ผู้เขียน หัวข้อ: เกาะกระแส CR-V G4 เอารูปบรรทุกจักรยานและอุปกรณ์เสริมเล็กน้อยมาให้ชมครับ  (อ่าน 13024 ครั้ง)

ออฟไลน์ kong303

• Newbie
  • *
ตามกระแส CR-V G4 หน่อยครับ

เพิ่งได้รับรถมาเมื่อวันจันทร์ที่ 15 ต.ค. เอารูปบรรทุกจักรยานและอุปกรณ์เสริมเล็กน้อยมาให้เป็นข้อมูลสำหรับผู้ที่สนใจครับ

1.เนื่องจากเคยซื้อขาจับจักรยานแบบถอดล้อหน้ามานานมากแล้ว แต่ไม่สามารถใส่ใน mazda3 คันเก่าได้ เนื่องจากหลังคาเตี้ยไป

พอมาใน CR-V คันนี้ความยาวใส่ได้สบายๆ แต่ความสูงเกือบติดแบบเฉียดฉิว เนื่องจากอานสูงเกือบติดเพดาน ตามรูปครับ

2.ไฟในห้องโดยสารบริเวณเท้าทั้งหน้าและหลัง

รายการนี้ขับครั้งแรกงงมาก เพราะไฟมันไม่ดับเหมือนคันก่อนๆที่เคยติด ทั้ง Civic ES และ mazda3 (ทั้งคู่จะติดพร้อมกับไฟประตูเท่านั้น)

แต่ของ CR-V ใหม่ ไฟจะมี 2 step คือ สว่างเมื่อเวลาเปิดประตู และจะหรี่ลงเมื่อเปิดไฟหรี่ (ถ้าไม่เปิดไฟหรี่ก็จะไม่ติด) เท่ากับว่ามีหลอดไฟ 2 ดวง ถือเป็นการพัฒนาขึ้นอีกเล็กน้อย

แต่ความเห็นส่วนตัวค่อนข้างรำคาญตอนกลางคืน เพราะมันมีแสงไฟมากวนบ้างโดยเฉพาะถ้าใส่รองเท้าสีขาวจะเด่นมาก

3. ตัวฐานแร็คหลังคา (ราคาสุดโหด)

เนื่องจากมีแร็คหลังคาของ Thule อยู่แล้วสำหรับแบกจักรยานไว้บนหลังคา จึงอยากติดเพิ่มกรณีต้องเดินทางหลายคน จะได้เอาจักรยานไว้บนหลังคาได้

สั่งมาเฉพาะตัวฐานครับ ราคา 18,500 ไม่รวม vat รายการนี้ Made in USA การติดตั้งเท่าที่เคยอ่านคู่มือการติดตั้งจากเว็บเมืองนอก เข้าใจว่าต้องตัดพลาสติกรางปิดน้ำฝนของเดิมออก

นั่นหมายความว่า ถ้าท่านจะถอดออกภายหลัง คงต้องสั่งพลาสติดปิดรางน้ำฝนใหม่

(ล่าสุดเห็นในเว็บคลับราคาถูกกว่าเยอะมาก ใครสนใจลองหากันเองนะครับเกรงจะเป็นการโฆษณา)

4. กระจกมองหลังตัดแสงอัตโนมัติ

ติดความสะดวกสบายในรถคันเก่า ทั้ง W203 และ E90 เห็นราคาไม่แพงเลยสั่งติดมาด้วย

การใช้งานเท่าที่ลองเล็กน้อยก็โอเคครับ แต่งานด้านหลังบริเวณจุดยึดกระจกผมว่ายังทำมาไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าใหร่ครับ

ปล. ใครที่ออกมา เช็คลมยางด้วยนะครับ วันนี้เพิ่งได้เช็ค ตามคาดอัดมาซะเกือบ 45 ปอนด์

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
สอบถามนะครับ เสือหมอบ ไซส์เท่าไรครับ ของผมไซส์ 56 ไม่ทราบว่ายัดเข้าไปได้ไหม

• Newbie
  • *
สอบถามนะครับ เสือหมอบ ไซส์เท่าไรครับ ของผมไซส์ 56 ไม่ทราบว่ายัดเข้าไปได้ไหม

หมอบไซส์ 50 ครับ ถ้าไซส์ 56 เกรงว่าต้องถอดหลังอานนะครับ

ออฟไลน์ Mc_th

• Newbie
  • *
เปลี่ยนตัวล๊อคหลักอานเป็นแบบปลดเร็วสิครับ ง้างออก ลดระดับได้เลย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
โอว c'dale

#จากใจคนใช้bianchiกับfuji

ตอนนี้รถผมใส่ได้2คันครับ คันนึงถอด2ล้อและถอดหลักอานใส่กระเป๋าท้ายรถ อีกคันถอดล้อหน้าแล้วใส่ในเบาะหลัง

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member

ออฟไลน์ vkvrod

• Newbie
  • *
เห็นใน Review พี่ J!MMY บอกว่าเอาจักรยานใส่ได้ 3 คัน แบบไม่ถอดล้อ เป็นเสือภูเขาไหมครับ ใส่แบบไหนใครเคยใส่บ้างครับ ผมเคยใช้ตัว G3 แต่ใส่ไม่ได้

• Newbie
  • *
ความเห็นส่วนตัว ไม่ถอดล้อหน้า ไม่มีทางใส่ได้ครับ
ไว้ผมเอาเสือภูเขามาใส่ จะเอารูปมาอัพเดทเพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ vkvrod

• Newbie
  • *
ที่ถามเพราะว่าเคยพยายามเอาใส่นะครับตัว G3 แต่ใส่ไม่ได้ เลยนึกว่าตัวG4 จะได้นะครับ หรือมีเทคนิคอะไรไหมครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ

• Newbie
  • *
ที่ถามเพราะว่าเคยพยายามเอาใส่นะครับตัว G3 แต่ใส่ไม่ได้ เลยนึกว่าตัวG4 จะได้นะครับ หรือมีเทคนิคอะไรไหมครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ
G3 ผมไม่เคยลองนะครับ เท่าที่เคยไปดูที่โชว์รูม กะด้วยสายตา ผมว่าความสูงน้อยกว่า G4 เยอะเหมือนกันครับ
วิธีการใส่ผมว่า ถอดล้อหน้าและถอดหลังอานน่าจะใส่ได้นะครับ หรือไม่ก็ถอดล้อหน้าไม่ต้องถอดหลังอาน จับนอนลงไปน่าจะใส่ได้สบายๆครับ

ออฟไลน์ Ekaluck1978

• Newbie
  • *
3. ตัวฐานแร็คหลังคา (ราคาสุดโหด)
ผมลองหาแล้วหาไม่เจอครับ รบกวนช่วย PM มาบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
เอารูปเสือภูเขามาเพิ่มเติมให้ดูครับ

ผลปรากฎว่าติดมากกว่าหมอบอีก สรุปว่าจะให้ใส่ได้ คงต้องถอดหลังอานออก