ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าLexus เอา prius C(Aqua) มาทำใหม่ให้ดูดีขึ้น ติดตรา Lexus ขายราคา 1.5-2ล.คุณจะซื้อไหมครับ  (อ่าน 6989 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมคิดมานานแล้วตั้งแต่เห็นเจ้านี้ ในเมื่อ lexus

ยังเคยเอา prius มาทำจนกลายเป็น CT200

เอา camry hybrid มาทำจนเป็น HS250

แล้วทำไมถึงไม่เอาเจ้ากระจงน้อย(prius C) มาทำบ้างละครับ
จะได้รถ Premium Sub-compact อีกคันหนึ่งที่ดูน่ารักแบบ A-class ตัวปัจจุบัน(Benz Jazz)
ราคาก็ไม่แพงเพราะใช้อะไหล่ร่วมกับน้องน้ำ(Prius C) ได้

เพื่อนๆ คิดอย่างไรกันครับ :D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
HS250 = Toyota SAI ครับ

ส่วนตัวแล้วมันดูไม่พรีเมียมพอครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ก็ได้ (แต่ออฟชั่นต้องสมกับราคานะถึงจะซื้อ )
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ John Cena

วัสดุภายในต้องอีกเกรดเลยเชียว ดีไซน์ด้วย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ไม่ซื้อ 

และคิดว่า คนทั่วไปจะมองว่า

นี่คือการถอยหลังของ เล็กซัสด้วยครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
ไม่หรู ไม่ hip ไม่ chic พอครับ
เหตุผลเดียวกับ hs250 กะ gx460
เหมือนเป็นแค่ rebadged toyota ไม่สมควรจะแปะตรา lexus
ถ้าจะทำอย่างมากก็เก็บไว้กวาดเงินในตลาด us อย่างเดียวพอครับ

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
ไม่ค่อยเห็นแบรนด์หรูทำ Sub compact นะครับ มันเล็กไป... ดูไม่หรู

ออฟไลน์ H3T

แบรนด์ Lexus ในอเมริกาแข็งแกร่งและใด้รับความเชื่อมั่นสูง จึงมีคู่แฝดในหลายๆรุ่นของ Toyota ทำออกจำหน่าย
 รุ่นที่ถือว่าสร้างแบรนด์ให้ Lexus ติดตลาดจนถึงทุกวันนี้ก็คือ
         LS ---- > Crown
 จากนั้นก็
         RX -----> Harrier
         LX470 Cygnus -----> LC 100
         GX470 ------> Prado

Chariot

• บุคคลทั่วไป
คงจะได้ผลเฉพาะในอเมริกา แต่ในทวีปอื่นๆ ผมว่าดับสนิท

ออฟไลน์ FyGI

ออฟไลน์ Nuttie

เป็นผม จะตัดสินใจได้ว่าชื้อหรือไม่ชื้อมันขึ้นอยู่กับว่า ทำใหม่ให้ดูดีขึ้น มันดีขึ้นยังไงขนาดไหน

::) ;D

ออฟไลน์ PREM

ไม่ซื้อครับ เหตุผลก็เหมือนกับตอนที่ จขกท ถามเรื่องเอา Almera ไปแปะตราเบนซ์เลยฮะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คำตอบเดียวกับ กระทู้ก่อนเช่นกัน
เสียแบรนด์เปล่าๆครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ Lertvarit

มันจะไปชนกับ CT200h รึเปล่า ขนาดห้องโดยสารกะจากรูปถ่ายแล้ว ไม่ค่อยต่างกันมากมาย
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
SAI หรือ HS น่ะ คิดๆ ไปมันก็ประมาณ Corona Hybrid นั่นละครับ

ส่วน Lexus Aqua น่ะ

เท่าที่ดูจากความต่างของ Prius กับ CT แล้ว ผมว่า ไม่น่าคุ้มที่จะซื้อครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Niceguy_C

สมัยก่อนนั้น ยี่ห้อ เล็กซัส ก็คือโตโยต้ารุ่นแพงๆ ที่ไปขายเมกาแหละครับ

แต่ต่อมา หลังจาก โตอย่างต่อเนื่องที่เมกา เล็กซัสก็เริ่มที่จะผลิตรถ ที่เป็น เล็กซัส ออริจินอล ออกมา ไม่ใช่โตโยต้าแปะตราเล็กซัส

แล้วปัจจุบันนี้ โตโยต้าได้ตัดสินใจที่จะทำตลาด เล็กซัสในญี่ปุ่นบ้านตัวเอง เพราะฉะนั้นแล้ว จะเหลือเพียงบางรุ่นเท่านั้น ที่ยังเป็น รถที่มีขายทั้ง โตโยต้าและเล็กซัส อย่างเจ้า HS และในอนาคตคาดว่า คงแยกรุ่นกันไปของใครของมันเลย

ส่วนเจ้า Prius-C นั้น คิดว่า เล็กซัสคงไม่สนใจตลาดตรงนี้แน่ๆ เพราะเรื่องราคา

อย่างเจ้า CT200h ที่เอาเครื่องกับเกียร์ ของพรีอุสมา ก็ทำราคาต่ำลงไป จนเริ่มต้นที่ สองล้านสอง เพราะฉะนั้นถ้าทำรถเล็กกว่านี้ก็แปลว่าราคาจะทำต่ำกว่า สองล้าน พอสมควร ซึ่งเล็กซัสคงไม่ทำแน่ๆ เพราะถ้าราคาเฉียดสองล้าน คนก็ออก CT200h ถ้าต่ำมากเกินไปก็เสียแบรนด์อีก

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ไำม่ซื้อแน่นอนครับ
ถ้าจะเล่นรถราคาแพงๆทั้งที คงไม่เอารถโตโยต้าแปะตราเลกซัสครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

ทุกวันนี้ผมยังเห็นว่า CT200h แพงมากเลยครับ โอเคช่วงล่างหรืออะไรอย่างอื่นอาจจะดีกว่า Prius นิดหน่อย แต่ผมว่ามันแพงเกินไปจริงๆ ผมแอบรุ้สึกว่าภายในของ CT200h ยังแคบกว่า Prius ซะอีก เพราะฉะนั้นถ้าLexus เอา prius C(Aqua) มาทำใหม่ให้ดูดีขึ้น ติดตรา Lexus ขายราคา 1.5-2ล.ผมก้ไม่ซื้อครับ