ผู้เขียน หัวข้อ: ลบ  (อ่าน 13452 ครั้ง)

preme123

• บุคคลทั่วไป
ลบ
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:14:24 »
ลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2019, 02:14:08 โดย preme123 »

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
รอคำตอบด้วยคนครับ

heracrase

เคยสอบถามราคามาแล้วครับ สรุปว่าไม่คุ้มเลย

แค่ติดกระจกหน้าบานเดียว 9000บาท ไม่ไหว เอาไว้โดนดีดเยอะๆแล้วเคลมประกันทำสีเปลี่ยนกระจกยกชุดดีกว่าครับ ???

Emission-Test

ประกันชั้น 1 + คุ้มครองชุดแต่ง คุ้มค่ากว่าครับ
เสียหายก็เปลี่ยนเลย

ผมว่ารถเงาๆ วิ้งๆ สะอาดๆ ....ดูสวยกว่า ติดฟิล์มกันรอย ครับ

vuthtichai

ชั้น 1 ก็คุ้มครอง อย่างที่ว่าครับ แต่ถ้าขี้เกียจเคลม ก็ติดไปได้นะผมว่า ไม่แพงอายุใช้งานยาว

ออฟไลน์ templeboy

เรื่องติดฟิล์มกระจกหน้าผมไม่แน่ใจว่ามันจะช่วยมั้ยเวลามีหินกระเด็นใส่ ถ้าช่วยได้ช่วยได้มากแค่ไหน และราคาคุ้มกันมั้ย

ผมค่อนข้างเอนเอียงไปทางปล่อยไว้เฉยๆ และซื้อประกันเอามากกว่าครับ แต่ถ้าราคาค่าติดซักไม่เกิน 5 พัน ก็คงจะลองดูซักตั้งครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ผมสนใจไฟหน้านี่แหละ ไม่อยากให้หมองและมีรอย

HIGHSEA

ผมติดครับแถวรามอินทรา ผมว่ามันช่วยได้ระดับนึงเลยทีเดียว แทนที่จะเป็นรอยเล็กๆก็ไม่เป็น
รวมถึงหลุมจับประตูด้วย ลองดูแค่บานหน้ากับไฟก็ได้ครับ ผมไม่ชอบเห็นรถเป็นรอยเลย
ขับแล้วไม่สบายใจ อะไรที่ช่วยลดรอยได้ก็จะทำครับ

Desmo K

autozkin ฟิลม์ใสทั้งคัน ผมว่าเป็นเกือบแสนได้นะครับ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
เคยถามแถวรามอินทรา เฉพาะท่อนหน้า (กันชนหน้า ฝากระโปรงหน้า แก้มข้าง ไฟหน้า กระจกมองข้าง) ราคาร่วมห้าหมื่น เลยถอยครับ

Desmo K

ฟีล์มกันรอย กันชนหน้า และไฟหน้า ดีไหมครับ สมควรติดไหมครับ แนะนำด้วยครับ
ตอบ:ถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง ราคาผมว่าน่าติดนะครับ เพราะฟิลม์พวกนี้ถ้าเกรดดีๆมันเหนี่ยวและใสมากๆน่าจะป้องกันพวก รอยขนแมวรอยขีดข่วน ขี้นก หรือยางต้นไม้ได้ดี

กันหินดีดได้จริงๆไหมครับ มียี้ห้ออะไรแนะนำบ้างครับ แล้วตัวฟีล์มมีอายุการใช้งานกี่ปีครับ จะออกเหลืองๆหรือทำลายผิวตัวรถไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม
ตอบ: กันได้จริงครับแต่ก็ไม่ถึงกับก้อนใหญ่ๆ ดีดมาเข้าจังหวะพอดีก็คงมีบุบครับ ส่วนตัวฟิลม์ถ้าของ Autozkin หรือ Wrap society และ Wrap a car ไม่ออกเหลืองๆแน่นอน ตอนลอกเค้ารับประกันสีด้วยครับ รถเพื่อนผมติดมาสามปี ลอกออกเนียลกริ๊ปเลยครับ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
เคยถามคร่ึงคันหน้าCLS=60,000บาท
กันรอยหินได้จริง แต่มองแล้วทำสีคุ้มกว่าค่ะ ;D
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ 6162002

ประกันชั้น 1 + คุ้มครองชุดแต่ง คุ้มค่ากว่าครับ
เสียหายก็เปลี่ยนเลย

ผมว่ารถเงาๆ วิ้งๆ สะอาดๆ ....ดูสวยกว่า ติดฟิล์มกันรอย ครับ
คิดเหมือนกันครับ รู้สึกฟิล์มมันไปลดความงามของรถลง

ออฟไลน์ adis

ท่าทางจะไม่ค่อย work แพงมาก

lovehome

ผมว่าไม่ค่อยแตกต่างครับ