ผู้เขียน หัวข้อ: ALL NEW VIOS 2013 เขาจะแก้ไขเืรื่องคันเร่ง หน่วงหรือเปล่าวครับ  (อ่าน 12412 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
จะไปจอง city เซลล์บอก ได้ต้นปี หน้า เดียว รัฐบาลเขา ยืดอายุรถคันแรก บลา บลาๆ
ก็เลยนึกขึ้นได้ลองดูรถใหม่ๆ ปีหน้า เลยลองเข้าไปดูตรงนี้

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3420:new-cars-in-thailand-2012-2015&catid=54:special-report&Itemid=155

เสียใจนิดๆ ที่เปลี่ยนแค่ body เครื่องตัวเดิม
เคยขับ vios แฟนแล้ว ผมไม่ชอบเรื่องคันเร่งเลย

ตอนนี้เลือกไม่ถูกเลย จะเอารถอะไรดี จะไปเล่น eco car ก็รู้สึกไม่เหมาะกับเรา
ที่ต้องไปหาแฟน ต่างจังหวัดเดือนอย่างน้อย 2 ครั้ง ไปกลับเกือบ 300 km
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2012, 20:14:15 โดย Sacrifice »

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
บางทีหน่วงไม่หน่วงนี่ก็ขึ้นอยู่กะคนใช้ด้วยมั้งครับ อย่างถ้าคุณยายขับเงี้ย ท่านก็ชอบคันเร่งหน่วงหน่อยๆค่อยๆมา เหยียบเบาๆ

แต่ถ้าผมขับ ชอบกดแล้วมาทันทีทันใจ มันก็ต่างกันนะครับ ผมว่าจุดนี้น่าจะเป็นจุดขายมากกว่าปัญหาของรถครับ :P

ถ้า Eco Car เนี้ยมันก็ไม่ใช่ว่าจะขับทางไกลไม่ได้นะครับ แต่ต้องระมัดระวังมากขึ้นเท่านั้นเองครับ แต่ถ้ารอได้แนะนำให้รอนะครับ

เพราะ Vios ตัวปัจจุบันผมไม่ชอบหน้าปัดตรงกลางของมันมากๆ ดูแล้วมึนหัวครับ

อ่อเกือบลืม มีอีกคันลองไปดู Ford Fiesta 1.5 มารึยังครับ ถ้าขับทางไกลมันก็ดีนะครับ อุปกรณ์เซฟตี้เยอะดี

ปล.รัฐบาลคงไม่ยืดแล้วมั้งครับ :P

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
จริงๆน่าจะอยู่แค่ที่ software นะ
ทำไมพี่โต ไม่ยอมแก้ อัลติสยังไม่ค่อยหน่วงเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YenChar

น่าจะดีขึ้นแหละครับ

เชื่อว่า ผู้พัฒนาคงได้อ่านความเห็น รวมถึงเข้าใจในจุดอ่อนของคันเร่งไฟฟ้า(หน่วงๆ)แบบนี้แล้ว
อนาคตข้างหน้า วีออสใหม่ น่าจะใช้คันเร่งไฟฟ้าเหมือนเดิม(หมดยุคคันเร่งสายแล้วครับ)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ปรับแน่นอนครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ vellcap

สาธุ พี่โตเขามั่นใจว่าเขาทำรถมาจะแย่ขนาดไหนเขาก็ขายได้แน่นอนครับ
เพราะฉะนั้นผมขอแค่คาดหวังไว้เบาๆก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ banch

ถ้าเค้าคิดจะแก้คงแก้ไปตั้งนานแล้วครับ

ไม่ได้ยากอะไรเลย