ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม!! ระบบเซนเซอร์ ป้องการการเปิดประตูชนเสา  (อ่าน 4555 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ถาม!! ระบบเซนเซอร์ ป้องการการเปิดประตูชนเสาหรืออะไรก็ตาม  มันมีไหม หรือเคยมีไหมอะ     พึ่งเปิดประตูไปชนกะน็อตยึดคอมเพลดเซอแอร์ ที่หอพี่มา   มองไม่เห็นน็อตครับ ขอบประตูมันบังอยู่ ผล สีถลอดลึกเลย   เซงมากๆ    จึงอยากทราบว่ามันมีโอกาศเป็นไปได้ไหม ระบบนี้    คิดมาเองครับ  :D

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: ถาม!! ระบบเซนเซอร์ ป้องการการเปิดประตูชนเสา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:26:33 »
ติดคิ้วกันกระแทกครับ ง่ายๆแต่จบเลย

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: ถาม!! ระบบเซนเซอร์ ป้องการการเปิดประตูชนเสา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:30:32 »
ล้ำๆอยากจัดก็แบบนี้เลยครับ แต่ไม่รู้จะมาถึงไทยเมื่อไหร่นะตัวนี้

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:32:24 »
พอเซนเซอร์ร้องเตือนก็โดนพอดีเช่นกัน เราเองอาจจะระวัง ผู้โดยสารล๊ะ
ติดคิ้วตามที่คุณ Chariot แนะนำ จะชิ้นเล็กที่มุมประตู หรือเป็นเส้นตามความยาวประตู
แน่นอนกว่าและถูกกว่า

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:11:44 »
ของผมมันไปชนตรง บนๆของบานประตูเลย  น็อตโผล่มามองไม่เห็นครับ       น่าจะทำระบบ ประตูมีเซนเน่อ แล้วก็ ล้อกแรงดันของเราเนอะ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:29:48 »
ผมว่าคงไม่มีประโยชน์เพราะเปิดผัวะไป เซนเซอร์ร้องไม่ทันอิอิ หาคิ้วกันกระแทกดีกว่าครับ

ออฟไลน์ pite

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:48:23 »
= = เปิดระวังๆก็พอมั้งครับถ้าใส่นู่นใส่นี่ไปราคารถก็แพงขึ้นไปอีก 555555
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 14:48:56 »
ผมว่าคงไม่มีประโยชน์เพราะเปิดผัวะไป เซนเซอร์ร้องไม่ทันอิอิ

ผมก้ว่าอย่างนั้นนะครับ มันจะไม่ทันร้อง

จริงๆเวลาขับรถเข้ามาจอดก้ต้องดูให้ดีๆก่อนหละครับว่าที่เรามันมีอะไรขวางตรงไหนบ้าง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 00:50:53 »
ล้ำๆอยากจัดก็แบบนี้เลยครับ แต่ไม่รู้จะมาถึงไทยเมื่อไหร่นะตัวนี้

อันนี้ใช้ได้เลยครับ ป้องกันการสร้างรอยให้ประตูรถของท่านอื่น เวลาผมจอดในอาคาร เหมือนระแวงเกินไปแล้วคือต้องจอดชิดขอบ ให้ห่างจากอีกคันมากๆ แต่อันนี้น่าจะช่วยในเรื่องนี้ได้ทีเดียว (โดยให้เป็นของรถคันรอบๆนะ) ส่วนการชนเสาผมว่าน่ากลัว เพราะมันจะโจมตีเราในแนวตั้งครับ