ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาป้ายทะเบียนแตกลายงานี่มันยังไม่หมดอีกหรอครับ ทำไมได้ป้ายช้ามาก  (อ่าน 4100 ครั้ง)

Junior22

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ผมถามเซลฮอนด้าน่านครับ เค้าแจ้งว่าป้ายหมดป้ายแตกลายงา ทำให้จดทะเบียนช้า ป้ายเลยยังไม่มา ผมก็สงสัยมานานเลยลองเข้าไปดูที่กรมขนส่งจตุจักรก็เห็นป้ายทะเบียนกองอยู่เต็มทั้งหมวด ฆ 1กก ก็มาหมดแล้ว แบบนี้เซลล์เค้าจะหลอกผมไปเพื่ออะไรครับ ไม่เข้าใจ ผมไม่อยากขับรถป้ายแดงนานๆ เพราะคนชอบหมั่นไส้ แบบนี้ผมจะมีวิธีทำให้ได้ป้ายเร็วๆบ้างไหมครับ 6 เดือนแล้วยังเงียบ หรือว่าถ้าผมคิดแง่ลบคือไฟแนนซ์ของธนชาติไม่ยอมไปจดทะเบียนเพราะกลัวว่าผ่อนไม่ไหว เวลายึดรถที่ไม่ได้จดทะเบียนจะได้ประโยชน์ทั้งขึ้นทั้งล่อง ถ้าเป็นแบบนี้โคตรห่วยเลยครับธนชาติ ได้ยินชื่อเสียมานานเจอกับตัวซึ้งจริงๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
6 เดือน ผมว่านานไปนะ

Junior22

6 เดือน ผมว่านานไปนะ

แบบนี้ร้องเรียนที่ไหนดีครับ

ออฟไลน์ kez

ถ้าเซลล์ยังไม่ได้เลขป้าย  ไปจองเองที่ขนส่ง แล้วจะได้เร็ว

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ปรกติครับ ของผมเซลบอกเล่มได้แล้วแต่แผ่นยังไม่มา 2 เดือนกว่าแล้ว ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมถึงช้าที่แผ่น

ที่น่าบ่นที่สุดคือ ทางขนส่งให้ไปจองเลข เลือกเลขได้ แล้วทำไม ไม่ทำป้ายตามเลยที่มีให้เลือกออกมาพร้อมกับเล่มเลย

ออฟไลน์ Nioka

เซลเค้าไม่งกป้ายหรอกครับ ป้ายผมก็พึ่งได้เช่นกัน รอมา 4 เดือน

เซลยังบอกว่า หมวดก่อนหน้าผม หลายคันยังไม่ได้เลย

มันไม่ได้อยู่ที่เซลแต่อยู่ที่ฝ่ายจดทะเบียนมากกว่า ต้องไปไล้บี้ดูครับ

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
ของผมก็พึ่งได้ป้ายมาเมื่อวันที่19นี่เองครับ ตอนเข้ารถเช็ค10000โล รอตั้ง6เดือน แนนธนชาติเหมือกันครับ

ออฟไลน์ capton

ผมรอนานเหมือนกัน สามเดือนกว่า ตอนนี้ได้แล้ว แต่สงสัยอย่างนึง ว่าบริษัทฯที่ทำทะเบียนให้ขนส่ง มีเจ้าเดียวหรือปล่าว

ผมได้ป้ายมา แบบว่ามันจัดระยะเว้นซ้ายขวาไม่เท่ากัน พอใส่กรอบไป ด้านนึงติด อีกด้านนึงเหลือ ไปดูของน้องที่ได้ป้ายไล่ๆกันก็เป้นเหมือนกัน

แต่พอลองไปดูป้ายคันเก่าๆ ก็ทำเรียบร้อยดี ไม่รู้ว่าคนทำตามันเหล่หรือป่าว ทำได้...จริง

ปล.ผมทะเบียนชลบุรี

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
เค้าจะรอไปจดทะเบียนปีหน้าหรือเปล่าครับ คหสต

Junior22

ผมรอนานเหมือนกัน สามเดือนกว่า ตอนนี้ได้แล้ว แต่สงสัยอย่างนึง ว่าบริษัทฯที่ทำทะเบียนให้ขนส่ง มีเจ้าเดียวหรือปล่าว

ผมได้ป้ายมา แบบว่ามันจัดระยะเว้นซ้ายขวาไม่เท่ากัน พอใส่กรอบไป ด้านนึงติด อีกด้านนึงเหลือ ไปดูของน้องที่ได้ป้ายไล่ๆกันก็เป้นเหมือนกัน

แต่พอลองไปดูป้ายคันเก่าๆ ก็ทำเรียบร้อยดี ไม่รู้ว่าคนทำตามันเหล่หรือป่าว ทำได้...จริง

เค้าเว้นบลอคไว้สำหรับ 1กก ของกรุงเทพครับ ป้ายต่างจังหวัดเลยโดนหมด

Junior22

เค้าจะรอไปจดทะเบียนปีหน้าหรือเปล่าครับ คหสต

รอเพื่อให้เป็นปี 2013 ดีจังครับ ขายต่อราคาดี แต่ตรูโดนตำรวจไปทีละร้อยๆ เซ็งธนชาติ

ออฟไลน์ gundam126

รถมอเตอร์ไซค์แฟนท่อมผมป้ายหาย แจ้งเรื่องเดือนมีนา เพิ่งได้รับป้ายใหม่มาไม่กี่วัน ป้ายใหม่บอกได้เลยว่าห่วยเมื่อเทียบกับป้ายเก่าของรถคันอื่นๆของผม ตัวป้ายเนื้อเหล็ก(หรือเปล่า)บางลง สีป้ายทะเบียนขาวไม่สม่ำเสมอแปลกๆ ตัวอักษรแบบใหม่ สีดำสกรีนป้ายเลอะๆแถมบางเลขมาไม่เต็มด้วย เหมือนกับรีบทำจนได้งานห่วยๆออกมา

Junior22

รถมอเตอร์ไซค์แฟนท่อมผมป้ายหาย แจ้งเรื่องเดือนมีนา เพิ่งได้รับป้ายใหม่มาไม่กี่วัน ป้ายใหม่บอกได้เลยว่าห่วยเมื่อเทียบกับป้ายเก่าของรถคันอื่นๆของผม ตัวป้ายเนื้อเหล็ก(หรือเปล่า)บางลง สีป้ายทะเบียนขาวไม่สม่ำเสมอแปลกๆ ตัวอักษรแบบใหม่ สีดำสกรีนป้ายเลอะๆแถมบางเลขมาไม่เต็มด้วย เหมือนกับรีบทำจนได้งานห่วยๆออกมา

รู้สึกว่าป้ายตกแผ่นละ35บาท ดีกว่าอีตอนแตกลายงา 20 กว่าบาท ตามมีตามเกิดแหละครับประเทศไทย

ออฟไลน์ capton

เค้าเว้นบลอคไว้สำหรับ 1กก ของกรุงเทพครับ ป้ายต่างจังหวัดเลยโดนหมด

ออ..เป็นอย่างนี้นี่เอง แล้วกว่าต่างจังหวัดจะมีเลข1กก นานไหมครับ

อีกอย่างสีห่วยตามว่า ผมต้องซื้อเมจิกมาแต้มที่มทันแหว่งๆ