ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าบรรดาพวกรถหัวลากเขามีทดสอบความปลอดภัยกันมั้ยครับ  (อ่าน 2959 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เอาตั้งแต่สี่ล้อใหญ่ขึ้นไปเขาได้มีการทดสอบความปลอดภัยบ้างมั้ยครับ ผมไม่ค่อยทราบข้อมูลเลย ส่วนมากที่เห็นก็จะมีแต่รถเล็กๆที่เอามาทดสอบกัน และความปลอดภัยในระดับรถบรรทุกนี่ปลอดภัยมากกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
มีครับหาดูใน Youtube ได้

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
หัวลากที่มาจากยุโรปปลอดภัยกว่าเก๋งญี่ปุ่นราคาไม่เกิน 2.5 ล้านทุกรุ่นครับ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Enzo

• Jr. Member
  • **

มี ครับ

เคยเห็น คลิปทดสอบ การชน ของรถหัวลาก และรถบัส ของ Scania ครับ