ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามความคิดเห็นระหว่าง CAMRY 3.5Q ปี08 กับ 2.5G ปัจจุบัน ควรเลือกคันไหนดี  (อ่าน 14742 ครั้ง)

ออฟไลน์ oreo_san

• Jr. Member
  • **
เป็นสมาชิกใหม่ครับ ติดตามมานาน แต่เพิ่งจะหาทางลงทะเบียนได้....... อยากจะขอความคิดเห็นหน่อยครับ ระหว่าง Camry 3.5Q ปี08 วิ่งมาแล้วประมาณ 100,000 กม.
กับ CAMRY 2.5G  รุ่นปัจจุบัน คันไหนน่าใช้กว่ากัน เพาระอะไร   แต่อยากจับมาติดแก๊ส LPG ด้วย........ ปกติผมขับรถไม่ค่อยเร็วประมาณ 110 - 130 กม./ชม  ผมชอบรถที่มีอัตราเร่งแรงๆ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ผมเชียร์รุ่นใหม่ครับ รุ่นเก่าช่วงล่างรับพละกำลังอันมหาศาลของเครื่อง

3.5 ไม่ไหวครับ ตัวใหม่ช่วงล่างดีกว่าเดิมเยอะ แต่อัตราเร่งยังไงสู้

3.5 ไม่ได้แน่ๆ แต่ก็ไม่ขี้เหร่ ผมว่าเกินพอสำหรับคนปกติ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ไม่ได้ขับรถเร็วมากผมว่า 2.5 ก็เหลือๆแล้วนะครับ

ตัวเลขจากพี่จิมมี่ 0-100 8วิปลาย 80-120 8วิกว่าๆ(ถ้าจำไม่ผิด)

ผมว่าไม่แย่เลยนะครับ

เอารถสดๆใหม่ๆดีกว่า 3.5 เอามาเปลืองแก๊สเปล่าๆครับ ค่าติดแก๊สก็แพงกว่าเพราะหกสูบ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
2.5คับ สเปคน้อยมากๆถ้าแค่อัตราเร่ง2.5ก็ได้แล้วคับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เอาของใหม่แกะกล่องดีกว่า ;D

ออฟไลน์ crucifixzz

3.5 มี adaptive cruise ด้วยนะครับ จริงช่วงล่างรุ่นใหม่กับเก่าน่าจะคล้ายเดิมแต่ปรับโช้คและสปริง และก็ปรับพวงมาลัยใหม่นิดหน่อย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมเชียร์ 2.5G ใหม่ๆครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YenChar

2.5G ก็พอครับ
3.5Q ถ้าไม่ได้เอาไปแข่งกับใคร ไม่รู้จะซื้อ 3.5 ไปทำไม

ออฟไลน์ gorilla

ผมเคยขับ 3.5 เครื่องแรงดีมาก  เกียร์ดีครับ  วิ่งทางไกลมันส์แน่ๆ  มาตามเท้าเลยไม่ต้องลุ้น  แซงนุ่มๆ

ข้อเสีย
1. ช่วงเดิมเอาไม่อยู่แน่นอน เปลี่ยนโช้ค+สริงด่วน
2. ต้องดม LPG สถานเดียว ไม่งั้นค่าน้ำมันบานปลาย
3. รถวิ่งมาตั้ง 1 แสน  เทียบกับรถใหม่  ยังไงรถใหม่ก็สบายใจกว่าเยอะ

ถ้าชอบความแรงจริงๆ ไม่แค่ร์ค่าแก๊ส  ขับ ตจว. หรือเดินทางไกลบ่อยๆ ก็น่าสนครับ  รอหาสภาพดีดีครับ  หรือจะเล่นสนุกลองหาชุด Kit Supercharge ของ TRD มาใส่ครับ

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
เป็นผมนะครับ เลือก3.5Q แล้วไปติดแก๊ส ความปลอดภัยเยอะแยะน่าเอามาใช้มว๊ากๆๆเ้ลยครับ
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขับรถไม่เร็ว 2.5g ก็เหลือๆแล้วครับ

ใหม่ สด หล่อไปอีกนาน แต่กว่าจะติดแก๊สได้ก็วิ่งไปสักพัก(แต่ 1.5ล้าน โดนหั่นออฟชั่นซะเยอะเลย)

ต่างกับ 3.5 ติดแก๊สได้เลยแต่แพงกว่า กินแก๊สมากกว่า แรงกว่า ออฟชั่นเพียบ ระบบเซฟตี้ก็มีครบ

เก่ากว่า(แต่ACV40 สวยไม่แพ้ 50 เลย)

ปล.ผมเชียร์ 3.5

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เป็นผมนี่เอา 3.5 แฮะ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ HahahaPlus

• **
3.5 Q ระวัง จะเป็นรถตำรวจทางหลวงนะครับ  ดูดีๆครับ ในตลาด มือ2 มีมากกว่า50%

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• **
เชียร์ 3.5 ครับ  ลงช่วงล่างนิด ดม GAS หน่อย จบครับ

ออฟไลน์ ceberos

รถมือ 2 ไม่ชำนาญ อย่างรีบตัดสินใจนะครับผม เด่วโดนย้อม ^^

ออฟไลน์ HYDE--

ไปลองขับดูครับ ถ้าคิดว่า 2.5G พอแล้ว ก็จัดไปครับ ได้รถใหม่ สบายใจดีครับ

แต่ถ้าจะคบ 3.5Q ยังไงๆ ก็ต้องเตรียมเงินค่า Maintainance ไว้ด้วยนะครับ
ข้อดีคือ ได้รถแรงสะใจแน่นอน ออฟชั่นเต็มสุดๆ โดยเฉพาะ ระบบความปลอดภัย เยอะจน รถยุโรปอายเลยแหละ
แต่ปัญหาใหญ่คือช่วงล่างมันไม่แรงตามเครื่องนะสิ แล้วก็ซื้อรถมือสอง ต้องใจเย็นๆ หารถที่มั่นใจว่า สภาพดีจริงๆค่อยซื้อครับ ไม่งั้นปวดหัว

ออฟไลน์ neung23

ถ้า3.5 ดูรถเป็น สภาพดีจริงๆ

เป็นผมจะรีบไปคว้าเลยคับ เอามาเปลี่ยนช่วงล่างเทพๆใส่ซะ จับดมแกส ดีๆอีกชุด เบรคดีๆอีกซักหน่อย ทำไปเรื่อยๆ < แต่มันของจำเป็น

ขับยาวๆเลยคับ toyota มันจะวิ่งเท่าไหร่ ไม่เห็นจะจุกจิกซักคัน  ;D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

• **
 ;Dขอขอบคุณ ทุกความคิดเห็นครับ ;D

ออฟไลน์ beebird

ใหม่แกะกล่องกะมือเราดีกว่าครับ ไม่จุกจิกระหว่างใช้งาน

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
2.5g ก็เหลือเเล้วนะครับ แต่พี่โตตัดอะไรๆออกมากไปหน่อย ส่วนมือสอง 3.5v6 สภาพภายในของรถ 100000โล ไม่น่าจะสวยเท่าไร ตัว3.5 มักไม่ใช่รถที่ซื้อไว้ใช้เอง ส่วนใหญ่จะเป็นรถที่ซื้อไว้ให้ โรงงานญี่ปุ่นเช่ารับซาโตครับ

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
เครื่อง 3.5 ถ้าไม่ติดแก๊ส เติมน้ำมันอ้วกแตกแน่ !!  :-X

ออฟไลน์ redsun

2.5 ป้ายแดงครับ

ออฟไลน์ MystogaN

3.5 ติดแก๊ซพอไหวครับ ไม่ติดแก๊ซนี่ .... คุณจะไม่อยากขับมันออกจากบ้านเท่าไหร่นัก ;D

ออฟไลน์ Jeeple

• **
ใช้เวลาคิด00000.8วินาทีเลือก2.5ใหม่ๆแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

วีหกแน่นอนครับ ซดไม่มากขนาดนั้นหรอก แต่วิ่งไปเป็นแสน คงโทรมอยู่
3.5 Q ระวัง จะเป็นรถตำรวจทางหลวงนะครับ  ดูดีๆครับ ในตลาด มือ2 มีมากกว่า50%
ไม่ใช่ว่าของ ทล. เขาใช้ไฮบริดหรือครับ V6 จะเคยเห็นกับตำรวจคุ้มกันเจ้า

ออฟไลน์ SCH

• **
เลือก New 2.5 ครับ เอามาใช้แล้วรู้สึกแรงไม่พอใจ
มีวิธีทำให้แรงกว่า 3.5 จนคุณเกินพอใจได้ครับ
ปปง

ออฟไลน์ Gopz

เอา 3.5Q ครับ ราคาตอนนี้น่าสอยมาก  ;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

• **
เลือก New 2.5 ครับ เอามาใช้แล้วรู้สึกแรงไม่พอใจ
มีวิธีทำให้แรงกว่า 3.5 จนคุณเกินพอใจได้ครับ

ทำได้ขนาดนั้นเลยเหรอครับ รบกวนช่วยอธิบายให้เห็นภาพแบบคร่าวๆ เพิ่มเติม
สักหน่อยได้มั๊ยครับ หรือมีที่ไหนรับทำ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  หากทำได้แค่ประมาณ
 Accord G7 3.0 V6  ผมก็พอใจแล้ว ( ขับช้าแต่อยากแรงไว้ก่อน )