ผู้เขียน หัวข้อ: ตรัง กับ กระบี่ มีของกินที่ไหนอร่อยบ้างครับ  (อ่าน 7220 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
คำถามตามหัวข้อครับ

ผมมีเวลาเที่ยวไม่มาก เครื่องลง บ่ายที่กระบี่ นอนกระบี่คืนนึง
วันรุ่งขึ้นขับรถไปตรังต่อ นอนตรังอีกคืนนึง วันต่อมาขับรถกลับมาขึ้นเครื่องที่กระบี่
ผมกะจะพาแม่ไปเที่ยวฉลองวันเกิดหน่อยน่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ตรัง กับ กระบี่ มีของกินที่ไหนอร่อยบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 20:45:01 »
ขนมจีนร้านโกจ้อยครับมีป้ายบอกทางที่ผ่านไปตรังครับ หรือแวะร้านโรสเบเกอรี่ครับอาหารเช้า(อำเภอเหนือคลอง)   อาหารทะเลกระบี่ไปร้านสวนสาธารณะธาราในเมืองกระบี่ครับมีป้ายบอก หรืออาหารเย็นริมทะเลเจ้าฟ้าครับอยู่ในเมืองเลยครับมีให้เลือกเยอะลมพัดสบาย

ร้านไก่ย่างเนื้อทองลืมไปเลยเลยตลอดเหนือคลองมาไม่ไกล ถัดไปจากโลตัสตลาด ตรงข้ามกับ รร เหนือคลองประชาบำรุง
ส่วนหมูย่างเมืองตรังผมแนะนำร้านตรงข้าม บขส ตรังครับ เก่าจริงร้านแถวนั้นกินมาตั้งแต่เด็ก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2012, 19:29:27 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: ตรัง กับ กระบี่ มีของกินที่ไหนอร่อยบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 00:10:25 »
ตลาดเหนือคลองนี่ เพิ่งไปมาเลย เพราะขับกลางคืน ไปถึงเช้าพอดี ญาติ ซึ่งอาศัยอยู่ที่กระบี่ พาซื้อของกินที่ตลาดนี้ เลยได้ข้าวเหนียวไก่มาเป็นอาหารเช้า  :D :D

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 07:05:02 »
อย่าลืมกินหมูย่างตรังนะครับ

ออฟไลน์ vichaitre

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 08:38:39 »
ผ่าน เหนือคลอง แวะกิน ไก่ย่างเนื้อทอง ไก่ย่างแช่น้ำปลา ส้มตำ ข้าวหมกไก่ อร่อยมากๆ
ถึงตรัง มื้อเที่ยง กินข้าวแกงหลังจวน อร่อยได้ใจ มื้อเย็นกินโกชัย ปลาเผา หรือกินร้านเลตรัง ค่ำๆนั่งชิวๆฟังเพลงร้านดูสบาย มื้อเช้าอย่ากินโรงแรม
ออกมากินติมซำ ร้านเรือนไทยติ๋มซำ
ถึงตรัง ไปไม่ถูก PM มาบอกจะพาไปครับ ยินดีต้อนรับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 15:33:27 »
หมูย่างตรัง ของแท้ๆหาไม่ค่อยมีครับ
ร้านเก่าแก่ผมเคยไปกิน แต่จำชื่อไม่ได้ และเด๋วนี้ไม่อร่อยเหมือนเดิม

แนะนำ ร้านน้ำชา นั่งชิลตอนเย็นๆหัวค่ำ

ร้านติ่มซำ ตอนเช้าๆ น้ำเต้าหู้ ขนมจีบ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 21:44:39 »
     หมูย่างเมืองตรังตามร้านติ่มซำไม่อร่อยครับเพราะมักจะเอาหมูตัวใหญ่มาทำไขมันเยอะ หนังไม่กรอบทานไม่อร่อยครับ ถ้าอยากทานแบบอร่อยจริงๆต้องไปเดินหาซื้อในตลาดครับ ตลาดทับเที่ยงก็ได้ผมมีร้านประจำชื่อร้านโกเภาอยู่ในตลาดทับเที่ยง(ไม่แนะนำให้ซื้อร้านริมถนนในตลาดนะครับขายแพงและไม่อร่อย) ผมเพิ่งกลับมากรุงเทพเมื่อวานนี้เองไม่งั้นผมคงมีโอกาสได้ต้อนรับพี่แพน ถ้าอยากสอบถามที่เที่ยวอะไรPMหาผมได้เลยนะครับ อย่าลืมไปเที่ยวทะเลตรังนะครับหาดสวยสงบมากรับรองจะติดใจครับผม ;D ;D

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 07:48:34 »
ผ่าน เหนือคลอง แวะกิน ไก่ย่างเนื้อทอง ไก่ย่างแช่น้ำปลา ส้มตำ ข้าวหมกไก่ อร่อยมากๆ
ถึงตรัง มื้อเที่ยง กินข้าวแกงหลังจวน อร่อยได้ใจ มื้อเย็นกินโกชัย ปลาเผา หรือกินร้านเลตรัง ค่ำๆนั่งชิวๆฟังเพลงร้านดูสบาย มื้อเช้าอย่ากินโรงแรม
ออกมากินติมซำ ร้านเรือนไทยติ๋มซำ
ถึงตรัง ไปไม่ถูก PM มาบอกจะพาไปครับ ยินดีต้อนรับ
โกชัยชอบเอาน้ำจิ้มซีฟู๊ดมาคลุ๊กข้าวผัด  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:47:38 »
ลืมไปเลยว่าตัวผมเองมาโพสท์กระทู้ไว้ 55
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับสำหรับคำแนะนำทุกข้อ

ทริปนี้เป็นทริปพาแม่เที่ยว เลยคงไม่ได้ทำอะไรลุยๆมากนัก
เน้นชิลล์ เดินเล่น และหาของกินอะไรทำนองนี้และที่หลายๆท่านแนะนำมา
ก็เข้าทางเลยครับ ขอบคุณมากๆ

ผมจะไปถึงกระบี่วันเสาร์นี้ พักแถวๆโรงแรมVogue จากนั้นคืนวันอาทิตย์
ไปตรังนอนที่สิเกา นอกตัวเมืองไปราว 30-40โลมั้งครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ vichaitre

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 11:00:21 »
พักที่หาดเจ้าไหม(อนันตลา) อย่างลืมไปหาดหยงหลิง เลยไปที่กันตัง แวะกิน ต้มย่ำแห้ง ราดหน้าทะเล ที่ ร้านโกเกี้ย หรือแวะกินอาหารทะเลที่  ร้านครัวครูลำพูขากลับไปกระบี่เผื่อเวลาหน่อย แวะที่เขากอบ ห้วยยอด เที่ยวถ้ำเล อีกหนึ้งบรรยากาศ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 14:39:30 »
ลืมไปเลยว่าตัวผมเองมาโพสท์กระทู้ไว้ 55
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับสำหรับคำแนะนำทุกข้อ

ทริปนี้เป็นทริปพาแม่เที่ยว เลยคงไม่ได้ทำอะไรลุยๆมากนัก
เน้นชิลล์ เดินเล่น และหาของกินอะไรทำนองนี้และที่หลายๆท่านแนะนำมา
ก็เข้าทางเลยครับ ขอบคุณมากๆ

ผมจะไปถึงกระบี่วันเสาร์นี้ พักแถวๆโรงแรมVogue จากนั้นคืนวันอาทิตย์
ไปตรังนอนที่สิเกา นอกตัวเมืองไปราว 30-40โลมั้งครับ

ทางดีกว่าสาย 4 อีกครับเข้าสิเกา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

tspeed

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 15:09:51 »
อ่าวนาง จ.กระบี่ แนะนำร้านวังทรายซีฟู๊ด ครับ
ราคาไม่แพง อาหารก็อร่อยครับ อย่าไปค่ำมากครับ เพราะคนเยอะ โต๊ะจะไม่ว่างครับ
http://www.thailandholidayclub.com/index.php?topic=45.0