ผู้เขียน หัวข้อ: เอ้าลุ้นกันวันนี้... รถคันแรก พิจารณาจะยืดเวลาส่งมอบครับ  (อ่าน 6549 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyGuS

• Jr. Member
  • **
 เอ้าลุ้นกันวันนี้... รถคันแรก พิจารณาจะยืดเวลาส่งมอบครับ (จากข่าวไทยรัฐบอกว่ายืด90วัน แต่ฟังข่าวสรยุทและวิทยุบอกว่าไม่กำหนดระยะเวลารับรถนะ)

http://www.thairath.co.th/content/eco/279775

คคห.ตัวส่วนผมเอง ยืดก็ดีครับ เพราะผมจะได้มีโอกาสซื้อมากขึ้น และเลือกรถที่อยากได้จริงๆครับ

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
ขอให้ยืดเถอะครับ อิอิ แล้วคืนเงินจริงๆ เพราะกะจะใช้่สิทธิพี่สา่วครับ  ;D
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
รอท่านผู้มีปัญญาถกเถียงกันก่อน (หากไม่ก่อให้เกิดมวยกลางสภา ในเรื่องของลูกป๋าเหลิม)
เด๋วก็รู้ผลลัพธ์ว่าจะยืด หด ตึง หย่อน นโยบายรถคันแรกนี่มันปัญหาเยอะจริง ๆ มีทั้งเรื่องดีและเรื่องเสียตามมาทัน ๆ กัน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
จัดไปครับท่าน รมต.

ออฟไลน์ anubiz

• Newbie
  • *
จัดไปครับ จะได้ให้แฟนไปจองอีกคัน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เอาไงก็เอา ให้ชัวร์หน่อยก็แล้วกันจะได้ไม่ต้องมาวุ่นวาย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Hardez

• Newbie
  • *
  • IT's ME
มารอลุ้นด้วยครับ.. ถ้ายืดจะได้มีตัวเลือกเพิ่มด้วย  ;)

ออฟไลน์ prai

เห็นท่าที รมต. กิตติรัตน์ บอกว่าอยากให้เพิ่มเวลารับรถออกไป เพราะบริษัทผลิตไม่ทัน แต่ต้องจองในภายในสิ้นปีนี้
ส่วนจะกำหนดเวลารับรถหรือไม่นั้น เรื่องนี้แหล่ะครับ ที่มีการถกเถียงกัน
ผู้ตัดสินไม่ใช่สภา เป็น ครม. ครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

เมื่อสักครู่นี้ ข่าวช่อง5บอกว่า ขยายเวลาส่งมอบไป1ปีอ่ะครับ ไม่รู้ว่าคอนเฟิร์มแล้วรึเปล่านะครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ vuthtichai

ดูที่เวลาจองก็โอเคแล้วนะครับ ถ้าลูกค้ายินดีรอ ก็เรื่องของเค้าไป

ออฟไลน์ spiritofsoul

• **
ภายในปีนี้ยังมีรถที่เข้าข่ายได้ส่วนลดภาษีเปิดตัวเพิ่มมั้ยครับนี้  :D

ออฟไลน์ shaman

• **
  • รักในหลวง
1. ต้องมีใบจองภายในสิ้นปี 2555
2. หลังส่งมอบรถยนต์ ให้ส่งเอกสารต่อกรมสรรพาสามิตเพิ่มเติม ภายใน 90 วัน
    (สัญญาซื้อขาย ใบเสร็จรับเงิน ใบส่งมอบรถยนต์ โดยผู้จองจะต้องเป็นคนเดียวกับผู้ซื้อรถยนต์)

**แต่ไม่กำหนดระยะเวลาในส่งมอบรถยนต์ (เนื่องจากผลกระทบน้ำท่วมปีที่แล้ว)  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2012, 17:32:41 โดย shaman »

• **
เมื่อสักครู่นี้ ข่าวช่อง5บอกว่า ขยายเวลาส่งมอบไป1ปีอ่ะครับ ไม่รู้ว่าคอนเฟิร์มแล้วรึเปล่านะครับ

;D ;D

ถ้า1ปี ผมว่ามอเตอร์เอกโปร เดือนต้นธันวาคมนี้ ค่ายรถคงกระหน่ำเอารถที่จะออกใหม่มาหมุนๆโชว์ เรียกยอดจองแน่เลยอะ

ออฟไลน์ int

• Newbie
  • *
จากข่าวล่าสุด http://www.thairath.co.th/content/pol/279944

ที่ประชุม ครม.ไฟเขียว ขยายเวลาส่งมอบตามโครงการรถคันแรกออกไปไม่มีกำหนด แต่จะต้องมีใบจองภายในสิ้นปี 2555 และจะต้องรีบยื่นเอกสารต่อกรมสรรพสามิต หลังได้รับมอบรถ ภายใน 90 วัน...

น.ส.ศันสนีย์ นาคพงศ์ โฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวว่า ที่ประชุมคณะรัฐมนตรีสัญจรเห็นชอบ โครงการรถยนต์คันแรก ด้วยการแก้ไขมติ ครม.เดิม ด้วยการให้จองซื้อรถยนต์ภายในสิ้นปีนี้ (2555)  แต่ไม่กำหนดระยะเวลาในส่งมอบรถยนต์ แต่หลังส่งมอบรถยนต์ให้รีบส่งเอกสารต่อกรมสรรพาสามิตเพิ่มเติม ภายใน 90 วัน เพื่อขอรับเงินคืน 1 แสนบาท ประกอบด้วยสัญญาซื้อขาย ใบส่งมอบรถยนต์ ใบเสร็จรับเงิน โดยผู้จองจะต้องเป็นคนเดียวกับผู้ซื้อรถยนต์

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

^
^
สรุปคือใครจองในวันที่ 31 ธันวา 2555  ต้องได้รับมอบรถและไฟแนนซ์ต้องรีบยื่นเอกสารภายใน 90 วัน นับจากวันที่ 31 ธันวา 2555

ออฟไลน์ kimjung

^
^
สรุปคือใครจองในวันที่ 31 ธันวา 2555  ต้องได้รับมอบรถและไฟแนนซ์ต้องรีบยื่นเอกสารภายใน 90 วัน นับจากวันที่ 31 ธันวา 2555

ไม่ใช่ครับ เค้าบอกแล้วว่าไม่มีกำหนดรับรถ รับ ธค. 56 ก็ได้ แต่หลังจากรับรถต้องยื่นเรื่องภายใน 90 วัน

เชื่อว่าเดือน ธค.ปีนี้จะเป็นมหกรรมจองรถกันแบบถล่มทลาย ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ Action

ยอดขายมอเตอร์โชว์สิ้นปีนี้ แต่ละค่ายคงได้ยิ้มเลยครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

• **
โอ้ววววว อนุมัติชัดเจนซะที

แอบเศร้า...คงจะได้โบกมือลามาสด้า3 ไปหารถเล็กซะแล้ว T^T