ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดเคยเข้าไปใช้บริการที่ BOSCH บ้างครับ เห็นเพื่อนว่าเข้าเเทนศูนย์ได้เลยจริงหรือไม่  (อ่าน 7344 ครั้ง)

iamgodno2

• บุคคลทั่วไป
เห็นเค้าว่าเป็นระดับมาตรฐานเลยจริงมั้ยครับ ;D ;D

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
อาจจะจริงคับคีอเค้าบริการรถทุกยีห้อคับหลายๆรุ่นคับส่วนใหญ่จะเปนรถทีหมดระยะประกันจากศูนย์คับ ;D
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

iamgodno2

เห็นเค้าโชว์ว่ามีเครื่องมือดีๆหลายตัว    จะชำนาญมั้ยน้อออออ :o :o

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมเอาเข้าใช้บริการอยู่บ้าง 2-3 หน คิดว่าชำนาญใช้ได้เลยล่ะั แต่ค่า service แรงไปนิด และที่สำคัญคืออย่าเอารถไปล้างที่นั่นเลย
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
ดูน่าเชื่อถือ แต่กลัวราคาค่าบริการ ยังไม่เคยลองเลย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

มีเครื่องมือเฉพาะครบเกือบทุกยี่ห้อครับ แต่มีไม่ครบทุกที่ เวลาต้องการใช้ตัวไหนเป็นพิเศษก็เวียนใช้กันเอา เครื่องมือไม่ได้อยู่ตายตัวที่ใดที่หนึ่ง

เจ้าของเป็นเครือเดียวกับ BMW millinium auto, Rollys-Royce, ตัวแทน AC-schnizer แล้วก็บริษัทรถเช่าpremium carจำชื่อไม่ได้

ผมว่าที่ซ่อมได้ชำนาญสุดจึงน่าจะเป็น BMW แต่ตอนนี้ไม่รู้รับรถเกรหรือยัง คิดว่าน่าไว้ใจนะครับ

iamgodno2

อ้อครับ ขอบคุณมากครับ ที่ถามเพราะเหตุเนื่องมาจาก ศูนย์ D1 autoimport ที่มาตั้งที่โคราช ได้หายไปจากเเผนที่โดยไม่เเจ้งให้ลูกค้าทราบเลยครับ  ดีนะไม่ซื้อพวกรถยุโรป

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
อ้อครับ ขอบคุณมากครับ ที่ถามเพราะเหตุเนื่องมาจาก ศูนย์ D1 autoimport ที่มาตั้งที่โคราช ได้หายไปจากเเผนที่โดยไม่เเจ้งให้ลูกค้าทราบเลยครับ  ดีนะไม่ซื้อพวกรถยุโรป
หายที่ว่าคือปิดไปหรือยังไงครับ เห็นที่ถนนกาญจนาจังเปิดอยู่ปกติ

iamgodno2

หายที่ว่าคือปิดไปหรือยังไงครับ เห็นที่ถนนกาญจนาจังเปิดอยู่ปกติ

คาดว่าตัวที่เป็นป้ายเเดงปิดศูนย์ไปเฉยๆเลยครับ ศูนย์นี้เป็นที่ซ่อมบำรุงด้วย  ส่วนที่เป็นรถมือ2ยังเปิดอยู่ครับ

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
อุปกรณ์อะไหล่ เป็นของบ็อช TRW Lucas และอื่นๆอีกมากครับ
 คือ มีอะไหล่ทางเลือกครับ
The love of automobile will be never cease

iamgodno2

Tor_AAS

คาดว่าตัวที่เป็นป้ายเเดงปิดศูนย์ไปเฉยๆเลยครับ ศูนย์นี้เป็นที่ซ่อมบำรุงด้วย  ส่วนที่เป็นรถมือ2ยังเปิดอยู่ครับ

ตอนนี้เกรย์ทยอยปิดไปหลายที่แล้วครับ โดนเฉพาะรายเล็กๆ ตั้งแต่โดนเรื่องภาษีย้อนหลัง เดือนที่ผ่านมาเกรย์ก็นำรถเข้าน้อยลงเยอะ คาดว่าก่อนสิ้นปี น่าจะมีปิดตัวตามกันไปอีกเยอะเลยครับ

iamgodno2

ตอนนี้เกรย์ทยอยปิดไปหลายที่แล้วครับ โดนเฉพาะรายเล็กๆ ตั้งแต่โดนเรื่องภาษีย้อนหลัง เดือนที่ผ่านมาเกรย์ก็นำรถเข้าน้อยลงเยอะ คาดว่าก่อนสิ้นปี น่าจะมีปิดตัวตามกันไปอีกเยอะเลยครับ

ซวยกันทั่วหน้า  ฮ่าๆๆๆๆๆๆ