ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณที่งาน HML และ The coup Channel ทุกท่านมากครับ  (อ่าน 5210 ครั้ง)

ออฟไลน์ T141T

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นต้องแนะนำตัวก่อนว่า ชื่อ ซัน นะฮะ  (จะเรียก ซันนี่ UFO) ก็ด้าย ไม่ได้เป็นอะไรกับซันนี่ ยูโฟร์ แต่สวยพอกัน ฮิฮิ 
แล้วก็ต้องขอขอบคุณทีมงาน “The Coup Channel”  ทีมงาน HML และคุณกล้วย คุณตอยด้วย ที่ทำรายการดีๆ เนื่องจาก ..... รายการเกี่ยวกับการเปลี่ยนยาง เพราะ

• Newbie
  • *
Re: ขอขอบคุณที่งาน HML และ The coup Channel ทุกท่านมากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 14:12:28 »
รถที่ซันนี่ ขับไปยางแตกกลางทาง ดังรูป ฮะ แต่ว่าโชคดี ที่เพิ่งดูรายการ นี้ไม่นาน แต่ ก็ตกใจเหมือนกัน
เพราะต้องเปลี่ยนยางคนเดียว ตอน ประมาณ 2 ทุ่ม แก่ๆ ในปั๊ม น้ำมันข้างทาง เป็นโชค ของ โชคดี ของ       กระเทยไทยตัวน้อยๆๆๆ น้ำหนัก ร้อยโลฝ่าๆๆๆ ที่จอดรถหันข้าง ด้านที่ยางแบนเข้าหาแสงไฟหน้าห้องน้ำพอดี(เปลี่ยนยางเสร็จได้เข้าไปหาอะไรกิน ต่อ)
แล้วหลังจากนั้นก็เริ่มเปลี่ยนยาง ต่อปายยยยยย 

• Newbie
  • *
Re: ขอขอบคุณที่งาน HML และ The coup Channel ทุกท่านมากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 14:13:11 »
ฉะนั้นเรื่องนี้ ขอบอกเลยว่า 
1.ใครที่ไม่เคยดูก็ควรไปดูซะ เพราะถ้าคุณคิดว่า คุณขับรถไม่ออกไปนอกกรุงเทพฯ หรอก หรือถ้ามีอะไรยางแบน ก็ให้ร้านยางในปั๊มดูให้ ระวังนะคะ เพราะซันนี่ ขับรถไปจอดในปั๊ม ต่างจังหวัด ไม่มีร้านเปลี่ยนยางค่า  แต่อย่างที่บอก โชคดีที่ได้ดูรายการไปก่อนหน้าแม้จะเพียงแค่รอบเดียวก็เถอะ แต่มันก็ยังพอจำได้ คร่าวๆ ว่า ต้องทำอะไรยังไง
2. ถ้าคุณจะขับรถควรหารองเท้าผ้าใบ ติดไว้ในรถสัก 1 คู่ เพราะ กระเทยน้อยโมโห คะ ขย่มๆ ประแจบล๊อคแล้ว น๊อตล้อไม่ยอมคลาย เลยแตะ ประแจบล็อก ไปทีหนึ่ง ได้แผลเลย (แต่ให้หาไว้เพื่อความสะดวกในการเปลี่ยนในการขย่มอะ)
3.คู่มือรถคะ เพราะว่า ตอนที่เปลี่ยนล้อ เนี่ยจำได้ว่า ต้องงทำยังไง คร่าวๆ แต่ พอตอนขันน๊อตล้อออก มันไม่ออก เลยต้องหาเปิดคู่มือว่า ต้องขันไปทางไหน หน้ารถ หรือหลังรถ
4.ตั้งสติให้ดีคะ ซันนี่ ตัวน้อย เคยโชคดี ยางแบนในกรุงเทพฯ หลายครั้งหลายหน แต่ก็หาร้านปะยางได้ง่ายๆ แต่นี่ ซันนี่ ยางแบนระหว่างทางกลับจากระยอง มา กรุงเทพฯคะ ทางเปลี่ยววววว มากกกกกกกกก อยู่คนเดียวอีกต่างหาก
สุดท้าย ขอขอบคุณทางทีมงานอีกครั้ง ค่า

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 15:16:51 »
ขอบคุณสำหรับคำชม ยินดีและดีใจที่รายการที่ทำออกไปนำเสนอ สามารถใช้ได้กับเหตุการณ์จริง
และเป็นประโยชน์นะครับ ได้กำลังใจที่จะทำรายการต่อไปอีกเยอะเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 15:29:45 »
The coup channel ได้ประโยชน์และสนุกด้วยครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออนไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 15:32:27 »
ผมก็ดูเหมือนกัน และคิดว่าเป็นประโยชน์แน่ๆไม่วันนี้ก็วันหน้าครับ
เป็นรายการที่ดีอีกรายหนึ่งที่ผมติดตามทุกตอนไม่เคยพลาด  ;D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 15:44:15 »
อ่านแล้ว สงสัยต้องหา "ข้อต่อ" ไว้ในรถบ้างล่ะครับ มีแต่ที่บ้าน
มีข้อต่อถอดง่ายมาก ไม่ต้องออกแรงมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 08:56:32 โดย udis »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 15:57:22 »

แนะนำ กากบาท ตัวละ 150-200 บาทจากร้านประดับยนต์ทั้งหลายครับ

ไม่ต้องใช้แรงเหยียบใดๆ พลังแขนล้วนๆ  ;D

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 17:49:49 »
ขอบคุณมากๆนะคับ รู้สึกดีมากคับที่ทำรายการออกไปแล้วสามารถช่วยเหลือได้จริง
ขอบคุณจริงๆครับ เพิ่มกำลังใจให้ทีมงานได้มากเลยครับกระทู้นี้ ขอให้คุณซันโชคดีนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:24:43 »
ขอบคุณมากครับ และยินดีที่ สิ่งซึ่งน้องๆตั้งใจทำงานกัน ได้เป็นประโยชน์ให้คุณซัน ครับ

แต่ ชักอยากดู T141 T คันที่อยู่ในรูป ดิสเพลย์แล้วแหะ ถ้ามี ช่วยโพสต์ให้ดูบ้างก็จะขอบคุณครับ

ผมมันพวก ชอบรถเก่า สภาพเดิมๆ สแตนดาร์ด เนี่ยสิ พอดี มีแค็ตตาล็อก เจ้ารุ่นนี้ อยู่ที่บ้าน แต่เป็น เวอร์ชันญี่ปุ่น

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 20:45:54 »
อ่านเรื่องคุนซันแล้ว รู้สึกดีคับ ปลื้มแทนกล้วยน้อยกับตอยน้อยด้วย  ;D ;D ;D