ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่ารถรุ่นไหนประกอบแล้วต่ำกว่ามาตรฐานที่ควรเป็น  (อ่าน 4348 ครั้ง)

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
หลังๆอ่านเจอมากขึ้นเรื่อย ไม่รู้ว่ารีบประกอบกันหรือเปล่า

คุณคิดว่ารถรุ่นไหนประกอบแล้วต่ำกว่ามาตรฐานที่ควรเป็น

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
camry
jazz
c-class

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
เท่าที่สัมผัสรถป้ายแดง3คันแบบใกล้ชิด

ดีแม๊กซ์
วีโก้

อัลมีร่า

ส่วนตัวพอใจนะ อาจจะไม่ 100% แต่รับได้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ hutzero

Cruze LTZ  เปิดดูห้องเครื่องถึงกับผงะ   "นี่มันงานประกอบจัดวางเครื่องของรถเมื่อ 16 ปีก่อนนี่นา"
นอกนั้นก็ OK อยู่นะ

ออฟไลน์ Headman

Wuling hongtu ครับ ยาย ผมใช้อยู่คันนึง ตอนไปรับรถมา เจอหลังเต่าก่อนออกจากศูนย์ สะเทือนนิดเดียว
ที่เก็บของฝั่งคนนั่ง หลุดออกมา หลุดทั้งอันนะครับ หนังสือคู่มือ กระจายเลยครับ  ??? ???
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Boyy

• Newbie
  • *
Jazz GD ครับ ผมกับแฟนเคยใช้อยู่  ของผมเป็นตัว Idsi ปี 05 ส่วนของแฟนเป็นตัว Cool VTec ปี 05
ทั้ง 2 คันเป็นเหมือนกันเลย ประกอบมาไม่ดี ขับๆแล้วเจอเสียงก๊อกๆแก๊กตลอดอายุการใช้งาน (ขายไปทั้ง 2 คันตังแต่ปีก่อน) ใช้แล้วไม่ค่อยประทับใจเท่าไรครับ ตอนแรกกะว่าจะเปลี่ยนแบรนด์เลย แต่เจอ Jazz ตัวประกอบญี่ปุ่นไปแล้วอดใจไม่ไหว  ;D เลยจัดมาซะ ขับแล้วรู้เลยครับว่างานประกอบนี่คนละเรื่องเลย (คหสต.นะครับ)

ออนไลน์ Sgt_Meen

• Full Member
Accord กะ camry ครับ ราคาตั้งเป็นล้าน พอดีเจอกับตัว ใช้ทั้งสองคันมา1ปี เสียงก๊อกแก็กมาเลยครับ เซ็งมาก
-Toyota Vios 1.5 1stGen
-Honda Accord 2.3 G6
-Honda Accord 2.4 G8
+Honda Accord 2.0 G8
-Mercedes-Benz E250CGI W212
+BMW 520d Sport G30
+Mercedes-Benz E300 Coupe C238

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ
แต่ประเด็นแท้จริงอยู่ที่ว่า
ทำออกมาต่ำกว่าที่ควรจะเป็นแล้วมันต่ำจนน่าเกลียดหรือเปล่า
อย่าง Honda JP ที่เข้ามานี่ก็ทำให้เห็นความต่างกับ Honda made in Thailand ได้แล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Accord กะ camry ครับ ราคาตั้งเป็นล้าน พอดีเจอกับตัว ใช้ทั้งสองคันมา1ปี เสียงก๊อกแก็กมาเลยครับ เซ็งมาก

เพื่อนผมเรียกรถมานว่า "แก๊กคอร์ด" หรือ "แอ๊ดคอร์ด" ก็ได้ แล้วแต่กรณี

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Camry
ของผมมีปัญหาตรงประตูหลังการประกอบไม่ค่อยเนียนเท่าที่ควร
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ 6162002

ถ้าไปเห็นการทำงานในโรงงาน จะเข้าใจครับว่า ทำไมมันถึงเป็นเช่นนี้ *-*

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
โฟกัสผม เสียงยางขอบประตูหลังฝั่งซ้ายดังโครกครากตลอดๆ เวลาขับรถในพื้นที่เอียงๆ