ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับรถคันแรก /เคยซื้อรถผ่อนก่อนหน้าแต่ยังไม่ได้โอนลงเล่ม แล้วซื้อใหม่จะได้สิทธิ  (อ่าน 3237 ครั้ง)

ออฟไลน์ kkbkk

• Newbie
  • *
รถคันใหม่เรามีสิทธิเข้าโครงการรถคันแรกไหมครับ

ก่อนมีโครงการรถคันแรกออกมา ได้ซื้อรถไว้แต่ยังผ่อนไม่หมด แต่ขายดาวน์ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ
แล้วที่นี้ออกรถใหม่ ในช่วงเวลาที่มีโครงการนี้ เราสามารถเอาไปเข้าสิทธิรถคันแรกไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
รถคันใหม่เรามีสิทธิเข้าโครงการรถคันแรกไหมครับ

ก่อนมีโครงการรถคันแรกออกมา ได้ซื้อรถไว้แต่ยังผ่อนไม่หมด แต่ขายดาวน์ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ
แล้วที่นี้ออกรถใหม่ ในช่วงเวลาที่มีโครงการนี้ เราสามารถเอาไปเข้าสิทธิรถคันแรกไหมครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็กรณีเดียวกัน  เคยซื้อรถ6ล้อ แต่ยังผ่อนไม่หมด  ขายต่อให้คนอื่นไป  จึงไม่มั่นใจ ก็เลยเอาชื่อแฟนซื้อ อิอิ

กรณีซื้อผ่อน มันมีชื่อเราอยู่ในเล่มแล้วป่ะ แม้ไม่ใช่ซื้อสด เหมือนชื่อแฟนผมอยู่ในเล่มรถแล้ว แม้ยังผ่อนไม่หมด ไม่รู้เหมือนกันมั้ย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member

ขอบคุณครับ

ถ้ายังไม่ได้โอนลงเล่มตามหัวข้อ ผมว่ามีสิทธิ์

แต่พอเข้ามาอ่านด้านในเหมือนกับผ่อนไม่หมด แล้วขาย แบบนี้ก็มีชื่อเราลงไปในเล่มแล้วสิครับ แบบนี้จะไม่ได้สิทธิ์นะ

ออฟไลน์ kkbkk

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
ผมก็ไม่แน่ใจครับ พอดีถามให้คนรู้จักอีกที เค้าพึ่งเปลี่ยนรถ ตามลำดับที่แจ้งข้างบน
คันที่ขายไป ชื่อที่ลงในเล่มน่าจะเป็นชื่อของไฟแนนซ์มั้งนะครับ ผมไม่แน่ใจ เดียวขอไปดูก่อน
แต่ว่าาาาา เกิน 90วันหลังจากรับรถแล้ว - - "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 15:09:33 โดย kkbkk »