ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้รถหายกันบ่อยเหลือเกิน มีวีธีกันขโมยแบบได้ผลมั้ยครับ  (อ่าน 4583 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ดีแม็กซ์-วีออส ยังยึดตำแหน่งแชมป์ รถหายเช่นเคย มันน่าจะมีวิธีการขั้นเด็ดขาดกับพวกโจรบ้าง เช่นตัดมือเป็นต้น พอมือด้วน มันคงงัดไม่ได้แล้ว

เจ้าของรถ ระวังกันให้มากๆครับ ยิ่งปีนี้ คนซี้อรถกันเยอะ ส่วนหนึ่ง เพราะโคงการรถคันแรก และน้ำท่วม (จากที่ก็ซื้อเยอะกันอยู่แล้ว)

ข่าวครับ http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9550000068482
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2012, 08:52:04 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ Ruksadindan

กันได้ครับ เห็นมีบอกวิธีล็อกเก้าอี้ด้วย ในกระทู้เก่าๆ ค้นหาได้ครับ

แต่ถ้าอยากเอาแบบแน่นอน ลองดูพวกนี้เป็นแนวทางครับ

น่าจะภาษาสเปน แปลว่า ยานพาหนะคันนี้ได้รับการปกป้องคุ้มครองโดยชัค นอร์ริส
เวิร์คไม่เวิร์คลองอ่านข่าวนี้เทียบดูแล้วกัน

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ตัดน้ำมัน ตัดการจ่ายไฟ เอามือถือซ๋อนไว้ในรถไว้ติดตามพิกัด
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ prai

ทุกวันนี้ผมไม่ได้ใช้ระบบอะไรเพิ่มเติมเลยนะครับ นอกจากที่ผู้ผลิตให้มา แต่ไม่ใช่รถตลาดด้วยก็เลยไม่ค่อยกังวล
แต่พยายามจะไม่จอดในที่เปลี่ยว และ ทำประกันภัยที่รับผิดชอบตรงนี้สูงๆ ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ล็อกมันทุกอย่าง ครับ อย่าจอดที่เปลี่ยว เสียตังแล้วปลอดภัยก็ยอมเถอะครับ50บาทกับรถเราตั้งหลาย แสน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ ^Yimm@^

วิธีที่ดีที่สุดคือ....ขอยืมไฟฉายย่อส่วนโดเรม่อน ย่อรถใส่กระเป๋าครับ หุหุ
จริงๆมันก็แค่มึเครื่องมือถ่วงเวลาโจรแหละครับ สำหรับผมติดเท่าที่ไม่ต้องดัดแปลงตัวรถ
และไม่ยุ่งกับระบบไฟครับ

ออฟไลน์ mick

แค่กระจกมองข้างก็โดนครับ หายไปทั้งหูเลย w210 จอกริมถนนที่อารีย์ซอย 4 แถวร้าน salt
ดูแลรถกันดีๆนะครับ สังคมสมัยนี้แย่มาก

ออฟไลน์ YenChar

เลื่อนเบาะไปหน้าสุด แบบที่นั่งแล้วขับไม่ได้
เอาแม่กุญแจล๊อครางเบาะ ทำให้เบาะไม่สามารถเลื่อนถอยหลังได้

ผมลองแล้ว ใช้ของ Solex แม่กุญแจคล้องประตูบ้านนี่ล่ะ
ถ้าไม่ใช่คีมตัดเหล็กอันใหญ่ๆ ตัดไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ mongolias

จอดรถในที่ไม่อันตรายจนเกินไปนัก
อย่าเก็บของมีค่าไว้ในรถ
ติดอุปกรณ์กันขโมยไว้หลายๆอัน แม้ว่าจะทำได้แค่หน่วงเวลา แต่ผมเชื่อว่าถ้าโจรเห็นว่ามีอุปกรณ์ป้องกันเยอะ บางทีอาจจะเปลี่ยนเป้าหมายไปมองคันอื่นแทนได้

ออฟไลน์ Oud1

• Newbie
  • *
ซ่อนมือถือไว้ในรถ(เข้าท่าดีเหมือนกัน)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เมืองนอก Chuck Norris

ของบ้านเรา ต้องนี่...พี่บัวขาว!!

ตอนนี้ น่าจะกำลังว่างๆ ^_^