ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้นิสสันเอา Nissan Juke มาขายเมืองไทยครับ  (อ่าน 6244 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
วันนี้ได้มีโอกาศได้ไปดูรถเป็นเพื่อนรุ่นพี่ที่เกรย์เจ้านึงมา ได้ไปสะดุดตาเจ้า Nissan Juke ลองไปนั่งลูบๆคล้ำๆแล้วรู้สึกว่าชอบ สวย เท่ดี
ผมเลยคิดว่าถ้านิสสันไทยเอาเขามาทำตลาดในบ้านเราราคาไม่เกินล้าน ผมว่าน่าสนใจมากนะครับ เพราะเห็นว่าใช้อินโดเป็นฐานการผลิต
มันจะมีโอกาศขายมั้ยครับในบ้านเราเนี้ย เห็นแล้วชอบจริงๆถ้ามาจริงผมจัดแน่ครับ ;D ผมว่าน่าจะได้รับการตอบรับที่ดีนะครับ
เพราะที่อินโดนิยมมากเหมือนกัน

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
Re: อยากให้นิสสันเอา Nissan Juke มาขายเมืองไทยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 20:00:06 »
ราคาคงเกินล้านไปเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
Re: อยากให้นิสสันเอา Nissan Juke มาขายเมืองไทยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 20:39:51 »
ราคาคงเกินล้านไปเยอะเลยครับ
ถ้านำเข้าจากอินโด คงไม่ถึงล้านหรอกครับ

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 21:16:43 »
กับ cube ตัวไหนน่าสนกว่ากัน เห็นสาวๆหลายคนซี้ดไปกับcubeมากเลย

ออฟไลน์ gknakop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 21:23:05 »
ผมเคยคุยกับเซลของnissanเค้าบอกว่ามาปลายปีครับแต่เรื่องราคาไม่แน่ใจครับ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าไม่ถึงล้านนะครับ

ออฟไลน์ iamgodno2

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 21:57:05 »
ผมว่าไม่มาครับ  ;D ;D
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:50:55 »
กับ cube ตัวไหนน่าสนกว่ากัน เห็นสาวๆหลายคนซี้ดไปกับcubeมากเลย
ถ้าถามผม ผมเชียร์ Juke ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:51:49 »
คำถมยอดฮิตจนต้องแปะ FAQ ไว้อีกคำถามนึงของบอร์ดเราครับ

มันยังติดปัญหาบางประการ ทำให้ไม่สามารถทำราคาได้ถูก
เพราะชิ้นส่วน  ส่วนใหญ่นำเข้าจากญี่ปุ่น มันจึงทำให้รถ ไม่เข้าแก๊ป กับ สิทธิพิเศษ AFTA
ดังนั้น ถ้ามาไทย ราคาก็สูงอยู่ครับ แถมเครื่อง 1.5 ลิตร เรี่ยวแรงที่มี ก็โอเคอยู่
แต่คนไทยคงรับไม่ได้แน่ เครื่อง 1.5 ลิตร คันละ 8 แสนปลาย 9 แสนต้นๆ

แต่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้ไปเสียทั้งหมด รอดูต่อไปครับ เห็นพยายามดิ้นรนเรื่องนี้ มา 2 ปีแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:29:11 »

แต่คนไทยคงรับไม่ได้แน่ เครื่อง 1.5 ลิตร คันละ 8 แสนปลาย 9 แสนต้นๆ
แบรนด์แข็งแรงพอสมควร คงรับได้ประมาณเท่าๆกับที่คนไทยรับ Freed ได้มั้งครับ คือไม่ถึงกับเจ๊งมั้ง