ผู้เขียน หัวข้อ: ขณะที่คนอื่นไปลอง ECO Car กัน วันนี้ผมไปลองเจ้านี้ครับ KIA PICANTO  (อ่าน 11928 ครั้ง)

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
หน้าตาประมาณนี้ครับ

เดี๋ยวก่อนครับ ไม่มีซันรูฟนะครับ  :D :D
เครื่อง 1200 DOHC 87 BHP @ 6000 RPM (ก็แรงเหมือนกันนะ  ;D ;D )
คันที่ผมลองเป็น เกียร์ AUTO 4 จังหวะ มี D3 D2 D อ่ะครับ ไม่มี บวกลบ  ::)
ภายในก็ดูสวยดี แต่เหม็นกลิ่นอุตสาหกรรมแปลกๆ มันบอกไม่ถูกอ่ะครับ แต่พอเปิดแอร์แล้วกลิ่งก็ค่อยๆ หายไปครับ
สิ่งที่ชอบคือใต้เบาะมีที่เก็บรองเท้าด้วย แนวโคตร
แอร์ ธรรมดาไม่ออโต้ครับ วิทยุโซนี่
มาตรวัด สวยดีครับ
ราคา น่ารักมากครับ 497000 บวกประกัน 5 ปี ลืมไปแล้วว่ากี่ กม ฟรีประกันชั้น 1 ถ้าซื้อเงินสด เซลล์บอกเดี๋ยวติดสัญญาณกันขโมยให้  ;D
ออกตัว หลังสัมผัสเบาะครับ ไหลไปถึง 140 กว่าแล้วจะขึ้นไปช้าๆ แล้วล่ะครับ เบาะหน้าแข็งแปลกๆ เบาะหลังนั่งสบายโคตรๆ เลยครับ นิ่มมาก แถมแอร์ตรงกลางเป่า
ไปถึงเบาะหลังด้วยทั้งๆที่ปรับแค่ เบอร์ 2 อันนี้ ประทับใจ
เข้าโค้ง ok ในแบบรถเล็ก ไฟท้าย เป็น LED เส้นๆ เหมือน BMW รุ่นใหม่ๆ เลยครับ
ทัศนวิสัย ok ใช้ได้
แต่เป็นที่น่าเสียดายผมไม่ได้พกกล้องไปด้วยไม่งั้นจะถ่ายรูปเอามาให้ดูครับ
งานนี้ต้องบอกเซลล์น่ารักมากครับ ให้ลองไปไกลถึงบ้านบึงเชียว เซลล์บอกว่า รถมันขายไม่ค่อยออก เลยให้ลองไกล ได้ครับ
สุดท้ายนี้ ผมมีคำถามครับ พี่ๆ ที่จะซื้อ ECO CAR ไม่มองมาที่ PICANTO นี่บ้างหรอครับ  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ toonze

สวยอะครับชอบ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เอา ABS และถุงลมมาแล้วจะมอง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

;D ;D ;D ผมลืมมองเรื่องนี้ไปเลยครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ FyGI

จริง ถุงลมด้านคนขับด้านเดียวยังรับได้

แต่ ABS ไม่มี รับไม่ได้

ถ้าบริษัทแม่ ลงมาทำเอง แบบ ซูซุกิ

ผมว่าคนไทย มั่นใจมากกว่านี้แน่ครับ

ออฟไลน์ burutrad

รถสวยครับเรื่องนี้ยอมรับต่อย่างอื่นมันยังขาดๆเกินๆอยู่... :)

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
New Rio ผมเห็นแล้วโอเคเลยนะ ได้ลดภาษีเต็ม 100,000 ด้วย  ::)

ออฟไลน์ beebird

สีสวยดีนะครับ

ออฟไลน์ PREM

เคยเห็นวิ่งอยู่ 2-3 คัน ก็สวยดีฮะแต่เล็กไปหน่อย
อีกอย่างไม่มีทั้ง ABS และ Airbag ทำให้ไม่น่าซื้อเลย :(
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
 :) สวยดี เคยแต่เข้าไปลองนั่ง แล้วศอกติด เวลาขยับตัวในรถ  รู้สึกว่า ภายในมันเลยดูแคบไปหน่อยครับ

:) สวยดี เคยแต่เข้าไปลองนั่ง แล้วศอกติด เวลาขยับตัวในรถ  รู้สึกว่า ภายในมันเลยดูแคบไปหน่อยครับ

ข้างหน้าแคบมากจริงๆ ครับ แต่ข้างหลังนี้ โอ้ววว สบายโคตรๆ เลยครับ แบบว่า เบาะมัน นิ่มโคตรๆ อ่ะครับ

ออฟไลน์ OhnMk

ถ้ามี Airbag , ABS และ และบริษัทแม่ลงมาลุยเอง ผมว่าน่าจะขายดีนะครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
ไม่มองครับ
.
.
.
.
.
.
หา !!!!!!! ราคา 497 ไม่มี ABS เหรอ............????

ออฟไลน์ nonglek1228

• Newbie
  • *
ผมว่ายังไม่ครบ สำหรับผม

ออฟไลน์ treebegin

ขาด ABS ถุงลม ครับ เลยกลายเป็นแพงกว่าชาวบ้านเขา เลยจบเลยครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ไม่มองครับ
.
.
.
.
.
.
หา !!!!!!! ราคา 497 ไม่มี ABS เหรอ............????

:D ;D

ออฟไลน์ superden

ไฟท้ายผมไม่เห็นว่าเป็นLED นะ  คือมันทำแบบLED แต่หลอดไฟข้างในแบบธรรมดาเลย  เห็นวิ่งในเชียงใหม่หลายคันอยู่(ราวๆ10คัน) แล้วผมว่าด้านหน้ามันแคบมาก แคบกว่าทุกอีโค่ คาร์เลยมั้ง ลองนั่งมาละตอนแรกก็ชอบ แต่คิดไปคิดมาก อุปกรณ์ก็มีให้ไม่เยอะ ความปลอดภัยไม่ค่อยน่าวางใจ  ศูนย์ กับอะไหล่ ก็ไม่น่าวางใจ เลยขอบายดีกว่า

ไฟท้ายผมไม่เห็นว่าเป็นLED นะ  คือมันทำแบบLED แต่หลอดไฟข้างในแบบธรรมดาเลย  เห็นวิ่งในเชียงใหม่หลายคันอยู่(ราวๆ10คัน) แล้วผมว่าด้านหน้ามันแคบมาก แคบกว่าทุกอีโค่ คาร์เลยมั้ง ลองนั่งมาละตอนแรกก็ชอบ แต่คิดไปคิดมาก อุปกรณ์ก็มีให้ไม่เยอะ ความปลอดภัยไม่ค่อยน่าวางใจ  ศูนย์ กับอะไหล่ ก็ไม่น่าวางใจ เลยขอบายดีกว่า
ที่เมืองชลนี้ ถ้าไม่ใช่รุ่นต่ำสุดให้ไฟท้ายเป็นเส้นจริงๆ ครับ ข้างนอกดุแคบมากๆ จริงครับ ที่นั่งคนขับกับคนนั่งข้าง แคบและเล็กครับ
แต่ข้างหลัง นั่งสบายแน่นอนครับ คนขับเป็นผม สูง 182 หนัก 60 คนนั่งเป็นตาผม 178 หนัก 80 ตาบอกนั่งสบายกว่า MIRAGE ครับ แต่ข้างหน้า ถึงปรับเบาะถ่อยยังไงก็ยังแคบอยู่ดี อันนี้จริงครับ  ;D ;D
เรื่องอุปกรณ์ความปลอดภัย ตอบได้เลยครับ ไม่มีอะไรพิเศษนอกจากเหล็กตัวถังเลยครับ  ;D ;D ;D ;D