ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้เตือนเพื่อนๆสมาชิก ระวังบ้านช่องตัวเองดีๆในวันอาทิตย์ด้วยครับ  (อ่าน 7327 ครั้ง)

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เนื่องจากวันอาทิตย์ที่ผ่านมาสดๆ ผมไม่ได้ออกไปข้างนอก อยู่บ้านทั้งวันเลย

สักพักหนึ่งตอนสักประมาณบ่าย3 มีคนมากดกริ่งที่หน้าบ้าน ผมกำลังอยู่ในห้องน้ำเลยไปดูไม่ได้

ทิ้งช่วงห่างสักนาทีหนึ่งก็กดกริ่งอีกรอบ ผมมองจากหน้าต่างห้องนอน เห็นเป็นผู้ชายตัวสูงประมาณ 170 ผิวคล้ำๆ

แล้วผมก็กำลังเดินออกไปหน้าบ้านพอดี เป็นจังหวะที่อีกฝ่ายขึ้นรถ แล้วขับออกไปอย่างรวดเร็วมาก

เพราะพอผมถึงหน้าบ้าน รถคันนั้นก็ออกไปเกือบถึงหน้าปากซอยเลยทีเดียว

จากการสอบถามคนงานที่อยู่ตึกหอพักฝั่งตรงข้าม ซึ่งสร้างเยื้องกับบ้านผม (คนงานเป็นของบริษัทผมเอง )

เค้าเล่าว่า เห็นรถคันนี้ขับเข้าออกหลายรอบแล้ว จนมาจอดกดกริ่งที่บ้านผม

แต่พอจังหวะกดกริ่งครั้งที่ 2 คนงานเดินออกมาจะมาถามว่าเป็นใครมาจากไหน แค่นั้นแหละไม่ตอบ ขึ้นรถขับออกไปอย่างรวดเร็วเลย

ทีนี้เลยเกิดการสงสัยกันว่า จะเป็นการไล่กดกริ่งเพื่อดูว่ามีคนอยู่บ้านหรือไม่ สงสัยว่าจะเป็นโจรขับรถเก๋งที่ตระเวณตามบ้านเดี่ยวที่เคยเป็นข่าว

บ้านผมไม่กลัวโจรพวกนี้เท่าไหรครับ เพราะมีโรงงานตั้งอยู่ข้างๆบ้าน เปิด 24ชม. และมีหอพักคนงานฝั่งตรงข้ามบ้าน เยื้องไปหน่อยๆเอง เหมือนเป็นยามให้ 24ชั่วโมงอยู่แล้ว

ที่น่าสังเกตคือ ไม่น่าจะกดผิดบ้าน เพราะทั้งซอยมีบ้านผมหลังเดียว กะ โรงงาน และหอพัก

และทำไมพอคนงานเดินออกมาจะถามเท่านั้น ถึงรีบขับรถออกไปด้วย

อยากขอเตือนให้เพื่อนๆสมาชิกที่อยู่ละแวกนี้ระวังตัว หรือสังเกตกันสักนิดนะครับ

บ้านผมอยู่แถว ถนนเฉลิมพระเกียรติ เส้นเดียวกับสวนหลวง ร.๙ ครับ

จุดสังเกตรถต้องสงสัยคือ Cefiro A31 สีเงิน แต่งVIP โหลดเตี้ย น่าจะแต่งเครื่องด้วย

จุดสังเกตคนขับรถต้องสงสัย ผู้ชายผอมสูงประมาณ 170 ผิวคล้ำ ผมสั้นเกรียน
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ขอบคุณครับ..บ้านผมก็คล้ายๆบ้าน จขกท. สุดซอย ห่างบ้านคนอื่นพอควร แต่ไม่มีคนงานอยู่ตลอดเวลา อยู่แค่สามคน พ่อแม่ลูก ผมติดกันขโมยกะกล้องรอบบ้าน วันหยุดใครมาเรียก มาขายของ ผมจะเหน็บ เจ้าเก้ามอมอ มาด้วยเสมอ ระแวง ตั้งแต่มีวัยรุ่นสองคนมาด้อมๆมองๆ แล้วพยายามจะเปิดประตูหน้าบ้าน แต่เปิดไม่ได้ โชคดีมากๆ ตั้งแต่นั้นมาวันหยุดนี่ผมติดอาวุธตลอด..

ออฟไลน์ ^Yimm@^

พี่ข้างบนพกวัวไว้9ตัวเลยหรอครับ(9มอมอ) ล้อเล่นนะครับ
ของผมมีแปลกกว่่าครับ ตอนสัก2ทุ่มพ่อผมยืนคุยกับพี่ชายที่ข้างๆบ้าน อยู่ดีๆบุคคลปริศนาก็เปิดประตูบ้านผมเข้ามา
(ลืมล๊อค) พ่อผมหันไป เห้ย มันวิ่งหนีไปเลย งงมากมาย หมา4ตัวก็นอนหลับอยู่อีกหุหุ ถ้ามันเป็นโจรก็ตลกดีที่มันไม่เห็นคนยืนอยู่

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
หน้าวัว เฮ้ย หน้ากลัวจริงๆ นะครับ
แถวบ้านผม ส่วนใหญ่จะมาเป็นพวกกระป๋องสังฆะทาน เอามาแจก แต่ไม่มาเก็บซักที สงสัยมาดูลาดราว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
บอกตามตรง ถ้าเจอพวกนี้ผมซัดไม่เลี้ยง อย่าหวังว่าคนที่มาคิดร้ายกับผมแล้วผมจะปราณี เอาให้ตายได้ก็จะเอาไม่รู้สึกผิดด้วย ตอนนี้ที่บ้านผมมีแค่แฟนผมกับลูกน้อยอยู่ ดีที่กลางวันมียายบ้านข้างๆกับตรงข้ามอยู่ตลอดเหมือนกัน

เมื่อราวๆ 3 ปีก่อนเคยมีพนักงานที่โรงงานคนนึงท่าทางดูเหมือนมิจฉาชีพแฮะ ช่วงก่อนวันหยุดยาวโม้ว่าจะตระเวนไปตามหมู่บ้านต่างๆถ้าเห็นบ้านไหนไม่มีคนอยู่ก็จะมายกเค้า ผมก็บอกไปว่าอย่ามาบ้านผมละกัน ถ้าอยู่บ้านก็จะยิงไม่เลี้ยง ถ้าไม่อยู่ก็จะตามหาตัวพาพวกคนงานก่อสร้างลูกน้องเพื่อนที่บ้านฉางมากระทืบให้หายชั่ว แล้วก็หัวเราะ หึหึหึ (พูดเล่นแต่สายตาเอาจริง) มันก็เงียบๆไปไม่โม้ต่อ จากนั้นหลังโบนัสออกก็ออกไปเลย

ป.ล. กะลังหาซื้อปืนอยู่ ไม่รู้ว่าพี่ที่โรงงานผมเค้าหาให้ได้รึเปล่านานแล้วเนี่ย ไม่รู้ว่าแกกลัวผมจะไปยิงใครรึเปล่าเลยบอกว่าหาไม่ได้ซักที อาวุธที่มีก็แค่ไม้กอล์ฟเอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ที่วันอาทิตย์ผมไม่ได้ออกไปไหนก็เพราะมีลูกน้อย1เดือนอยู่บ้านนี้แหละครับ

คนงานผมทืบขโมยเก่งครับ สมัยก่อนเคยจัดการไปแล้ว 5คน (สมัยก่อนซอยผมน่ากลัวสุดๆ ถนนลูกรัง ไม่มีไฟส่องระหว่างซอยเลย)

ส่วนอาวุธป้องกันตัวผมเยอะ สะสมมาตั้งแต่สมัยเรียน ปวช.  ประสบการณ์ก็แยะ 55555
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014

ออฟไลน์ 2k

มีมุขแกล้งว่าเป็นพนักงานทรูมาตรวจสอบจานในบ้านด้วย พวกนี้มักหลอกคนแก่ๆที่ดูไม่รุ้เรื่องอะไรโดยดูว่าบ้านไหนมีจานแดงหรือจานรับสัญญาณเอา

ที่ผมเคยเจอคือไอ้พวกที่ทำที่ว่ามาขอรับบริจาคโลงศพ มันมาถึงกับพวกมัน3-4คนนะหน้าตาท่าทางก็สภาพนักเรียนช่างกลเรียนไม่จบเอาแต่กินเหล้า แล้วไล่กดกริ่งทุกบ้านให้ลงมาเจอมันแล้วบอกว่ารับบริจาคซื้อโลงศพให้ศพไม่มีญาติ ซึ่งปกติแล้วไม่มีทางที่อาสากู้ภัยจะมายืนขอรับบริจาคแบบนี้ นี่มันเล่นกดกริ่งเรียกให้ลงมาเจอมาเลย แบบนี้มันไถเงินชัดๆ ผมเลยบอกไปว่าเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมาขอแล้วยังจะมาเอาอะไรอีก? มันยังเถียงว่าเขตนี้มีพวกมันพวกเดียว ผมก็บอกไปว่าจะไม่มีได้ยังไงหน้าแบบนี้มาทำไมจะจำไม่ได้ มันเลยรีบไปเลย  
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณที่เตือนกันครับ ดีจัง มีพรรคพวกเฝ้า
แต่ถ้ามันมาแถวบ้านผม มันคงจะไปปล้นอีกหลังที่มี f430 ก่อนล่ะ ฮ่าๆ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ของผมมีรอยแง้มหน้าต่างระบายอากาศในห้องน้ำ ตอนนี้เลยเปิดสัญญาณกันขโมยทุกคืน ทุกคืนเลยนอนกับพี่Smithอุ่นใจดี แถวบ้านผม มีอะไรเกิดขึ้น

ถ้าย่ำเข้ามาในบ้าน ตำรวจท้องที่บอกให้ไหว้วานพี่Smith ได้เลย ไม่มีปัญหาเรื่องคดีแน่นอน ไม่ต้องรออะไรทั้งสิ้น กดเอาให้ดิ้นไปเลย อย่าให้พี่เจฝากเลี้ยง

ออฟไลน์ Ruksadindan

ของผมมีรอยแง้มหน้าต่างระบายอากาศในห้องน้ำ ตอนนี้เลยเปิดสัญญาณกันขโมยทุกคืน ทุกคืนเลยนอนกับพี่Smithอุ่นใจดี แถวบ้านผม มีอะไรเกิดขึ้น

ถ้าย่ำเข้ามาในบ้าน ตำรวจท้องที่บอกให้ไหว้วานพี่Smith ได้เลย ไม่มีปัญหาเรื่องคดีแน่นอน ไม่ต้องรออะไรทั้งสิ้น กดเอาให้ดิ้นไปเลย อย่าให้พี่เจฝากเลี้ยง

พูดอย่างนี้พี่วสันน้อยใจนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

อ่านประสบการณ์แต่ละท่านแล้ว ผมคงโชคดี ที่เจอแต่แก๊ง Call Center เบื่อมันจริงๆ คนพูดไม่มีความเนียนเลย เจอมาสามรอบละ  โทรมาบอกเป็นหนี้  กรุงเทพ รอบนึง กสิกรสองรอบ - -

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
พี่ข้างบนพกวัวไว้9ตัวเลยหรอครับ(9มอมอ) ล้อเล่นนะครับ
ของผมมีแปลกกว่่าครับ ตอนสัก2ทุ่มพ่อผมยืนคุยกับพี่ชายที่ข้างๆบ้าน อยู่ดีๆบุคคลปริศนาก็เปิดประตูบ้านผมเข้ามา
(ลืมล๊อค) พ่อผมหันไป เห้ย มันวิ่งหนีไปเลย งงมากมาย หมา4ตัวก็นอนหลับอยู่อีกหุหุ ถ้ามันเป็นโจรก็ตลกดีที่มันไม่เห็นคนยืนอยู่
555 ไม่กล้าพิมพ์ตรงๆครับ กลัวคิดว่ารุนแรง เมื่อก่อนไม่มีอาวุธ เพราะใจร้อน คิดว่ามีกันขโมย มีกล้อง ก็พอแล้ว อยากได้อะไรให้มันเอาไป แต่พอมีเหตุการณ์ที่ว่า ผมนอนไม่ค่อยหลับ ระแวงทุกทีที่หมาเห่า เลยขอเงินเมียซื้อจนได้ แปลกแต่จริง มันอุ่นใจบอกไม่ถูก แล้วก็ใจเย็นขึ้นมาก (กลัวลูกมีพ่อใหม่)... มีเวลาก็เข้าสนามซ้อมเพื่อให้คุ้น ผมยิงไม่ค่อยแม่น เข้่าเป้าแต่ยิงต่ำ ชอบเล็งกดปลายลง เลยเข้าข้างตัวเองว่า เวลา ยิงโจรมันจะได้ไม่ตาย แต่ชอบไปเอาเป้าที่คนอื่นยิง แล้วไม่เอากลับ เลือกอันเจ๋งๆ แล้วเอามาวางไว้ตรงประตูเข้าในบ้าน เผื่อโจรมันเห็น อาจเปลี่ยนใจ หรือมีการชะงักบ้างแหละผมว่า  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 11:41:07 โดย boykung »

ออฟไลน์ MDesign

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอ่อ ตาบอยคร้าบ

เนื้อกระท้ ขอบคุณมากคร้าบที่เตือน ใกล้บ้านผมด้วยนะนั่น
แต่ พอแนะนำเรื่องยิงปืนนี่ เสียวคร้าบ เสี่ยงไปหน่อยเน่อ

เยาวชน อยู่กันเยอะนะคร้าบ แหะๆ

แก้ไขแล้วครับพี่

ใครที่อ่านไปแล้วก็ไปลองในสนามซ้อมนะจ๊ะ

ออฟไลน์ panjap

555 ไม่กล้าพิมพ์ตรงๆครับ กลัวคิดว่ารุนแรง เมื่อก่อนไม่มีอาวุธ เพราะใจร้อน คิดว่ามีกันขโมย มีกล้อง ก็พอแล้ว อยากได้อะไรให้มันเอาไป แต่พอมีเหตุการณ์ที่ว่า ผมนอนไม่ค่อยหลับ ระแวงทุกทีที่หมาเห่า เลยขอเงินเมียซื้อจนได้ แปลกแต่จริง มันอุ่นใจบอกไม่ถูก แล้วก็ใจเย็นขึ้นมาก (กลัวลูกมีพ่อใหม่)... มีเวลาก็เข้าสนามซ้อมเพื่อให้คุ้น ผมยิงไม่ค่อยแม่น เข้่าเป้าแต่ยิงต่ำ ชอบเล็งกดปลายลง เลยเข้าข้างตัวเองว่า เวลา ยิงโจรมันจะได้ไม่ตาย แต่ชอบไปเอาเป้าที่คนอื่นยิง แล้วไม่เอากลับ เลือกอันเจ๋งๆ แล้วเอามาวางไว้ตรงประตูเข้าในบ้าน เผื่อโจรมันเห็น อาจเปลี่ยนใจ หรือมีการชะงักบ้างแหละผมว่า  ;D

เขาเรียกขยุ้มไกครับ เป็นอาการของคนที่ไม่ค่อยได้ยิง พอเหนี่ยวไกก็จะเกร็ง มือก็เลยขยุ้มไกทำให้ปลายกระบอกกดต่ำลง

วิธีแก้ต้องค่อยๆเหนี่ยว ลากช้าๆครับ ฝึกยิงไปสัก 1000 นัด น่าจะดีขึ้น ให้คุ้นชินกับเสียงปืน แล้วก็ จะยิงได้เร็วและดีขึ้นครับ