT ตัวเตี้ยกับตัวสูง พอเข้าไปในรถไปสะดุดตากับกล่องสี่เหลี่ยมแปะอยู่ข้างๆกระจกมองหลัง ไอ้ผมมันก็ซนถอดฝาครอบออกมาดูมันเป็นกล่องเล็กๆมีสายไฟต่อขึ้นเพดานไปถามเซลล์ว่ามันคืออะไรเซลล์ก็ไม่รู้จนต้องไปตามช่างมา ช่างก็ไม่รู้เหมือนกันบอกรุ่นใหม่ยังไม่เคยดูเลย ไปอบรมมาแต่พวกเครื่องยนต์กับเรื่องคร่าวๆเป็นหลัก จากตำแหน่งที่ติดตั้งผมสงสัยว่ามันคือ rain sensor แต่ในรายการอุปกรณ์มาตราฐานมันก็ไม่มีบอกว่าเป็นแบบอัตโนมัติ สรุปคืองงครับว่าไอ้กล่องนี้มันคืออะไร

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Re: พี่จิมมี่ colorado ใหม่มันมี rain sensor ด้วยเหรอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 19:22:20 »
เป็นรถทดลองประกอบหรือเปล่าครับ เพราะช่วงที่มีสปายช็อตเยอะๆ ก็เห็นบางคันก็มีนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: พี่จิมมี่ colorado ใหม่มันมี rain sensor ด้วยเหรอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 19:25:52 »
เป็นรถทดลองประกอบหรือเปล่าครับ เพราะช่วงที่มีสปายช็อตเยอะๆ ก็เห็นบางคันก็มีนะครับ

ไม่รู้เหมือนกันเซลล์บอกว่าเป็นตัวขายจริงเลย เดี๋ยวมอเตอร์โชว์ไปดูอีกที

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 19:46:26 »
มันคือ Door Lock Reciever Antena
หรือเสาอากาศที่เอาไว้รับสัญญาณจากรีโมท