ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความกว้างภายในห้องโดยสาร Swift Eco Vs. Mirage  (อ่าน 10537 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mammoth

• Jr. Member
  • **
อยากจะสอบถามุณจิมมี่หรือผู้ที่เคยทดลองนั่ง เบาะหน้าและหลังของ Swift  และ Mirage ครับ ผมเคยนั่งเฉพาะ Swift Mirage ยังไม่มีเวลาไปทดลองนั่งดู อยากทราบว่า เบาะหลังรุ่นไหนนั่งสบายกว่ากัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ inew

• Full Member
Re: สอบถามความกว้างภายในห้องโดยสาร Swift Eco Vs. Mirage
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 16:04:40 »
-เบาะหน้า swift
-เบาะหลัง mirage          ;D ;D ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: สอบถามความกว้างภายในห้องโดยสาร Swift Eco Vs. Mirage
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 17:40:38 »
-เบาะหลัง mirage          ;D ;D ;D
อันนี้เห็นด้วย ถ้าซื้อ Swift ผมคงไม่สนใจเบาะหลังหรอกครับว่านั่งสบายหรือเปล่า เพราะผมว่าคนที่เลือก swift คงเน้นซิ่งมากว่า

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 17:43:15 »
เท่าทีเคยขับและนังตัวMirageผมว่าก็oอยู่คับSwiftนันต้องลองดูหละคับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 18:16:18 »
ด้านหน้า Swift มีพื้นที่ส่วนหัวเหลือเยอะกว่าโปร่งกว่า Mirage จะบีบอัดกว่าเนื่องจากพยายามเน้นแอโร่ไดนามิกส์
ด้านหลัง มีความต่าง แม้พื้นที่ไม่ได้ต่างกันมากแต่ Swift เลือกที่จะทำเบาะสูง ทำให้ส่วนขากับเข่าไม่งอมากนัก
แต่พื้นที่ส่วนหัวแคบ ส่วน Mirage เลือกกดเบาะให้ต่ำลง จึงมีที่เหนือหัวเยอะกว่า แต่ผมคิดว่ามันทำให้คนไซส์หมี
อย่างผมลุกเข้าออกยาก คนตัวเล็กอาจไม่มีปัญหามากเท่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 18:37:15 »
ผมเพิ่งไปลองขับ มิราจมาเมื่อกลางวันนี้เอง ผมว่าเบาะหน้ามิราจ แปลกๆอะคับ นั่งไม่ค่อยสบายเลย ปรับเบาะให้ต่ำลงแต่มันเหมือนนั่งงัดๆชันๆแปลกๆ พื้นที่ส่วนหัวก็น้อยนั่งแล้วหัวเกือบติดหลังคา อ่อ อีกเรื่องคับ กระจกบานหน้าผมว่าเหมือนมันไม่กว้างเท่าไหร่ หรือว่าผมชินกะแจ๊สหว่า  ส่วนสวิฟไม่เคยขับคับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 20:44:10 »

ตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ FatDream

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 21:33:22 »
ผมตัวเล็กนั่งแบบไหนก็ได้

แต่เบาะหลังของ Swift ตำแหน่งสูงจริงๆ

ออฟไลน์ grev

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 21:49:02 »
เบาะหน้าสวิฟโล่งโปร่งมากๆ ผมชอบกว่าซิตี้อีก
แต่เบาะหลังไม่ไหวจะเคลียมันสูงมาก เบาะชันมาก น่าจะนั่งลำบากที่สุดในกลุ่ม Eco car แล้ว
เบาะ หน้ามิราจ มันจะลุ่ๆไม่โปร่งเท่าไหร่แต่รวมๆก็โอเค เบาะหลัง กว้างนั่งสบายกว่าสวิฟแต่ฟองน้ำมันบางไปหน่อย

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 22:37:34 »
ดีกว่ากันไม่มากเท่าไหร่ ที่ชัด ๆ คือด้านหลังนี่แหละ มิหราบนั่งแล้วโล่ง ส่วนสวีฟนั่งแล้วหัวติด -*-

ข้างหน้านี่ยกให้สวีฟครับ เพราะมิหราบขาผมไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ อาจเป็นเพราะสูง 185 มั้ง มันเลยติดๆขัดๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 23:25:31 »
เบาะหลัง สวิฟ หัวติด+บีบหัวมาก
เบาะหลัง มิราจ เบาะต่ำไปหน่อย นั่งนานๆเมี่อย

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 00:00:58 »
ผมว่า Swift กว้างกว่านะ เท่าที่ลองนั่งดู

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 12:28:05 »
เบาะหน้า สวิฟ โล่งกว่าหน่อย แต่ด้านหลัง ไม่ไหว สั้น ตั้งชัน ที่เก็บของน้อยกว่าเกือบสิบเซ็น  ถ้าขับเล่น พอได้ แต่ถ้านั่งเป็นครอบครัว มิราจ สบายกว่ามาก

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู