ผู้เขียน หัวข้อ: ถ่ายรูปสัตว์เลี้ยงแสนรักของคุณ คู่กับรถคันโปรดมาโชว์กัน ^^  (อ่าน 4921 ครั้ง)

Piengdeph

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนหัวข้อแล้วค่ะ อันเก่ามันหดหู่ใจไปหน่อย

โพสมาแชร์กันนะคะ สัตว์เลี้ยงคุณชื่ออะไร สายพันธ์ไหน ถ่ายคู่กับรถอะไร

^______________^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 14:50:09 โดย Piengdeph »

pasumylove

ถ่ายตั้งแต่ปีก่อนแล้วนะครับ เดี๋ยวนี้จับเด็ก ๆ ถ่ายรูปยากมาก ขออภัยด้วยถ้ารูปเก่าไปนิด :)

ฟุตเดิ้ล ชื่อ หมูหวาน
ไซบีเรียน ตัวใหญ่ ชื่อ ลูกชิ้น
ไซบีเรียน ตัวเล็ก ชื่อ ชมพู
มีใบ PET ทุกตัวครับ ;D
ถ่ายคู่กับจักรยาน 3 ล้อที่ซื้อจากญี่ปุ่นตอนไปเที่ยวครับ ;D
ส่วนคนในรูปห้ามถามครับ สงวนครับ ;D

ปล.ขออนุญาตทำลายน้ำ เนื่องจากเผื่อคนหวังร้าย นำรูปไปทำอะไรมิดีมิร้าย ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2012, 00:46:48 โดย The Hitman »

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ไซบีเรียนน่ารักดีเนอะ ผมก็ชอบนะแต่ซื้อไม่ไหว เลยไปหาบางแก้วสายพันธ์แชมป์มา
หน้าคล้ายๆกัน แต่ตอนนี้เลิกเลี้ยงแล้วเพราะว่าหมาผมโดนรถชน...สงสารมันมาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มีรูปสัตว์เลี้ยงแสนรัก
พันธุ์ Golden Retriever เพศเมีย
อายุ2ขวบเศษ
ฝากรอยขูดหนักๆไว้บนรถผม
จนต้องส่งเคลมกันเป็นอาทิตย์
อยากชมกันมั๊ยครับ

ปล.อยากได้ไซบีเรียนมาเลี้ยงคู่กับโกลเด้นจังเลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

หลังจากดูคลิปของกระทู้ล่างแล้ว

ไม่อยากให้มันมาอยู่ด้วยกันเท่าไหร่ครับ

gunz13096

ของผมตอนนี้เลี้ยงอยู่ พุดเดิ้ลทอย ชื่อซินดี้ หนักแค่4โล อายุขวบกว่าๆ ตัวเล็กมาก!แต่ผมเอารูปจากไอแพดลงเว็ปไม่เป็น :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ของผมตอนนี้เลี้ยงอยู่ พุดเดิ้ลทอย ชื่อซินดี้ หนักแค่4โล อายุขวบกว่าๆ ตัวเล็กมาก!แต่ผมเอารูปจากไอแพดลงเว็ปไม่เป็น :)
ไม่สามารถทำได้ครับ :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

pasumylove

ไซบีเรียนน่ารักดีเนอะ ผมก็ชอบนะแต่ซื้อไม่ไหว เลยไปหาบางแก้วสายพันธ์แชมป์มา
หน้าคล้ายๆกัน แต่ตอนนี้เลิกเลี้ยงแล้วเพราะว่าหมาผมโดนรถชน...สงสารมันมาก

เงินที่ซื้อไซบีเรียน 2 ตัวนี้ ไม่ต่างอะไรจากซื้อ cbr150 เลย ว่าไม่ได้คุณเธอปลื้ม :-\

เงินที่ซื้อไซบีเรียน 2 ตัวนี้ ไม่ต่างอะไรจากซื้อ cbr150 เลย ว่าไม่ได้คุณเธอปลื้ม :-\

เงินค่าตัวก็โหด แล้วใหนจะค่าเลี้ยงดูอีก เท่าที่ทราบไซบีเรียนต้องอยู่ห้องแอร์ตลอด
ขนาดตัวผมเองยังเปิดแอร์แค่ตอนนอนเอง แล้วค่าอาหาร+ค่ายา อีก ไม่อยากจะคิดเลย  ???
ตอนนี้ผมเลิกเลี้ยงแหละ ซื้อ CBR150 มาให้น้องชายใช้แทน  ;D

pasumylove

เงินค่าตัวก็โหด แล้วใหนจะค่าเลี้ยงดูอีก เท่าที่ทราบไซบีเรียนต้องอยู่ห้องแอร์ตลอด
ขนาดตัวผมเองยังเปิดแอร์แค่ตอนนอนเอง แล้วค่าอาหาร+ค่ายา อีก ไม่อยากจะคิดเลย  ???
ตอนนี้ผมเลิกเลี้ยงแหละ ซื้อ CBR150 มาให้น้องชายใช้แทน  ;D

ของผมเลี้ยงที่บ้านแบบ Open air ก็ปกติดีครับ แข็งแรงดี ไม่มีปัญหาอะไร นอกจากเรื่องขนร่วง (ซึ่งเป็นทุกตัว อยู่ที่ว่าจะร่วงมากหรือน้อย)
ของผมเป็นสายพันธุ์แชมป์ แต่เลี้ยงอย่างกะหมาบ้านทั่วไป ส่วนเวลานอนก็นอนในห้องครับ มีพัดลมไอน้ำให้ แย่งตำแหน่งกันทุกคืน ;D

ใช้พัดลมไอน้ำระวังปอดปวมนะครับ ขนาดที่บ้านผมเปิดห้องน้ำให้นอน+ใช้พัดลมเป่า
หมอยังบอกว่าเสี่ยงเป็นโรดปอดเลยครับ