ผู้เขียน หัวข้อ: กันขโมย แบบต้องเหยียบเบรคจม ล๊อกแบบเข็นไม่ได้ จะมีผลกระทบกับเบรคไหม  (อ่าน 4269 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
สนใจกันขโมยร้านยี่ห้อนึง รู้ว่ามีสองแบบ คือเข็นได้ กับเข็นไม่ได้
แบบเข็นไม่ได้ น่าจะปลอดภัยกว่า แต่จะต้องล๊อก โดยเหยียบเบรคจมมิด
แล้วค่อยใส่ตัวล๊อก ดังนั้นในระหว่างล๊อกเบรคจะจมตลอด

อยากสอบถามว่า ถ้าเบรคจมตลอด แล้วดับเครื่องนาน ๆๆ จะมีปัญหาอะไรกับระบบเบรครึป่าว มีผลเสียระยะยาวอะไรรึป่าว

;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2012, 15:47:08 โดย ake12 »

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ไฟเบรคมันก็ค้างตลอดน่ะสิครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย?

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ร้านเขาจะแก้ระบบไฟเบรคใหม่ โดย หลังจากดับเครื่องแล้ว
ไฟเบคจะไม่ติดครับ

ข้อควรจำคือ ถ้าจะจอด จะล็อคแบบเข็นไม่ได้ อย่าพึ่งดับเครื่อง
ให้เหยียบเบรคจนมิด แล้วใส่ตัวล็อค แล้วใส่กุญแจ แล้วค่อยดับเครื่อง

ถ้าจะล็อคแบบเข็นได้ ดับเครื่องก่อนใส่ตัวล็อคครับ

ส่วนปัญหาในระยะยาวมีหรือไม่นั้น เท่าที่เคยไปค้นตามเวปต่าง ๆ
ก็ไม่มีปัญหากันครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

คุณ จขกท ครับท่านอาจไม่ได้เจตนา แต่ผมว่าเอาชื่อร้านออกเถอะครับ เดี๋ยวมันจะเข้าข่ายโฆษณาแอบแฝงครับ
ด้วยความหวังดีนะครับ ไม่ได้จิกแต่อย่างใด
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

• Newbie
  • *
ไฟเบรคมันก็ค้างตลอดน่ะสิครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย?

ร้านเค้าตัดต่อไฟเบรคให้ไม่ติดครับ

• Newbie
  • *
คุณ จขกท ครับท่านอาจไม่ได้เจตนา แต่ผมว่าเอาชื่อร้านออกเถอะครับ เดี๋ยวมันจะเข้าข่ายโฆษณาแอบแฝงครับ
ด้วยความหวังดีนะครับ ไม่ได้จิกแต่อย่างใด

แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ  :)

ออฟไลน์ Deaw

เอ่อต้องล๊อคกันขนาดเข็นไม่ได้เลยหรอ กลัวโดนลากไปหรอครับ
ผมว่าติดแบบธรรมดาดีกว่า ถ้าซ้อนคันจะได้เข็นได้
ถ้าไม่ต้องการให้เข็น ก็ดึงเบรคมือมันก็เข็นไม่ได้แล้วนี่ครับ
เดี๋ยวนี้ขโมยกันแบบว่า ยกไปทั้งคันยังมีเลย

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
เหมือนเมื่อวานจะไปถามในรายการ หนึ่ง ช่อง72 มารึเปล่าครับ เหมือนกันเดะเลย
ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับ  :)

• Newbie
  • *
ไม่ใช่ผมถามนะ ผมไม่เคยดูช่องนั้น

ว่าแต่เค้าถามว่าอะไรบ้าง พิธีกรแนะนำว่าอย่างไรบ้างครับ

ที่จะล๊อกแบบเบรคจม เพราะถ้าล๊อกแบบไม่เบรค (เข็นได้) เห็นมีข่าวว่า โจรยังสามารถขับได้ โดยไม่เหยียบเบรค (ใช้เบรคมือแทน)
แต่ถ้าล๊อกแบบเบรคจม รถจะไม่วิ่งเลย แม้ว่าเราจะเร่งเครื่องก็ตาม ดูแล้วปลอดภัยดีกว่ามาก

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
กันขโมยที่ว่า ใช่ ยิ่งเจริญ หรือเปล่า

ผมเองมารู้หลังจากติดตัวอื่นไปแล้ว..เลยไม่ได้ติด

• Newbie
  • *
กันขโมยที่ว่า ใช่ ยิ่งเจริญ หรือเปล่า

ผมเองมารู้หลังจากติดตัวอื่นไปแล้ว..เลยไม่ได้ติด

ใช่แล้วครับ