ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนดอกเบี้ยในสัญญาจองมีผลต่อคิวจองหรือเปล่าครับ?  (อ่าน 2450 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ผมได้จองรถ HONDA CITY ในศูนย์กรุงเทพเมื่อ มีนา 2012ครับ
ในใบจองเขียนว่าดอกเบี้ย 2.6 ได้รถเดือน ตุลา 2012
แต่พอไฟแน้นท์ SCB มาทำสัญญา ผมก็เลยคุยว่าอยู่เขตน้ำท่วมได้ข่าวว่ามีอัตราดอกเบี้ย 1.55 ไม่ใช่เหรอ ?

สรุป ผมตกลงทำสัญญากับไฟแน้นท์เป็นดอกเบี้ย 1.55 + ประกันอีก 10,000
แต่ไฟแน้นท์โทรมาหาผมอีกรอบ บอกว่าฝ่ายเซลล์แจ้งว่าอาจมีการเปลี่ยนแปลง ตกลงผมต้องการอัตราดอกเบี้ยเท่าไหร่ ?
ผมก็ยืนยันว่า 1.55 (จะจ่ายแพงทำไมละ)  แต่ก็แอะใจจึงโทรไปหาเซลล์
เชลล์บอกกับผมว่าสัญญาที่ทำไว้ตอนแรกอัตรดอกเบี้ย 2.6 จะได้รับรถตามสัญญา
แต่ถ้าเปลี่ยนอัตราดอกเบี้ยต้องแก้สัญญาและส่งเรื่องใหม่ ผมจะได้รถประมาณ มีนาคม 2013

อยากถามพี่ๆทั้งหลายครับว่าผมโดนเซลล์แกล้ง หรือว่ามันเป็นอย่างนี้จริงๆ
ผมลองคิดคร่าวๆแล้ว ดอก 1.55 กับ 2.6 ต่างกันเดือนละ 500 ส่ง 5 ปี  = 30,000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 11:59:30 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ lekoasus

• Newbie
  • *
คิดว่าอัตราดอกเบี้ยลดลงคงมีผลกับของแถมที่ให้ไว้ด้วย เซลก็เลยว่าต้องทำเรื่องใหม่แล้วต้องรอรถนาน
เพื่อที่จะให้คุณยังคงใช้อัตราดอกเบี้ยเดิม

แค่คิดนะ ลองฟังความคิดเห็นท่านอื่นนะ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Sales ได้เปอร์เซนต์น้อยลงครับ
เลยจะทำเรื่องใหม่ ปรับของแถมน้อยลง
ปกติสมมติเซลล์ Deal ไว้กับไฟแนนซ์ ว่าจะได้เปอร์เซนต์คันละ 5000
แต่พอมาเป็น SCB 1.55 เซลล์อาจจะไม่ได้อะไรเลย
หรืออาจจะได้น้อย

ลองคุยกับเซลล์ตรงๆดูก็ได้ครับ
ว่าจะลดของแถมแทนได้มั้ย ให้ได้รับรถเวลาเดิม

ยื่นเรื่องดอกเบี้ยน้ำท่วม 1.55 ไปเมื่อไหร่ครับ
แล้วอนุมัติแล้วหรือยัง

ของผมทำเรื่องเซ็นเอกสารไปเมื่อ 27 กรกฏา
ป่านนี้เรื่องยังไม่อนุมัติเลยครับ
แต่มาถ่ายรูปที่บ้านขอข้อมูลเพิ่มเติมเรียบร้อยแล้ว

ออฟไลน์ Devil13

Sales ได้เปอร์เซนต์น้อยลงครับ
เลยจะทำเรื่องใหม่ ปรับของแถมน้อยลง
ปกติสมมติเซลล์ Deal ไว้กับไฟแนนซ์ ว่าจะได้เปอร์เซนต์คันละ 5000
แต่พอมาเป็น SCB 1.55 เซลล์อาจจะไม่ได้อะไรเลย
หรืออาจจะได้น้อย

ลองคุยกับเซลล์ตรงๆดูก็ได้ครับ
ว่าจะลดของแถมแทนได้มั้ย ให้ได้รับรถเวลาเดิม

ยื่นเรื่องดอกเบี้ยน้ำท่วม 1.55 ไปเมื่อไหร่ครับ
แล้วอนุมัติแล้วหรือยัง

ของผมทำเรื่องเซ็นเอกสารไปเมื่อ 27 กรกฏา
ป่านนี้เรื่องยังไม่อนุมัติเลยครับ
แต่มาถ่ายรูปที่บ้านขอข้อมูลเพิ่มเติมเรียบร้อยแล้ว

ของผมไฟแน้นท์มาเซ็นสัญญาต้นเดือน กรกฏา ครับ
ดาวว์ 20 เปอร์ ไม่มีคนค้ำ ซื้อประกันอีก 10,000
ฐานเงินเดือน 35,*** หลังจากนั้น 3 วันก็แจ้งว่าผ่านครับ

แต่เหมื่อนไฟแน้นท์จะส่งเรื่องเมื่อวานเลย โทรมาหาผมเผื่อความแน่ใจครับ